Bio Essence BN Top

5 ไอเท็มที่ใช้หมดแล้วต้องซื้อซ้ำ

22 เม.ย. 2561  |  629   2  
ฮัลโหลวววววว . . . สวัสดีค่าทุกคน
หลายคนคงจะมีไอเท็มในใจที่ใช้หมดเมื่อไหร่ก็จะต้องซื้อซ้ำทันทีใช่มั้ยล่ะคะ แน่นอนว่าแอมเองก็มีเช่นกันค่ะ ทั้งหมดเป็นสิ่งที่ใช้จริง และชอบจริงๆ ถึงขั้นแบบใกล้หมดเมื่อไหร่ต้องซื้อมาตุนกันเลยทีเดียว ซึ่งแอมจะนำมาบอกต่อเพื่อนๆ ที่นี่ค่า
ถ้าพร้อมแล้ว.. ป่ะ! ไปดูกันเล้ยยยย><
.
1. PHYSIOGEL cleanser
คลีนเซอร์ในใจใครหลายๆ คนแน่นอน เพราะนางบอบบางมากเวอร์ ไม่ทำให้ผิวเกิดการระคายเคืองใดๆ ทั้งสิ้น
ซึ่งนางจะช่วยปรับสมดุลผิวหน้าของเราค่ะแต่แค่ล้างหน้าอย่างเดียวก็จะธรรมดาไป มีอะไรเก๋กว่านั้น อิอินางสามารถนำมาทำความสะอาดร่างกายส่วนอื่นๆ ได้ด้วย ทำหน้าที่เหมือนเป็นสบู่เหลวเลยก็ว่าได้ใครผิวแพ้ง่าย หรือบอบบาง แนะนำตัวนี้มากๆ เพราะ ถู ก แ ล ะ ดี!
.
2. La Roche Posay Thermal Spring Water
สเปรย์น้ำแร่ที่โดนใจ๊ โดนใจสาวๆ หลายคนเป็นอย่างมาก เหมาะกับผิวบอบบาง แพ้ง่ายอีกเช่นกันตัวนี้สามารถฉีดเมื่อไหร่ก็ได้ตามใจฉัน (ถ้าไม่กล้วเปลือง5555555555)
อ้อๆ สามารถฉีดซ้ำทับเมคอัพได้ หน้าเราก็จะเด้งขึ้นมาทันที ถูกและดีอีกแล้วค่ะ ขวดละไมถึง200 บาทเท่านั้น มันดียยยยยยยยยย์!
.
3. Laura Mercier translucent powder
กระโดดข้ามมาที่เมคอัพกันบ้าง สลับไป สลับมา จะได้ไม่เบื่อเนอะ เอ๊ะ หรือเบื่อ5555555
แป้งฝุ่นโปร่งแสงที่แสนนนนนนจะโด่งดัง หรือที่เรียกกันว่า แป้งลอร่า บอกเลยว่าตัวนี้เป็นไอเท็มที่เหมาะกับวลีที่ว่า “ของมันต้องมี” จริงๆ ค่ะคุณ !
เพราะตัวนี้เหมาะกับทุกสีผิว แป้งเนื้อละเอียดแบบตบปุ๊ป สวยปั๊ปอะไรงี้ แถมยังคุมมันได้ดีเริ่ด แพกเกจก็สวยหรูดูแพง ซึ่งมันก็แพงจริงๆ กระปุกนี้ประมาณ1,500 thb. (ถ้าจำไม่ผิด) ตัวนี้ไม่พูดเยอะ เพราะสาวๆ คงรู้กันอยู่ว่ามันดีแค่ไหน อิอิ
.
4. Banana Boat Ultra Protect Sunscreen Lotion SPF 50 PA+++
ตัวนี้เป็นลูกรักมากเวอร์ ใช้มาตั้งแต่สมัยมัธยม จนเรียนจบมหาลัยฯ เฮ้ยยยย ฟังดูแก่เลยอะ55555555
ครีมกันแดดที่ไม่ว่าจะมีแดดหรือไม่มีแดดก็ทา เพราะเชื่อมั่นในตัวนางข้อดี คือกันแดดได้ดี๊ดี ไม่เหนียวเหนอะหนะ (เฉพาะสูตรนี้นะ สีส้มเหนียวมากกก เกลี่ยยากด้วย)
ข้อเสีย คือเลอะเทอะเสื้อผ้าสุดๆตอนนี้มีจัดโปรลด50% อยู่ที่วัตสัน ไอเท็มเด็ดของใคร รีบไปตำค่า เพราะเดี๋ยวแอมก็จะตามไปด้วยเช่นกันมันใกล้หมดแล้ววว งือออออ
.
เดินทางมาจนถึงไอเท็มสุดท้ายแย้ว ไวเวอร์
5. Vaseline Intensive Care Lavender nourish
บอกก่อนว่าแอมเป็นมนุษย์ผู้หญิงคนนึงที่ติดโลชั่นมาก ต้องทาทุกคืนก่อนนอน และแอมก็เป็นสาวกโลชั่นวาสลีนมานานมากกกกกกก ใช้มาแทบจะทุกสูตรละซึ่งสูตรนี้รู้สึกว่าจะเป็นสูตรที่ออกมาใหม่ เป็นกลิ่นลาเวนเดอร์ที่ฮิตเวอร์ๆ ในปีนี้ด้วยความที่อยากลอง ก็เลยจัดไปอย่าได้รอ555555555
สัมผัสแรกเลยคือกลิ่น แตกต่างจากสูตรอื่นๆ ทั่วไปมากกกก เพราะนี่คือ ล า เ ว น เ ด อ ร์
ทุกคนนนนนนนน คือมันหอมมาก ยิ่งทาก่อนนอน แล้วนอนในห้องแอร์นะ หื้ม ฟินมากบอกเลยนอกจากจะฟินกับกลิ่นลาเวนเดอร์แล้ว สูตรนี้ยังมีไมโคร ดรอปเล็ตอีกด้วย ซึ่งนางจะมาช่วยฟื้นบำรุงผิวแห้งกร้านได้อย่างล้ำลึกนั่นเองค่า พอใช้มาสักพักแล้วรู้สึกว่านี่แหละโดนใจใช่เลย ต้องซื้อซ้ำอย่างแน่นอน (เตรียมตัวเสียเงินแพร๊พพพ)
และทั้งหมดนี้ก็เป็นไอเท็มที่ใช้หมดแล้วต้องซื้อซ้ำของแอมนั่นเองค่า
ถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจ หรือว่ามีไอเท็มอะไรที่หมดแล้วต้องซื้อซ้ำก็คอมเม้นท์บอกต่อได้นะค้าเผื่อจะไปซื้อตามบ้าง ฮ่าาาาาๆ
See You Soon <3

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
thanks
25 เม.ย. 2561 เวลา 11:53 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล