Bio Essence BN Top

Bio-Piel ครีมสำหรับ สายสิว ผิวอ่อนแอ

23 พ.ค. 2562  |  1013   8  

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีสาวๆ สมาชิกบ้าน Cosmenet ทุกท่านเลยนะคะ อากาศช่วงนี้แปรปรวนบ่อย เช้าแดดจ้า เย็น(หลังเลิกงาน)​ก็ฝนตก รักษา​สุขภาพ​กันด้วยนะคะ เพราะนอกจากจะมีไข้หวัดมาทักทายแล้ว อากาศ​แบบนี้ก็พาน้องสิวมาทักทายบนใบหน้าเราด้วยค่ะ และวันนี้ก็จะมาเล่าถึงสาวน้อยเกาหลีคนนี้ค่ะ ว่าน้องเค้ามหัศจรรย์​ยังไง

Bio-Piel Barrier​ Cream​ (ไบโอ​-พิเอล แบ​ริเออร์​ ครีม)​

เป็นครีมทาผิวหน้า จากเวชสำอางเกาหลี ที่มีส่วนผสมหลักจาก SOLANUM MELONGENA FRUIT EXTRACT (มะเขือยาว) มีคุณสมบัติช่วยต่อต้านสารอนุมูลอิสระ ชะลอการเสื่อมสภาพของเซลล์ ช่วยปลอบประโลมผิว ช่วยลดการอักเสบของผิว พร้อมยับยั้งการเกิดสิว ปรับสมดุลผิวให้ผิวชุ่มชื้น เสริมสร้างความแข็งแรงให้ผิวและปกป้องผิวจากมลภาวะภายนอก

เนื้อครีมสีขาวเข้มข้น เนื้อไม่เหนียวเกินไป ไม่เหลวเกินไปค่ะ กำลังพอดีๆ ซึมซาบเร็ว อ่อนโยนต่อผิว ไม่ทำให้เกิดการระคายเคือง เหมาะสำหรับผิวบอบบางแพ้ง่าย

หลังจากได้ลองใช้มาได้ 1 สัปดาห์​ ผิวมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นค่ะ จากรอยแดงที่ขึ้นเพราะผิวระคายเคืองก็ลดลว สิวผด สิวที่ขึ้นตามสภาพอากาศที่แปรปรวนบ่อยๆ ก็ลดลงอย่างเห็นได้ชัดค่ะ

สำหรับแหล่งซื้อก็ที่นี่เลยค่ะ https://koriico.com/

มีเครื่องสำอางนำเข้าจากเกาหลี ญี่ปุ่น เพียบ ของแท้แน่นอนค่ะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

24 พ.ค. 2562 เวลา 0:20 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ขอบคุณค่ะ

24 พ.ค. 2562 เวลา 6:13 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

24 พ.ค. 2562 เวลา 8:08 น.
ความคิดเห็นที่ 4

ขอบคุณค่ะ

24 พ.ค. 2562 เวลา 8:25 น.
ความคิดเห็นที่ 5

Thanks

24 พ.ค. 2562 เวลา 8:33 น.
ความคิดเห็นที่ 6

Thanks

24 พ.ค. 2562 เวลา 8:37 น.
ความคิดเห็นที่ 7

ขอบคุณค่ะ

24 พ.ค. 2562 เวลา 9:25 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล