รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

{รีวิว} Daeng Gi Meo Ri แทงกีโมรี แชมพูุและครีมนวดผม สูตร ผมร่วง Yellow Blossom ^^

31 ส.ค. 2561  |  5566   2  

สวัสดีค่า แอลจี้เอง ^^

เป็นคนผมร่วง ผมบาง อย่างหนัก ลองแชมพู สูตรสำหรับ แก้ปัญหา ผมร่วง ผมบาง มาก็เยอะ

แต่ยังไม่มีอันไหน โดนใจจริงๆจังๆ มีแต่แบบ ชอบประมาณนึง กับ แพ้เลย

นี่ก็เพิ่งจะได้ลอง ใช้ แชมพู Daeng Gi Meo ri เป็นครั้งแรก 

ได้ยินชื่อยี่ห้อผ่านๆหูมานานแล้ว แต่ไม่รู้ว่า เป็นยี่ห้อที่เน้นเรื่อง ผมร่วง ผมบาง

เห็นแพคเกจครั้งแรกรู้สึกว่า ให้ความรู้สึกเป็นเกาหลี๊เกาหลี จะขวดใหญ่ไปไหน!! 555

BEFORE = ก่อนสระผม 

ผมจะลีบแบน มัน

ลืมบอก ว่า แอลจี้เป็นคนผมเส้นเล็ก ผมบาง และ หัวมันเร็วมาก

AFTER = ก็ไปสระผมมา แล้วก็เช็ดๆ ตากพัดลม

ผมดูสุขภาพดีขึ้นมาเชียว

ใช้ดีมาก ไม่แพ้เลย (ปกติเป็นหัวแพ้ง่ายมาก เวลาแพ้แชมพูนี่คือ จะเป็นรังแค หนังศีรษะจะลอกเป็นแผ่นเลย)

เค้าก็ไม่ได้บอกว่า ช่วยเรื่องรังแคนะ แต่คือรังแคกับหนังหัวที่ลอกเป็นแผ่นๆ หาย รู้สึกหนังศีรษะดีขึ้นจริงๆ ยิ่งกว่าแชมพูขจัดรังแคโดยตรง แล้วไม่ทำให้ผมแห้งหัวแห้งลอก แบบแชมพูรักษาผมร่วงอื่นๆ แล้วก็ไม่ได้ลื่นจนหัวมันด้วย แบบกำลังดีเลย คือ ชอบมากจริงๆ เกินคาด ใช้ต่อแน่นอน

DaengGiMeori "แทงกีโมรี" สูตร เยลโล่ บลอสซั่ม แอนตี้แฮร์ลอส
แชมพู และ ครีมนวดผม

เนื้อผลิตภัณฑ์

แชมพู สีเหลืองใส สระแล้วมีฟองมากมาย

กลิ่นหอมดอกไม้ ให้ความผ่อนคลายระหว่างสระผม

ครีมนวดผม สีขาว เนื้อข้น ใช้ให้ทั่ว แต่เว้นโคนผม ที่ติดกับหนังหัวไว้ หัวจะได้ไม่มัน

ส่วนผสมหลักที่น่าสนใจ

- สกัดจากน้ำมันดอกยูแช เกาะเชจู 

น้ำมันดอกยูแช หรือที่คนไทยรู้จักกันว่าดอกคาโนลาจะช่วยเติมความชุ่มชื้นให้กับเส้นผม บำรุงผมที่แห้งเสีย เปราะบาง ให้กลับมา เงางาม แข็งแรงอีกครั้งอุดมไปด้วยสารอาหารบำรุงผม 

- ส่วนประกอบที่สกัดจากธรรมชาติ 10ชนิด  เสจ เกรปฟรุ๊ต ลาเวนเดอร์ อโลเวร่า แอปเปิ้ล เลม่อน คาเลนดูล่า เปลือกสน 

- สมุนไพรเกาหลี5ชนิด ได้แก่ โสมเกาหลี หวงเหลียน เห็ดหลินจือ ใบกิงโกะ พลูคาว (ผักคาวตอง)

ไม่มีซิลิโคน ไม่มีพาราเบน ไม่แต่งสี 

ราคา 

แชมพู Yellow Blossom Shampoo 400ml ราคา 1,390 บาท

ครีมนวดผม Yellow Blossom Treatment 400ml ราคา 1,390 บาท

ช่วงนี้ก็เห็นมีโปรอยู่ เหลือขวดละ 899 บาท หรือ ซื้อแพ็คคู่ก็  1,590 บาท

สนใจก็ลองเข้าไปตามหากันได้ที่  EVEANDBOY, Beautrium, Watson, Konvy, Beauty Market, Shop@24, BeautiCool, และ Beauty Playground

หรือ เพจ Daeng Gi Meo Ri 

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ขอบคุณค่ะ

31 ส.ค. 2561 เวลา 16:53 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล