Bio Essence BN Top

แนะนำให้ลอง สกินแคร์ดูแลผิวระหว่างวัน เติมน้ำให้ผิวฉ่ำ บอกลาผิวแห้งกร้านฤดูหนาวนี้!

13 พ.ย. 2561  |  2838   4  

สวัสดีค่า ช่วงนี้เข้าสู่ฤดูหนาวแล้ว.. เพราะฉะนั้นสิ่งที่ต้องดูแลนอกจากสุขภาพของตัวเองแล้ว

นั่นก็คือผิวหน้าของเรานั่นเอง เพราะว่าพอผิวของเราเจออากาศที่แปรปรวนบ่อยๆ ก็อาจทำให้ผิวดูอ่อนแอและไม่สดใสได้

วันนี้จูนเลยอยากจะมาแชร์สกินแคร์ที่จูนใช้ดูแลผิวระหว่างวันให้ดูกัน

จะมีอะไรบ้างลองไปดูกันค่ะ

มาดูที่ตัวแรกกันเลย ตัวนี้จะเป็นเซรั่มรังนก ตัวนี้จะเป็นเนื้อเอสเซนส์เข้มข้น ผสมวิตามินซี

ซึ่งจะช่วยในเรื่องของปัญหาผิวหมองคล้ำ หน้าไม่กระจ่างใส และช่วยลดรอยดำรอยแดงจากสิวค่ะ

คือรอยสิวจางไวมากๆ ชอบ เนื้อของเขาจะเป็นเซรั่มใสๆ แบบนี้เลย เวลาทาลงไปแล้ว

ซึมเข้าผิวไวมาก ไม่เหนียวเหนอะหนะเลยจ้า ราคาตัวนี้ประมาณ 2,200 บาท

พิกัด : ซื้อได้ที่ Watsons หรือร้าน Eveandboy ก็มีนะครัช

มาดูทางฝั่งของสกินแคร์ที่ช่วยในเรื่องของผิวแห้งช่วงหน้าหนาวกันบ้าง! ตัวแรกจะเป็นน้ำมัน 

บำรุงผิวจากแบรนด์ Skinplants ค่ะ คือต้องบอกก่อนว่าจูนเป็นคนผิวมันขาดน้ำ คือจะมีบริเวณที่ผิวแห้งเป็นจุดๆ ค่ะ

เลยต้องหาพวก Moisturizer หรืออะไรที่ช่วยให้ความชุ่มชื้นกับผิวมาบำรุงเสริมอีกที

อย่างตัวนี้คือจูนใช้มานานแล้ว คือมันช่วยในเรื่องของพวกลดริ้วรอย รอยสิวได้ดี

แล้วก็ช่วยทำให้หน้าชุ่มชื้นขึ้นค่ะ เวลาแต่งหน้าคือแต่งหน้าติดไม่แห้งเป็นขุยเลย คือขาดไม่ได้จริงๆ  

ราคาประมาณ 760 บาท

พิกัด : Boots หรือสั่งทางเพจ Skinplants ก็ได้ค่ะ

อีกตัวที่อยากนะนำคือครีมรกแกะตัวนี้ จริงๆ เห็นผ่านๆทางเพจค่ะ พอดีมีช่วงนึงที่หน้าแอบแห้ง 

หนักๆ เลยตัดสินใจลองซื้อมาดูคือดีกว่าที่คิดไว้นะ มันช่วยให้ความชุ่มชื้นผิวได้ดีมาก จูนชอบใช้สลับกับตัว Rosehip oil

ตัวนี้จะเป็นกึ่งๆเนื้อครีม-เจลค่ะ เวลาทาลงไปบนผิวอาจต้องรอให้มันซึมสักพัก แต่ไม่นานนะ

และค่อยๆ ใช้มือตบๆ มันจะซึมเข้าผิวง่ายขึ้นค่ะ ผิวไม่มีแห้งระหว่างวันเลย

ปกตินั่งอยู่ห้องแอร์ทั้งวัน หน้าต้องแอบมีขุยๆ บริเวณข้างแก้มแต่พอใช้คือหายเลย ราคา 990 บาท

พิกัด : เพจ Joliena plus Thailand

ตัวนี้หลายๆคนคงรู้จักกันดีนั่นก็คือเจลว่านหางจระเข้ของ Burnova นั่นเองง จูนชอบใช้ตอนที่ช่วงเป็นสิวและใช้ยาสิวบ่อยๆ

หน้าก็จะแห้งมากกก ตัวนี้คือช่วยชีวิตเลยแหละ และก็เหมาะกับคนที่ผิวแพ้ง่ายบอบบาง

ยิ่งตอนช่วงที่เป็นสิวนะบอกเลยว่าแทบไม่อยากทำอะไรกับหน้า เพราะกลัวสิวจะเห่อหนักขึ้นกว่าเดิม

ใครที่มีผิวแห้งบางจุดหรือมีรอยสิวจางๆ ตัวนี้ช่วยได้ ราคาประมาณ 180 บาทค่ะ

พิกัด : Watsons

มาถึงตัวที่สองกันบ้าง ตัวนี้จะเป็นเดย์ครีมที่จูนใช้ประจำเพราะถึงแม้จะเข้าหน้าหนาวแล้ว(เหรอ)

แต่เชื่อเถอะว่ายังไงชีวิตประจำวันของเราก็ต้องเจอแดด ซึ่งปกติจูนเป็นคนไม่ชอบทาครีมบำรุงอะไรเยอะๆ

ในช่วงเช้า เลยจะทาแค่เซรั่มกับตัวนี้ เพราะว่าตัวนี้เป็นทั้งครีมบำรุง แล้วก็ช่วยปกป้องผิวจากแสงแดดได้ด้วย

คือใช้แทนรองพื้นและครีมกันแดดไปเลยค่ะ คือตัวนี้จะช่วยปรับสีผิวให้กระจ่างใสขึ้นด้วย ดูได้จากรูป Before/After

พวกรอยสิวคือจางลงมาก จะเป็น Tone up ปรับผิวไปในตัว ถือว่าปกปิดเนียนยิ่งกว่าทารองพื้นหรือ BB ครีมอีกค่ะ

คือชอบมากกก  ราคาโปรโมชั่น 990 บาท ช่วงนี้นะคะ ส่วนราคาเต็ม 1,590 บาท

พิกัด : IG sewathailand / EveandBoy

ปิดท้ายด้วย สิ่งที่ขาดไม่ได้อีกตัวนึงเลยก็คือตัวนี้สเปรย์น้ำแร่จากแบรนด์ Chou ที่ชอบ

เพราะจูนชอบใช้ตอนหลังแต่งหน้าเสร็จแล้วมันช่วยทำให้เมคอัพมันติดทนขึ้น แล้วตัวนี้ยังช่วยลดสิวด้วยนะ

คือพอใช้ไปสักระยะนึงสิวผดบริเวณหน้าผากคือดีขึ้นมากก แนะนำสำหรับคนที่ชอบแต่งหน้า+เป็นสิว

หน้าแห้งเป็นขุย ตัวนี้คือตอบโจทย์! ราคา 950 บาท

พิกัด : เพจ Chou Thailand

ก็จบกันไปแล้วสำหรับการรีวิวสกินแคร์ดูแลผิวระหว่างวันของจูนนะ

หากใครมีไอเท็มไหนเด็ดๆ หรือใช้แล้วดีก็สามารถบอกต่อกันได้เลยยย

สำหรับวันนี้จูนขอตัวลาไปก่อน ไว้เจอกันใหม่นะคะ ><

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

13 พ.ย. 2561 เวลา 13:38 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ขอบคุณค่ะ

13 พ.ย. 2561 เวลา 15:08 น.
ความคิดเห็นที่ 3

น่าใช้ทุกตัวเลยค่ะ

14 พ.ย. 2561 เวลา 0:48 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล