Bio Essence BN Top

UNYA Radiance Booster สลีปปิ้ง มาส์ก ตัวใหม่ ใช้ดีจนต้องหยิบมารีวิว

16 พ.ย. 2561  |  2576   10  

ฮาโหลลลล ช่วงปลายปีแบบนี้ผลิตภัณฑ์ต่างๆได้ออกตัวมาใหม่กันอย่างมากมาย

เวลาของออกใหม่สาวๆแบบเราจะไม่ลองก็ไม่ได้ เพราะยิ่งนับวันเทคโนโลยีก็มีการเปลี่ยนแปลง

ผลิตภัณฑ์ที่ออกใหม่ก็ยิ่งมีสรรพคุณที่ดีงามยิ่งๆขึ้น และวันนี้นุ่นก็มีผลิตภัณฑ์อย่าง Sleeping Mask

จะมารีวิวให้เพื่อนๆได้รู้จักกันค่ะ

โดยตัวนี้นุ่นได้ทดลองใช้มาช่วงที่หน้านุ่นแพ้สารตอนไปทำสปาหน้ามา

เลยทำให้ได้มีรูปเปรียบเทียบมาฝากเพื่อนๆกันด้วยค่ะ  

ผลิตภัณฑ์ตัวนี้นุ่นได้ดูสารสกัดภายในมาแล้วว่ามีสกัดจากธรรมชาติ ถึง 10 ชนิด

ตั้งแต่นุ่นทดลองใช้มาผิวหน้านุ่นก็ดีขึ้นเรื่อยๆ เลยค้า

ถ้าถามว่าทำไมต้องเป็น Sleeping Mask คำตอบจะอยู่ด้านล่าง งั้นมาดูและทำความรู้จักไปพร้อมกันเลยดีกว่าค้า

UNYA Radiance Booster: Rose Placenta & Rose Water Sleeping Mask

นางเป็น Sleeping Mask จากแบรนด์น้องใหม่ ชื่อว่า UNYA ชื่อสั้นๆเรียบๆได้ใจความ

มาพร้อมแพ็คเกท กล่องสีชมพู ด้านในเป็นกระปุกแบบแข็งแรง ไม่ดูกิ๊กก๋อก เรียบหรู ดูดี น่าใช้มากค่ะ

ด้านหลังกล่องก็จะระบุ รายละเอียดต่างๆไว้อย่างชัดเจน

เป็นครีมที่มีสารสกัดจากธรรมชาติ หลักๆก็จะช่วยให้ผิวกระจ่างใส  อ่อนเยาว์ เพิ่มความฉ่ำน้ำ( แต่หน้าไม่มัน) ลดการอักเสบของผิว

ลดความมันบนใบหน้า เหมาะกับผิวที่เป็นสิวมากกกก ตัวนี้นุ่นตรวจสอบแล้วว่าปลอดภัย100%

จากเลขที่จดแจ้ง 10-1-6100037870 ผิวบางผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้ เพราะไม่มีพาราเบนและสารอันตรายต่างๆค่ะ

มาในปริมาณ 15 กรัม  ใช้ได้ประมาณ 2-3 เดือนเลยค้า

เปิดกระปุกออกมาก็จะเจอเนื้อของ Sleeping Mask ดูนุ่มๆ น่าใช้มากๆ

เห็นเนื้อนุ่มๆแบบนี้บอกเลยว่ามีสารสกัดมาจากธรรมชาติถึง 10 ชนิดเลยน้า

เดี๋ยวเรามาดูสารสกัดภายในกันบ้างดีกว่าค่ะ ว่ามีอะไรบ้าง

Rose Placenta

หรือ รกกุหลาบตัวนี้ช่วยในการผลัดเซลล์ผิว กระตุ้นการสร้างคอลลาเจนใต้ชั้นผิว

Rose Water

น้ำกุหลาบที่สกัดมาจากกลีบกุหลาบ สามารถป้องกันการเกิดริ้วรอยและลดการระคายเคืองของผิวได้ ฟื้นฟูเซลล์ผิวที่เสีย

กระชับรูขุมขนและปรับสมดุลของผิว

• Sodium Hyaluronate

เป็นสารเติมความชุ่มชื่นให้ผิวและกระชับผิวในเวลาเดียวกัน

• Aloe Vera • 

ช่วยลดอาการแพ้ระคายเคืองโดยเฉพาะผิวที่ไหม้เกรียมแดด ช่วยสมานแผลเป็นต่างๆทำให้แผลหายเร็วขึ้น

นอกจากนี้ยังมี

• Vitamin B3 ลดริ้วรอยลดรอยแดง-ดำ  • Pentavitin ช่วยยึดจับกับโมเลกุลของน้ำภายใต้ชั้นผิว

• Whitonyl สารสกัดที่ได้จากสาหร่ายสีแดง • Lipomoist 2036 •  สารให้ความชุ่มชื้น

• Codiavelane สาหร่ายสีเขียวตัวนี้จะเป็นเหมือนมอยส์เจอไรเซอร์ จากธรรมชาติ และตัวสุดท้าย

• Natural HG™: สารที่รวบรวมสารสกัดยีสต์ จากพืช 3 ชนิดเอาไว้ด้วยกัน ช่วยให้ผิวกระจ่างใสชุ่มชื้นและต่อต้านอนุมูลอิสระ

สารสกัดถือว่าเยอะจัดเต็มมากๆเลยค่ะ แต่ละตัวคือดีงามทั้งนั้น

ลักษณะจะเป็นเนื้อเจล บางเบา สีชมพูอ่อนๆใสๆ ซึมซาบลงผิวอย่างรวดเร็ว ไม่เหนอะหนะ

แถมมีกลิ่นหอมอ่อนๆ จากน้ำกุหลาบด้วยค้า

วิธีใช้: ทาครีมบางๆ ก่อนนอนเป็นประจำทุกวัน หรือหากต้องการการบำรุงมากขึ้นให้ทาหนาๆ อาทิตย์ละ 3-4 ครั้ง

แล้วล้างออกในตอนเช้า

ติดตามผลลัพธ์หลังใช้

ปกตินุ่นเป็นคนที่ผิวหน้าค่อนข้างดี ( นี่ไม่ได้ชมตัวเองน้า 55555 ) แต่รู้สึกว่ายิ่งโตขึ้นเราก็อยากจะหาอะไรมาบำรุงเพิ่มขึ้น

เลยไปลองทำสปาผิวกับแม่ สรุปว่าหลังจากทำมา ผิวมีอาการคันและสิวก็เริ่มขึ้น

รวมถึงผิวมีความแห้งและผดเล็กๆก็ตามมา ( ในรูปถือว่ารักษาไปเยอะแล้ว ) 

นุ่นก็รักษาตัวเองเรื่อยมา จนมาได้ลองใช้ สลีปปิ้ง มาส์ก ตัวนี้

ด้วยความที่นุ่นได้ศึกษาถึงสารสกัดมาแบบละเอียดแล้วเลยตัดสินใจมาลองใช้

ช่วง 3 วันแรก จากผิวแห้งๆก็ดูฉ่ำน้ำมากขึ้น เลยใช้ต่อเนื่องมาถึง 10 วัน

ผิวดูเนียนขึ้น สิวแห้งและยุบตัวลง แต่รอยดำก็ยังไม่หมดเท่าไหร่ คาดว่าถ้าใช้ต่อไปเรื่อยๆ ผลลัพธ์จะดีกว่านี้

ความรู้สึกหลังใช้

นุ่นรู้สึกว่า เป็นอีกตัวเลือกที่นุ่นอยากจะแนะนำจริงๆ เพราะใช้ง่าย เนื้อสลีปปิ้ง มาส์ก นุ่ม ทาแล้วสบายผิวมาก 

ไม่จำเป็นต้องใช้ทุกวัน เพียงแค่ สัปดาห์ละ 3-4 วันก็ได้  เดี๋ยวนี้นุ่นแต่งหน้าติดดีขึ้นไม่ต้องคอยใช้สเปร์ยน้ำแร่ให้สิ้นเปลือง

แถม ผิวดูสุขภาพดี อิ่มน้ำ แต่ไม่ได้ทำให้ดูหน้ามัน และที่ชอบพิเศษก็คือ เวลาเป็นสิว จะยุบลงไว้มากกก

แม้อากาศจะเปลี่ยนแปลงบ่อย แต่ผิวหน้าก็จะไม่เปลี่ยนแปลงตามละจ้า 

ถ้าให้คะแนนกับสลีปปิ้ง มาส์ก กระปุกนี้ เอาไปเลย 10/10

ราคาและคุณภาพถือว่าเป็นอะไรที่เหมาะสมค่ะ

อวดหน้าใสอีกสักรูปก่อนไป 55555555 สำหรับเพื่อนๆคนไหนที่อ่านมาถึงตรงนี้ ก็น่าจะพอรู้คำตอบแล้วนะ

ว่าทำไมนุ่นถึงเลือกใช้  UNYA Radiance Booster สลีปปิ้ง มาส์ก กระปุกนี้

ทั้งสารสกัดและสรรพคุณจัดเต็มขนาดนี้ไม่ลองใช้ก็พลาดแล้วอ่ะ

เจ้าสลีปปิ้ง มาส์ก ถ้าถามว่าเหมาะกับผิวแบบไหน นุ่นว่าก็สามารถใช้ได้ทุกสภาพผิวนะ

ยิ่งคนผิวแห้งจะเหมาะมาก เพราะเพียงข้ามคืนผิวจะได้รับการบำรุงอย่างล้ำลึก

ตื่นเช้ามากผิวชุ่มชื่นขึ้นแน่นอน แต่แต่แต่ เพื่อนๆคนไหนที่ผิวมัน ก็ใช้ได้นะเพราะนางไม่ได้ทำให้หน้ามัน

แต่เพิ่มความชุ่มชื่นเฉยๆ แถมช่วยลดสิวได้ดีอีกด้วยน้า

สำหรับวันนี้นุ่นก็ต้องขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ ขอบคุณทุกคนที่แวะมาอ่านนะคะ

ไว้มีอะไรดีๆเด็ดๆอีกนุ่นจะหยิบมารีวิวอีก บะบายยยยค้า

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ก่อนใช้หลังใช้ไม่เห็นแตกต่างกันเลย

17 พ.ย. 2561 เวลา 2:33 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ขอบคุณค่ะ

17 พ.ย. 2561 เวลา 11:00 น.
ความคิดเห็นที่ 3

ขอบคุณค่ะ

17 พ.ย. 2561 เวลา 14:22 น.
ความคิดเห็นที่ 4

ขอบคุณค่ะ

17 พ.ย. 2561 เวลา 16:00 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ขอบคุณค่ะ
17 พ.ย. 2561 เวลา 16:54 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ขอบคุณค่ะ
17 พ.ย. 2561 เวลา 16:54 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ขอบคุณค่ะ
17 พ.ย. 2561 เวลา 19:01 น.
ความคิดเห็นที่ 8

ขอบคุณค่าา

22 พ.ย. 2561 เวลา 7:44 น.
ความคิดเห็นที่ 9

ขอบคุณมากค่ะ หน้าใสมากๆ เลย

26 พ.ย. 2561 เวลา 17:26 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล