คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

REVIEW | ครีมกันแดดผสมรองพื้นในราคาเบาๆ♡

22 เม.ย. 2561  |  1427   2  
สวัสดีค่าทุกคนนนน :)
อากาศบ้านเราตอนนี้ร้อนสุดๆไปเลยย
ซึ่งมันเป็นอะไรที่เราหนีไม่พ้นแน่ๆ
ในเมื่อเราไม่สามารถเปลี่ยนแปลงสภาพอากาศได้
แต่เราสามารถรับมือกับมันได้ !
แสงแดดในปัจจุบันเป็นเหตุที่ก่อให้เกิด ฝ้ากระ และจุดด่างดำต่างๆ
หากเราไม่ปกป้องผิวหน้าของเราด้วยครีมกันแดดที่ดี
หน้าดีๆของเราก้ออาจจะพังได้เหมือนกันนะคะ !
วันนี้เลยอยากจะมาแนะนำเพื่อนๆที่มีการใช้ชีวิตที่ต้องเร่งรีบ
หรือมีเวลาน้อยในการเตรียมตัวในแต่ละวัน

นี่เลยย . . .
" กันแดดเอที "
ครีมกันแดดที่มีผสมรองพื้น ด้วยสารกันแดดถึง SPF30
ที่จะช่วยปกป้องผิวจากรังสี UVA/UVB
และยังช่วยปกปิดริ้วรอย ฝ้ากระ จุดด่างดำอีกด้วย
ครีมกันแดดตัวนี้ไม่มีแอลกฮอล์นะคะ ผิวแพ้ง่ายใช้ได้แน่นอนค่า !

ถามว่าตัวนี้มันเหมาะกับคนเร่งรีบยังไง ?
เพราะครีมกันแดดตัวนี้เปรียบเสมือนรองพื้นตัวนึงที่ช่วยปกป้องผิวจากแสงแดด
และยังช่วยปกปิดผิวให้เรียบเนียนในขั้นตอนเดียวอีกด้วย
บอกเลยนะคะว่า สะดวกและประหยัดเวลามากๆเลยค่ะ

มาดูกันที่เนื้อผลิตภัณฑ์กันก่อนเลยนะคะ
เนื้อเป็นสีส้มนมๆ สีอ่อนๆ เนื้อสัมผัสนุ่มมากๆค่ะ เนื้อเนียนละเอียด
 เนื้อบางเบา และกลิ่นหอมมากกกกกค่ะ ชอบบ ><
เวลาทาลงไปไม่รู้สึกหนักหน้าเลยค่ะ
ทาลงไปเนื้อครีมจะกลืนไปกับผิวหน้าของเราเลย
ไม่ทิ้งความมันใดๆไว้ เปลี่ยนเป็นแป้งทันที
บอกเลยว่าเนียนมากๆค่ะ
ที่สำคัญ ทาแล้วหน้าผ่องเว่อๆๆๆ ดีงามจริงๆค่ะ

ผลลัพธ์
ได้ลองใช้มาประมาณ 2-3 วันแล้วนะคะ
โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้มีปัญหาผิวหน้าอะไรเท่าไร
ปกติจะทาแค่กันแดดแล้วตามด้วยคอลซิลเลอร์แล้วก้อทาแป้งเลย
แต่พอได้ลองด้วยนี้ คือกลายเป็นไม่ต้องทารองพื้นไปเลย
แล้วหน้าผ่องมากๆ หน้าเนียนและไบร์ทสุดๆ 
แลดูหน้าดีโดยไม่ต้องทำอะไรเลย
และครีมกันแดดตัวนี้ทาแล้วไม่วอกด้วยค่ะ
อีกอย่างคือมันจะช่วยเรื่องการปรับสีผิวของเราอีกด้วย
ชอบมากๆเลย ระหว่างวันหน้าไม่ดรอปนะคะ
และที่เห็นเนื้อบางเบาแบบนี้ กันน้ำนะคะทุกคน!!!
ตอนแรกก้อไม่เชื่อ แต่พอลองทาไปออกกำลังกายเท่านั้นละ
รู้เรื่องเลย แทนที่จะดรอป กลับออร่าหนักกว่าเดิม
คือชอบมากๆค่ะ ใช้ตัวนี้แล้วประหยัดเวลาขึ้นเยอะเลย
ไม่ต้องทารองพื้นใดๆทั้งสิ้น
" ตัวเดียวเอาอยู่จริงๆค่ะ "
แนะนำเลยยยย :D

อยากให้เพื่อนๆลองซื้อมาใช้กันดูนะคะ
ราคาไม่แพงเลยย ถูกมากๆ
1 กระปุก 7 กรัม 

วันนี้ไปก่อนนะค่า
สวัสดีค่า ^^

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
thanks
25 เม.ย. 2561 เวลา 11:52 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำคลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยอัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล