Bio Essence BN Top

[REVIEW] มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต ทรีดี เฟเชี่ยล มาส์ค ครบทั้ง 4 สูตร

29 ก.พ. 2563  |  1145   4  

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้จะมาแนะนำมาส์คหน้าแบบแผ่นที่ดี้กำลังอินในช่วงนี้ให้ได้รูจักกันนะคะ จะแอบบอกก่อนเลยนะคะว่าเป็นของถูกและดีมาก นั่นก็คือ Moods Natural Yogurt 3D Facial Mask (มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต ทรีดี เฟเชี่ยล มาส์ค) จากแบรนด์ BELOV (บีลอฟ) ค่ะ

ซึ่งในซีรีย์นี้มีถึง 4 สูตรด้วยกันค่ะ เราสามารถเลือกใช้ให้เหมาะกับสภาพผิว หรือปัญหาผิวในช่วงนั้นๆ ได้เลย

มาดูกันที่สูตรแรกนะคะ นั่นก็คือสูตรสีแดง มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต สตรอเบรี่ มอยซ์เจอร์ แอนด์ ไบรท์ 3D เฟเชี่ยล มาส์ค จุดเด่นของสูตรนี้คือสารสกัดจากโยเกิร์ต และสตรอเบอร์รี่ ค่ะ เหมาะกับทุกสภาพผิวเลย ที่ต้องการการบำรุงผิวอย่างอ่อนโยน อยากให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้น คนที่มีปัญหาความหมองคล้ำสูตรนี้เหมาะมากๆ ค่ะ

สูตรต่อมาก็คือสูตรสีเขียว มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต อโล เวร่า มอยซ์เจอร์ แอนด์ ไฮเดรติ้ง 3D เฟเชี่ยล มาส์ค ที่จะมีสารสกัดจากโยเกิร์ตและว่านหางจระเข้ อันนี้เน้นสำหรับคนที่ผิวแห้งค่ะ หรือจะเป็นสภาพผิวอื่นๆ แต่ผิวขาดน้ำก็แนะนำค่ะ เพราะสูตรนี้จะช่วยเติมน้ำให้ผิว ลดการระคายเคือง และยังให้ผิวแลดูกระจ่างใสขึ้นด้วยค่ะ

สูตรต่อไปเป็นสูตรที่ดี้ชอบที่สุดค่ะ ก็คือสูตรสีม่วง มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต คิวเท็น ไรซ์เบอร์รี่ มอยซ์เจอร์ แอนด์ สมูท 3D เฟเชี่ยล มาส์ค สูตรนี้ก็จะมีสารสกัดจากโยเกิร์ต ข้าวไรซ์เบอร์รี่ และ Q10 ค่ะ ที่ชอบเพราะสูตรนี้จะเน้นให้การบำรุงเป็นพิเศษ ทั้งให้ผิวกระจ่างใส ช่วยลดเลือนความหมองคล้ำ บำรุงผิวให้เนียนนุ่มชุ่มชื้น วันที่ผิวอ่อนล้ามากๆ ต้องจัดสูตรนี้เลยค่ะ

และสูตรสุดท้ายสูตรสีฟ้า มูดส์ เนเชอรัล โยเกิร์ต แบล็ค เพิร์ล มอยซ์เจอร์ แอนด์ นูริชชิ่ง 3D เฟเชี่ยล มาส์ค สูตรนี้เหมาะกับสาวผิวมัน หรือสาวๆทุกสภาพผิวที่อยากให้ผิวดูกระชับขึ้นค่ะ เพราะสูตรนี้จะมีสารสกัดจากโยเกิร์ตและไข่มุกดำ ที่ช่วยบำรุงผิว ให้ผิวกระจ่างใส ลดเลือนความหมองคล้ำ และทำให้ผิวกระชับมีความยืดหยุ่นขึ้น ดูมีชีวิตชีวาขึ้นค่ะ

มาถึงในส่วนของการใช้งานนะคะ มูดส์ เนเชอรัล 3D เฟเชี่ยล มาส์ค สามารถมาส์คได้ทั้งระหว่างวันและก่อนนอนเลยค่ะ ดี้แนะนำว่ามาส์คในช่วงที่เราว่างๆนานๆ จะทำให้ได้รับคุณประโยชน์จากมาส์คได้เต็มที่นะคะ
โดยเริ่มแรกเราจะต้องทำความสะอาดใบหน้าก่อนแล้วซับหน้าแห้งหมาดๆค่ะ

นำแผ่นมาส์คออกมาจากซอง แล้วอย่าเพิ่งทิ้งซองนะคะ เดี๋ยวจะมาบอกว่าทำไม

แผ่น มูดส์ เนเชอรัล 3D เฟเชี่ยล มาส์ค จะมีความยืดหยุ่นกำลังดี และชุ่มฉ่ำไปด้วยน้ำเอสเซนส์เลยค่ะ
มาส์คตัวนี้ไม่มีกลิ่นนะคะ คนที่แพ้น้ำหอมสบายใจได้ แต่ถ้าไม่มั่นใจจะลองทดลองที่ท้องข้างดูก่อนนก็ได้ค่ะ

วางลงไปบนใบหน้าแล้วเกลี่ยแผ่นมาส์คให้เรียบไปกับผิวนะคะ

ใช้เวลามาส์คประมาณ 15-20 นาทีเท่านั้นนะคะ อันนี้สำคัญมาก เพราะบางคนกลัวไม่คุ้ม มาส์คทิ้งไว้จนมาส์คแห้งคาหน้าเลย อันนี้ผิดมากๆค่ะ เพราะการที่เราปล่อยให้มาส์คอยู่บนหน้านานจนเกินไป จากที่หน้าเราจะได้รับการบำรุง
กลับทำให้หน้าเราถูกดึงความชุ่มชื้นกลับไปแทนนะคะ ดังนั้นแค่ 15-20 นาทีพอแล้วค่ะ

พอครบ 15-20 นาทีก็ลอกมาส์คออกได้ค่ะ แต่อย่าเพิ่งทิ้งนะคะ เดี๋ยวบอกต่อว่าทำไม

หลังจากลอกมาส์คออกแล้วให้นวดวนๆ ให้เน้ำเอสเซนส์ที่ยังเหลืออยู่บนผิวให้ซึมเข้าผิวได้อีกนะคะ ใครที่มาส์คก่อนนอนก็สามารถทิ้งไว้ได้เลย ไม่ต้องล้างออก แต่ถ้าใครจะแต่งหน้าต่อ แนะนำว่าหลังจากนวดเสร็จให้ล้างออกด้วยน้ำเปล่า
แล้วบำรุงตามปกติต่อได้เลยค่ะ ผิวหน้าของเราก็จะอิ่มฟูพร้อมแต่งหน้าแล้ว

ที่บอกว่าอย่าเพิ่งทิ้งซองและแผ่นมาส์คที่เพิ่งมาส์คเสร็จก็เพราะว่าน้ำเอสเซนส์ที่เหลืออยู่
เราสามารถนำมาทาคอ เนินอก แขน ขา ทาได้หมดเลยค่ะ จะได้บำรุงผิวส่วนอื่นๆ ได้ด้วย คุ้มๆกันไปเลย หรือใครจะเก็บ

ผิวหลังจากมาส์คคืออิ่มฟูมากๆ ค่ะ ผิวดูอิ่มน้ำ มีประกายเล็กๆขึ้นมาเลย
ดี้ลองมาส์คก่อนนอนแล้วตื่นเช้ามาแล้วผิวยังอิ่มอยู่เลย ปลื้มมาๆค่ะ มาส์คตัวนี้ใช้ได้ทุกวันเลยนะคะ เลือกสูตรที่ต้องการได้เลย หรือน้ำเอสเซนส์ที่เหลืออยู่ในซองสามารถแช่ตู้เย็นเก็บไว้ได้ถึง 3 วันเลยค่ะ

ราคากล่องละ 380 บาท มี 10 ซองค่ะ แต่สำหรับตอนนี้ที่แฟนเพจเขามีโปรโมชั่นเหลือกล่องละ 230 บาทอยู่นะคะคุ้มมาก
สำหรับเพื่อนๆที่สนใจสามารถสั่งซื้อได้ที่ www.belovthialand.com / ตัวแทนจำหน่ายบีลอฟทั่วประเทศ / shopee / lazada / konvy ได้เลยค่ะ หรือใครอยากได้ข้อมูลเพิ่มเติมก็สามารถติดต่อไปได้ที่ช่องทางดังต่อไปนี้ได้เลยค่ะ
- www.thebeautylover.com
- Facebook/Lovethebeautylover
- Line Official : @belov มี@ด้วย

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

1 มี.ค. 2563 เวลา 11:49 น.
ความคิดเห็นที่ 2

Thanks

1 มี.ค. 2563 เวลา 14:10 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

1 มี.ค. 2563 เวลา 21:53 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล