Bio Essence BN Top

มาลองทดสอบ Sun protection กันแดดที่ดีที่สุดกัน !!

26 เม.ย. 2561  |  1431   5  
สวัสดีค้าาาาาาา~~~ เพื่อนๆชาว Cosmenet ทุกคนนนนนน

เราแก้มเอง กระทู้นี้ก็เป็นกระทู้ที่สองของเราแล้ว ก็รู้กันอยู่ว่าเมืองไทยมี 3 ฤดู คือ ร้อน ร้อนมาก และร้อนที่สุ๊ดดดดดดดด เลยจะพาเพื่อนๆมาทดสอบครีมกันแดดดีๆจาก Eucerin แบรนด์เวชสำอางชื่อดังจากเยอรมนี นั่นก็คือ Eucerin SUN DRY TOUCH OIL CONTROL FACE SPF50+ PA+++ นั่นเอง
ตามไปดูกันเล้ยยยยยยย~~~~ Eucerin SUN DRY TOUCH OIL CONTROL FACE SPF50+ PA+++
กันแดดตัวนี้เนี่ยทางแบรนด์เค้าเคลมมาว่าเป็นครีมกันแดดที่ช่วยคุมความมันนานถึง 8 ชั่วโมง เหมาะกับทุกสภาพผิวแม้ผิวแพ้ง่าย พร้อมปกป้องทุกรังสีทั้ง UVA/B ลดสาเหตุสิว ฝ้าแดดฝังลึก เนื้อดรายทัชบางเบา ผ่านการทดสอบว่าไม่อุดตัน ปราศจากน้ำหอม สี และพาราเบน ผ่านการทดสอบในผิวบอบบางแพ้ง่าย แถมยังเป็นแบรนด์ที่กล้าเคลมว่า "เป็นกันแดดที่ดีที่สุด" ด้วย โอ้โหหหหหหหหห....
ดูน่าสนใจมาก พอได้มาก็ลองใช้ทันทีไม่รีรอ หน้าสดเปลือยเปล่าลงครีมกันแดดไปเดี่ยวๆเลยค่ะ No moisturizer ใดๆ เพื่อทดสอบประสิทธิภาพกันแดดอย่างเต็มประสิทธิภาพนะคะ
ผลหลังการใช้ทันทีคือ -เนื้อดรายทัชที่เค้าเคลม จริงๆแล้วเนี่ย คือเจลกึ่งครีมนิดๆ ซึ่งตอนแรกคิดว่าจะทาแล้วแห้งไปเลย แต่ว่าพอทาจริงๆแล้วมันไม่ได้แห้งผากไปเลย แต่ยังมีความชุ่มๆอยู่นิดๆทำให้แต่งหน้าต่อได้เลยค่ะ -เนื้อบางเบา เกลี่ยง่ายมาก ไม่มีกลิ่นฉุุนกันแดดเหมือนแบรนด์อื่นๆ
หลังแต่งหน้าต่อและออกไปใช้ชีวิต 6 ชม.ค่ะ (8.00-14.00น.แดดจริง ณ ประเทศหาดบางแสนค่ะ เล่นกันเบอร์นี้เลย!!) ซึ่งวันที่ทดสอบคืออุณหภูมิ 33 องศาเซลเซียสเด้อ555555555555 ไม่ผิดหวังจริงๆจ้าแดดประเทศไท๊ยยยย อะกลัวจะไม่เชื่อกันว่าร้อนจริง555555555555555
และนี่คือหน้าหลังผ่านศึกมา 6 ชม. คือก็มีความมันเล็กน้อย แต่จะเห็นได้ชัดบริเวณข้างจมูก แต่แก้ม หน้าผากมันน้อยมาก ส่วนใหญ่เป็นเหงื่อเพราะมันร้อนมาก!!! 55555555 ก็เรียกได้ว่าไม่ผิดหวังสำหรับผลิตภัณฑ์กันแดดตัวนี้ที่เคลมมาว่ามีส่วนผสมของคาร์นิทีนที่ช่วยควบคุมความมันระหว่างวันได้ค่ะ ส่วนความรู้สึกหลังโดนแดดก็คือไม่แสบหน้าเลยรู้สึกดีม้ากกกกกกกกก <3 (แต่รู้สึกร้อนนี่มากๆค่ะ55555555)
นอกจากนี้เนี่ยเค้ายังเคลมมาว่าช่วยลดโอกาสการเกิดสิวอุดตันได้อย่างมีประสิทธิภาพ หลังจากได้ทดลองใช้ต่อเนื่องมา 1สัปดาห์ ก็รู้สึกว่าช่วยลดได้จริงๆเนื่องด้วยเนื้อดรายทัชของผลิตภัณฑ์มันบางเบาอยู่แล้ว แต่เราก็มีการใช้ Cleansing ล้างเครื่องสำอางให้สะอาดในทุกๆวันด้วยค่ะ
ส่วนตัวเราค่อนข้างประทับใจกับผลิตภัณฑ์ตัวนี้และจะเลือกให้เป็นกันแดดใน everyday routine ของเราด้วยค้า เลิ้ฟมากๆเล้ยยยยยยย <3 <3 <3
#Eucerin #ยูเซอรินซัน #SunDryTouch

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 14:08 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ใช้กันแดดยูเซอรินตัวนี้อยู่ค่ะ เราว่าเป็นกันแดดเนื้อบางเบา ซึมไว ไม่เหนียวหน้า ใช้แล้วหน้าไม่มันจริงๆแถมกันแดดดีเลยค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 18:18 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 18:59 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณทุกๆคนที่ชอบนะค้า เราใช้ต่อเนื่องมาเรื่อยๆ ตอนนี้คือกำลังจะเป็นประจำเดือนปกติช่วงนี้ผิวจะแพ้ง่ายมากๆแต่ไม่แพ้เลย สิวอุดตันก็ลดลงด้วยค่า ปลื้มมากกกกก
28 เม.ย. 2561 เวลา 22:39 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล