Bio Essence BN Top

HONEYA น้ำตบชาเขียวออร์แกนิค บำรุงผิวล้ำลึกถึงระดับเซลล์ผิว

22 เม.ย. 2561  |  1757   2  
ไหน...ใครชอบดื่มชาเขียวเป็นชีวิตจิตใจเหมือนเราบ้าง...?

เพื่อนๆ ทราบกันมั้ยคะว่า 'ชาเขียว' นอกจากจะอร่อย และมีประโยชน์ต่อร่างกายแล้ว ชาเขียวยังมีประโยชน์ต่อผิวพรรณของเราอย่างมากเลยนะ เพราะว่าในชาเขียวเนี่ย เค้ามีทั้ง วิตามินบี, วิตามินซี, วิตามินอี, กรดอะมิโนต่างๆ ที่จำเป็นต่อร่างกาย มีคุณสมบัติเด่นในเรื่องช่วยล้างสารพิษออกจากผิว ช่วยสมานรอยแผลจากสิว ลดรอยแผลเป็น ลดการอักเสบ ช่วยให้ผิวแข็งแรง มีสารต้านอนุมูลอิสระ และยังช่วยเพิ่มความยืดหยุ่นให้ผิวของเราได้อีกด้วยนะ

จะเห็นได้ว่า ปัจจุบันนี้ มีสกินแคร์หลายๆ ตัว ที่มีสารสกัดจากชาเขียวมากมายอยู่ในตลาดสกินแคร์หลายต่อหลายแบรนด์เลย ซึ่งวันนี้ เราก็มีผลิตภัณฑ์อีกตัว ที่มีส่วนผสมของสารสกัดจากชาเขียวในรูปแบบของน้ำตบ (Treatment Essence) มาแนะนำกันด้วย นั่นก็คือHONEYA GREEN TEA ORGANIC TREATMENT ESSENCE ค่ะ

HONEYA GREEN TEA ORGANIC TREATMENT ESSENCE ขอเรียกสั้นๆ ว่า'น้ำตบชาเขียวออร์แกนิค' แล้วกันนะคะ โดยเจ้าน้ำตบขวดนี้ นอกจากมีส่วนผสมหลักที่เป็นสารสกัดจากชาเขียวแล้ว เค้ายังมีส่วนผสมของสารสกัดจากธรรมชาติอีกหลายชนิดเลย ไม่ว่าจะเป็นใบบัวบก, แครอท, แตงกวา, มะเขือเทศ, ว่านหางจรเข้, ฟักทอง, สาหร่ายเขียว, ยีสต์ และ Bamboo grass ซึ่งเป็นพืชที่ขึ้นอยู่ที่เกาะเจจู ประเทศเกาหลีเท่านั้นค่ะ

คุณสมบัติของน้ำตบชาเขียวออร์แกนิคขวดนี้ บอกเลยว่าไม่ธรรมดาเลยนะ ใครที่เป็นสิวบ่อยไม่ว่าจะสิวอักเสบ สิวอุดตัน หรือผิวติดสเตียรอยด์มาเนี่ย อยากให้ลองใช้มากๆ เพราะเค้าไม่มีส่วนผสมของพาราเบน, แอลกอฮอล์ และ น้ำหอม เพราะฉะนั้น สาวๆ หนุ่มๆ ที่มีผิวบอบบาง หรือผิวแพ้ง่ายสามารถใช้ได้นะคะ สามารถใช้ได้กับทุกสภาพผิวเลย ซึ่งคุณสมบัติโดยรวมของเค้าจะช่วยเรื่องลดแบคทีเรียตามรูขุมขน ช่วยให้รูขุมขนสะอาดและกระชับ ลดการเกิดสิว ลดรอยดำ รอยแดง และจุดด่างดำจากสิว ช่วยควบคุมความมันบนใบหน้า ช่วยปลอบประโลม และเป็นเกราะป้องกันผิวจากแสงแดด สารเคมี และมลภาวะที่เราต้องเผชิญในแต่ละวันด้วยค่ะ

น้ำตบชาเขียวออร์แกนิคขวดนี้ ได้รับการรับรองอย่างถูกต้องจาก อย. มีเลขที่ใบรับแจ้งเรียบร้อย

มั่นใจว่าปลอดภัยต่อผู้บริโภคอย่างเราแน่นอนค่ะ

ตัวน้ำตบเค้าใสๆ เลย ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไม่มีน้ำมัน ไม่เสี่ยงต่อการอุดตันตามรูขุมขนค่ะ

สำหรับวิธีใช้ก็ง่ายมากๆ ค่ะ หลังล้างหน้าเสร็จ ก็เทเจ้าน้ำตบชาเขียวออร์แกนิคพอประมาณ ตบลงผิวหน้าเบาๆ ให้ทั่วใบหน้าค่ะ หรือสามารถใช้เทลงบนสำลีแล้วเช็ดอย่างเบามือทั่วใบหน้าก็ได้เช่นกันค่ะ จะใช้เดี่ยวๆ หรือใช้ร่วมกับสกินแคร์ที่เราใช้เป็นประจำอยู่แล้วก็ได้ค่ะ น้ำตบเค้าซึมซาบลงสู่ผิวได้ดีมากๆ ไม่รู้สึกถึงความมัน เหนียว หรือหนักหน้าแต่อย่างใดค่ะ เราชอบเอาไปแช่ตู้เย็นให้ตัวน้ำตบเค้าเย็นจัดๆ พอเอาออกมาตบหน้า เค้าจะให้ความรู้สึกสดชื่นม๊ากกกเลยหละ

หลังจากทดลองใช้มาระยะนึงรู้สึกว่า ผิวหน้าชุ่มชื่นขึ้นมากๆ ผิวบริเวณหน้าแก้ม และบริเวณจมูกที่ชอบลอกก็ดีขึ้นนะ ส่วนเรื่องรูขุมขนอันนี้ยังไม่แน่ใจเท่าไหร่นะอาจต้องทดลองใช้ต่อไปเรื่อยๆ ค่ะ แต่สิวไม่ขึ้นก็โอเคแล้วแหละ ผิวโดยรวมดูแข็งแรงขึ้น โชว์หน้าสดได้มั่นใจขึ้นด้วยนะ อิอิ

เพื่อนๆ คนไหนสนใจ สามารถไปซื้อใช้ตามกันได้น้า แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ผลที่ได้ก็ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละคนด้วยเนาะ เพราะฉะนั้น เลือกใช้สิ่งที่เหมาะกับผิวของเราเองจะดีที่สุดค่ะ และที่สำคัญถาอยากมีผิวที่สดใส อย่าลืมดูแลจากภายในกันด้วยน้า

วันนี้ เราขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้แล้วกันนะคะ

ขอบคุณที่ติดตามค่าา

บ๊ายบายย...

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
thanks
25 เม.ย. 2561 เวลา 11:52 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล