How to คงสภาพหน้าไร้สิว ตามฉบับสาวอยุธยา

26 เม.ย. 2561  |  980   7  
ข้าไหว้จ๊ะออเจ้าและคุณพี่ทั้งหลายใครกำลังประสบปัญหากับเรื่องสิวอุดตันบ้างเชิญมาทางนี้เลยนะเจ้าคะ ตัวข้านั่นก็อยากมีความหน้าใสไกลสิวเหมือนสาวๆสมัยอยุธยากับเค้าบ้างเบื่อกับชีวิตปัญหาผิวหน้าเดิมๆที่มีสิวซ้ำๆรักษายังไงก็ไม่หายสักทีวันนี้ข้ามี how toช่วยแก้สภาพผิวหน้าให้สิวหายให้ดูเนียนใสแบบสาวๆอยุธยามาฝากออเจ้าทั้งหลายด้วย โดยส่วนตัวข้านั่นได้ลองวิธีรักษาสิวมาหลายวิธีมากๆลองใช้มาหมดทุกอย่างที่ใครเขาก็ว่าดีข้าก็ลองหมดอย่างวิธีที่จะนำมาบอกต่อพวกออเจ้ากันวันนี้ก็ง่ายแสนง่ายเป็นวิธีธรรมชาติวัตถุดิบจากธรรมชาติไม่ทำร้ายผิวออเจ้าแถมสิวยุบอย่างแน่นอน!
สิ่งที่ออเจ้าต้องเกียมนั่นก็คือมะนาวและผงพิเศษวิธีทำก็ง๊ายง่ายเทผงพิเศษพอประมาณและบีบมะนาวเล็กน้อยจากนั้นออเจ้าจงคนให้เข้ากันดี

แล้วเอามาแต้มเฉพาะจุดที่เป็นสิวสามารถแต้มทิ้งไว้แล้วเข้านอนได้เลยหนาเจ้าค่ะ

นอกจากจะใช้วิธีธรรมชาติแล้วข้าเองก็ใช้พวกยาแต้มสิวเข้าช่วยด้วยเพื่อว่าบางทีออเจ้าอาจจะขี้เกียจเกียมหาของให้วุ่นวายกันใช้ยาแต้มด้วยก็รวดเร็วดียาแต้มสิวที่ข้าใช้ก็คือโทเมอิตัวนี้ราคาถูกหาซื้อง่ายตามร้านขายยุกขายยาเลยหนาออเจ้าทั้งหลาย

ไหนๆก็ไหนแล้ว ข้าแถมให้อีกตัวก็แล้วกัน เป็นสกินแคร์ที่เหมาะกับสาวๆที่เป็นสิวยิ่งหนัก นั่นก็คือ Eucerin Pro Acne A.I Clearing Treatmentเป็นครีมมอยเจอร์ไรซ์เซอร์ที่ช่วยลดสิว คนมักเข้าใจว่าเป็นยาแต้มสิว ไม่ใช่นะจ๊ะทาได้ทั้งหน้าทุกวันด้วย

เป็นครีมมอยเจอร์ไรซ์เซอร์ที่ช่วยลดสิวเนื้อครีมทาง่ายซึมเร็วช่วยให้ความชุ่มชื่นกับผิวหน้า ตัวข้าได้ลองใช้แล้วชอบยิ่งนักไม่ทำร้ายผิวช่วยให้หน้าชุ่มชื่นแถมช่วยเรื่องสิวได้จริงหนาหน้าไม่ลอกและไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มสามารถทาได้ทั้งหน้าทาได้เช้าและเย็นเลยหนาออเจ้า

และนี้ก็คือวิธีรักษาสิวให้หน้าเนียนใสของข้ามีให้เลือกหลากหลายทั้งวิธีธรรมชาติและแบบใช้ยาช่วยแล้แต่ออเจ้าจะสะดวกข้าหวังว่าจะเป็นประโยชน์ต่อออเจ้าทั้งหลายหนาไว้พบกันกันใหม่ในคราหน้าหากมีโอกาสนะเจ้าคะบายๆเจ้าค่ะ

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 14:12 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณจ้าาา
27 เม.ย. 2561 เวลา 16:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราใช้ยูเซอรินโปรแอคเน่รักษาสิวอยู่ค่ะ อย่างที่ จขกท.บอก ว่ามันไม่ใช่เจลแต้มสิว เราจึงทาบางๆก่อนไปทำงานแทนพวกรองพื้นทุกวันเลยค่ะ ตอนนี้สิวเริ่มยุบตัวลงแล้วค่ะ ส่วนตัวถ้าเป็นเรื่องสิว ตัวนี้โอเคเลยค่ะ
27 เม.ย. 2561 เวลา 17:43 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ยืนยันค่ะว่า Pro Acne ยูเซอรินใช้ดีจริงเราสิวดีขึ้นมากๆค่ะหลังจากใช้ตัวนี้ ส่วนตัวอื่นๆเดี่ยวไปลองไปใช้ตามบ้างนะคะ
10 พ.ค. 2561 เวลา 1:21 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ใช้ยูเซอรีน โปร แอคเน่ อยู่เหมือนกันค่ะ ส่วนตัวเราชอบนะ เราว่าใช้ดีเลยอะ เราเป็นสิว ใช้แล้วสิวมันลดลง รอยดำจากสิวก็ดูจางด้วย
10 พ.ค. 2561 เวลา 17:28 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้โปรแอคเน่อยู่ชอบมากสิวลดจริงจังอ่ะ
31 พ.ค. 2561 เวลา 1:27 น.
What's new
รีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่แกะกล่อง Dr.G เวชสำอางอันดับ 1 จากเกาหลี ที่จะสงบทุกปัญหาผิวของคุณด้วย 3-Step สุดปังคลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล