Bio Essence BN Top

ลองใช้ครีมทาฝ้าชื่อดัง 7 วัน ผลเป็นอย่างไรมาดูกันค่ะ

6 พ.ย. 2561  |  1172   4  

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน ช่วงนี้จะเริ่มเข้าหน้าหนาวแล้ว ปอลเป็นคนนึงเลยคะที่เป็นคนผิวแห้งมาก ไม่ว่าจะหน้าร้อนหน้าหนาวหน้าฝน ผิวก็ค่อนข้างแห้ง โดยเฉพาะหน้าหนาว ปอลเนี้ยหน้าแห้งลอกกันเลยทีเดียว วันนี้ปอลเลยได้ครีมตัวนึงมาค่ะ ตัวนี้ทางแบรนด์เค้าเคลมมาว่าช่วยในเรื่อง ฝ้า กระ จุดด่างดำ ช่วยให้ผิวชุ่มชื่น ทำให้หน้าขาวกระจ่างใสขึ้นด้วย และยังช่วยปรับสภาพผิวแห้งกร้านและผิวมันให้กลับคืนสู้ความสมดุลของผิวหน้าอีกครั้ง นั้นก็คือ ครีม Phytonutrients facial whitening gel  ค่ะ

ครีมตัวนี้ปอลจะลองใช้และมาดูผลกันนะคะวันภายใน 7 วันจะช่วยให้หน้าปอลชุ่มชื้น กระจ่างใสมากน้อยเพียงใด แต่ก่อนอื่น เรามาดูแพคเกจ ส่วนผสม คุณสมบัติของเจ้าครีมตัวนี้กันค่ะ

แพกเกจตัวกล่องเป็นสี่เหลี่ยมสีขาว แกะใช้งานง่าย รอบๆกล่องจะมีรูปสารสกัด

สรรพคุณ วิธีการใช้ให้ครบ และมีอย.ชัดเจน พอเปิดกล่องออกมาจะพบกระปุกครีมสีเงิน แพกเกจดูเรียบหรู น่าใช้ ค่ะ

ส่วนผสมที่ทางแบรนด์เคลมมา

Delentido จาก ประเทศ สวิสเซอร์แลนด์ เป็นสารสกัดจากเซลล์รากพืชอ่อนงอก ตัวนี้ช่วยเรื่อง ผ้า กระ จุดด่างดำ

Nanowhite จาก ประเทศ สวิสเซอร์แลนด์ ตัวนี้ช่วยฝ้า กระจุดด่างดำ รอยสิว และช่วยให้เนื้อครีมซึมซาบเร็ว

Olive oil จาก ประเทศ อิตาลี ช่วยให้ผิวนุ่มแข็งแรง เปล่งปลั่ง

Aloe Vera จาก ประเทศ USA ช่วยเรื่องรอยแผลเป็น สิวอักเสบ ระคายเคือง

Pure-Genitein ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ กระตุ้นคลอลาเจน ชุ่มชื้น

Vitamin C ช่วยหน้ากระจ่างใส ลดรอยดำรอยแดงจากสิว

Rice Vitamin B8 ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้น ปรับผิวให้สมดุล

คุณสมบัติที่ทางแบรนด์เคลมมา  7 ประการ

ฝ้ากระ agespot

รอยสิว จุดด่างดำ

สิวอักเสบผื่นคัน

ผิวแพ้ง่าย

หน้ามัน

ผิวขาดน้ำ

ผิวหมองคล้ำ

ตัวเนื้อครีม Phytonutrients Facial whitening Gel เป็นเนื้อ Softcream นวัตกรรมใหม่ล่าสุด ตัวเนื้อครีมสีขาว ซึมง่าย ไม่มัน บางเบามาก ปอลชอบมากๆแพราะทาแล้วไม่เหนอะหนะหน้า แถมไม่อุดตัน ไม่ระคายเคือง ไม่มีส่วนผสมของสี พาราเบน น้ำหอมและแอลกอฮอล์ที่เป็นอันตรายต่อผิว

เดี๋ยวมาชมคลิปกันนะค่ะ ว่าผลการใช้ครบ 7 วันจะเป็นอย่างไรบ้าง  ไปชมกันเลยค่ะ 

สรุปผลจากการทดลองใช้

หน้าปอลจากปกติที่แห้งกร้านมาก ดูมีความชุ่มชื้นขึ้น เรื่องผดเล็กๆน้อยๆ สังเกตจากรูปคือลดน้อยลง หน้าที่แดงๆนิดๆ ก็กลับมาขาวปกติ  ส่วนเรื่องรอยแดงจากสิวก็โอเคค่ะ ช่วยได้ในระดับนึงเลย รวมๆแล้วภายใน 7 วัน ปอลถือว่าไม่แย่นะค่ะ ใครสนใจก็ลองไปหาซื้อกันได้นะค่ะ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณคะ
6 พ.ย. 2561 เวลา 19:58 น.
ความคิดเห็นที่ 2

ขอบคุณค่ะ

7 พ.ย. 2561 เวลา 9:56 น.
ความคิดเห็นที่ 3
จะลองดูบ้าง
8 พ.ย. 2561 เวลา 21:22 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล