รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

หน้าใสไกลสิวเหมือน แบบพี่อ๋อมสกาวใจ♡

21 เม.ย. 2561  |  1038   1  
สวัสดีสาวๆทุกคนค่ะ ช่วงนี้นุ่มยุ่งมาก ไม่ค่อยมีเวลาพักผ่อนเลยทั้งงานทั้งโปรเจคเยอะมากค่ะ 
นอนน้อย ผิวขาดน้ํา สิวบุกหนักมาก! T______T
ไปแอบติดตามพี่อ๋อมมาสักพัก แล้วเพิ่งรู้ว่าพี่เค้าหน้าเด็กมากแถมริ้วรอยคือหาแทบไม่เจอ
ตามจนรู้ จนเจอว่าพี่อ๋อมเค้ามีเคล็ดลับอะไร
เคล็ดลับที่ว่าก็ “เซรั่มมาดอนน่าลิลลี่” นั่นเองค่ะ
เป็นเซรั่มบริสุทธิ์ที่มีสารสกัดจากดอกลิลลี่ ประเทศฝรั่งเศส
ช่วยในเรื่องของความขาวกระจ่างใส ปัญหาฝ้ากระ จุดด่างดํา และริ้วรอยต่างๆ
แถมยังช่วยควบคุมการสร้างเม็ดสีใหม่อีกด้วย
ที่สําคัญคือ ไม่มีส่วนผสมของน้ําหอมและแอลกอฮอล ผิวแพ้ง่ายใช้ได้แน่นอนค่ะ

ส่วนประกอบของเค้าคร่าวๆ
Madonna Lilly จากฝรั่งเศส จะช่วยลดเลือนฝ้ากระจุดด่างดําและรอยสิว
Nio-Oxy จากอิตาลี จะให้ความขาวมากกว่าอาร์บูติน
B-White จากแคนาดา ควบคุมการสร้างเม็ดสีเมลานิน
อนุพันธ์วิตามินซี จากญี่ปุ่น ช่วยให้รอยดําและรอยแดงที่เกิดจากสิวดูจางลงอย่างเห็นได้ชัด
เนืื้อผลิตภัณฑ์เค้าเป็นสีใสค่ะ ค่อนข้างเข้มข้นเลยทีเดียว แต่ซึมซาบได้เร็ว 
กลิ่นผลิตภัณฑ์ค่อนข้างบาง แทบไม่มีกลิ่นเลย

นี่เป็นภาพก่อนใช้ผลิตภัณฑ์ คือสิวบุกเยอะมากบริเวณคาง 
ทั้งสิวอุดตันสิวอักเสบสิวผดและรอยสิวT__T
ช่วงนั้นนุ่มต้องหยุดแต่งหน้าไปประมาณ1อาทิตย์เลย หลังใช้ผลิตภัณฑ์เห็นได้เลยค่ะว่าผิวหน้าดูอิ่มน้ําขึ้นมาก เครื่องสําอางค์ติดทนมากขึ้น 
รอยสิวและริ้วรอยต่างๆดูจางลงมากเลยค่ะ เพื่อนๆทักว่าหน้าใส รอยสิวจางเร็วมาก!

วิธีการใช้ให้ผลิตภัณฑ์ซึมซาบได้ดีและได้ผล100% ต้องล้างหน้าให้สะอาด(แนะนําให้ใช้คลีนซิ่งด้วยค่ะ) 
ที่สําคัญคือต้องทาเซรั่มหลังจากล้างหน้าเสร็จใหม่ๆ จะทําให้เซรั่มซึมได้ง่ายกว่า 
และทาทิ้งไว้ให้แห้งก่อนลงผลิตภัณฑ์บํารุงตัวอื่นๆนะคะ *ควรใช้ผลิตภัณฑ์ทั้งเช้าและเย็นเลยนะคะ*
สําหรับใครที่ยังงงๆกับการใช้เซรั่มนุ่มแปะลิงค์การใช้ไว้ให้ข้างล่างแล้วค่ะ

https://youtu.be/Bl_wxkROrJA

1 ความคิดเห็น

What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล