รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

2 ตัวช่วยใช้แล้วชอบในช่วงนี้ ฉบับคนขี้เกียจ

26 เม.ย. 2561  |  757   4  
ฮัลโหลสาวๆทุกคนคะ
วันนี้อายจะมาแนะนำสกินแคร์ที่อายใช้แล้วชอบนช่วงนี้นั่นก็คือสองสิ่งนี้ 
 ทาด้าาาาาาเรามาเริ่มดูละตัวแรกกันดีกว่านางเป็นมาร์คตัวโปรดของอายเลย 
 นางมีชื่อเรียกว่า Black Pearl O2 bubble mask
แค่แพคเกจดีงามพระรามแปดมากแกเอ้ย 
ดูเรียบหรูคุณหนูมาก 
มาแนะนำตัวนางกันเจ้าตัวนี้คือมาร์คที่สารพัดประโยชน์มากนอกจากนางจะเป็นมาร์คนางยังใช้เป็นคลีนซิ่งและโฟมล้างหน้าได้ด้วยอีกนะที่สำคัญนางช่วยดีท็อกซ์ผิวได้ดีมาก!!!!!!!! 
 พูดละไม่เห็นภาพ 
งั้นลองไปดูกันเลยTexture ของนางก็จะเป็นครีมข้นๆหนืดๆมีสีดำมุกซึ่งเอาจริงๆอายไม่เคยเจอมาร์คตัวไหนเป็นสีดำมุกแบบนี้ แอบตื่นเต้น555แต่สิ่งที่ว้าวมาก กว่าคือเนื้อสัมผัสของมาร์คจะถูกเปลี่ยนเป็นโฟมที่มีฟองเมื่อเราทาลงบนผิวบางๆ 
นางจะทำการดีท็อกซ์สิ่งสกปรกบนผิวเรานั่นเองอันนี้ว้าวสุดจริงๆ 
เกิดมาไม่เคยเจอมาร์คแบบนี้โอ้ยมันดีค่ะคุณขา ลองที่มือกันละมาลองที่หน้ากันบ้างแอบยอมรับว่าชอบนางตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลย 
 คือวันที่อายแต่งหน้า อายก็ใช้มัน 
ซึ่งมันทำหน้าที่แทนคลีนซิ่งและโฟมล้างหน้าได้ดีเลยทีเดียวแหล่ะหลังล้างหน้าอายรู้สึกว่าน่ามันกระจ่างใสขึ้นคือไม่ได้คิดไปเองนะ 
หันไปถามเพื่อน เพื่อนก็บอกมันกระจ่างใสขึ้นจริงๆแล้วคือมันยังให้ความชุ่มชื้นกีบผิว 
ที่ฟินสุดคือ รู้สึกว่าหน้าสะอาดมากกกกล้างหน้าเสร็จก็มาบำรุงผิวกันต่อเลย 
 ตัวนี้ก็คือ 6in1 Whitening moisture gel
 นางเป็นเจลบำรุงผิวที่มากด้วยคุณประโยชน์เลย 6 in 1 เลยนะทุกคน
 มาดูกันว่าคำเคลมนางเจ๋งยังไงบ้าง 

1.ลดเลือนริ้วรอยผิวแห้งกร้าน

2.ให้ความชุ่มชื้นเนียนนุ่ม

3.ผิวขาวกระจ่างใส

4.ช่วยให้เซลล์ผิวแข็งแรง

5.คืนความอ่อนเยาว์

6.ช่วยให้แต่งหน้าติดทน 

เป็นไงคะสาวๆ ว้าวมั้ย 
ครีมบำรุงอะไรจะครบขนาดนี้ 
 จะโม้รึเปล่าน๊า ไปค่ะ ไปลองกันเลยยยยยยยย
Texture ของเจ้าตัวเจลก็อย่างชื่อของนางเลย คือเป็นเจลสีขาว ใสๆที่มีกลิ่นหอมอ่อนๆ
เมื่อทาลงบนผิวหน้าแล้วคือมันไม่ได้เหนียวเหนอะหนะหน้าหรือหนักหน้าเลยนะ 
อายใช้บำรุงทั้งตอนเช้าและตอนเย็น
 บำรุงเสร็จก็แต่งหน้าต่อได้เลย
 สำหรับสาวๆสายเมคอัพ 
 ผลลัพธ์คือ อายชอบที่มันสารพัดประโยชน์เวอร์ 
 มามะ มาสรุปผลกันหน่อย 
 สำหรับเจ้าสกินแคร์สองตัวนี้
 ถือเป็นไอเทมที่อายปลาบปลื้มอยู่ในช่วงนี้ ราคาไม่ได้สูงเฉียดฟ้านาจาาาาาา 
 ทั้งไม่แพงทั้งดี ก็เอาใจไปเลยจ้า 
 สาวๆคนไหนชอบเจ้าสองตัวนี้เหมือนอายบ้าง 
 มาเม้าท์ให้กันฟังบ้างนะคะ สำหรับวันนี้ อายไปแล้วน้า บ้ายยยยยบายยยย

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 14:09 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณจ้าาา
27 เม.ย. 2561 เวลา 16:14 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 19:05 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล