Bio Essence BN Top

[REVIEW] Origina Extreme Booster Serum หน้าหมองมาลองกัน!!

23 มี.ค. 2561  |  832   3  
หลังสอบก็จะแวะมาบ่อยหน่อยๆ สวัสดีสาวๆคอสเมเน็ตนะคะ วันนี้เรามีสิ่งของต้องประสงค์มาแนะนำกันอีกแล้วค่า สาวๆคนไหนมีร่องแก้ม เช็ดหน้าแรง มีรอยเหี่ยวเฉาจากการสอบและอดนอนมา ทางนี้เลยจ้า
“NEW Origina EXTREME BOOSTER SERUM” เป็นผลิตภัณฑ์จากแบรนด์ Origina ค่ะ เจ้าเซรั่มตัวนี้เนี่ย มีส่วนประกอบหลักๆมาจากQ complex ซึ่งช่วยในการซ่อมแซมผิวของสาวๆ ให้ดูอ่อนวัย ผิวสุขภาพดีและแข็งแรงขึ้น รวมถึงช่วยลดรอยดำรอยแดงจากสิวฝ้ากระ และ ปรับสมดุลย์ของสภาพผิวเราอีกด้วยจ้า อันนี้เราไปหาข้อมูลเพิ่มเติมมาเผื่อสาวๆคนไหนอยากรู้ว่าในQ complex นั้นมีอะไรบ้างจ้า•ALPINE ROSE สเตมเซลล์กุหลาบพันปีที่ทำให้เซลล์ของมนุษย์มีการแบ่งตัวและเติบโตเพิ่มขึ้นถึง 80% ช่วยให้เซลล์ทนทานต่อรังสีUV ได้ดีขึ้น อายุของเซลล์จึงยาวขึ้น ช่วยต่อต้านอนุมูลอิสระ ป้องกันการทำลายเซลล์จากHydrogen Peroxide และชะลอความชรา•BIO-PROTEINOL สเตมเซลล์ช่วยชะลอวัย ซึ่งมีโมเลกุลขนาดเล็กมากจนสามารถซึมผ่านทางผิวหนัง สารอาหารที่ยอดเยี่ยมต่อผิวช่วยให้ผิวเสมือนผิวมีความชุ่มชื้น เงา เรียบเนียนสวย ช่วยกระตุ้นให้ผิวสมานได้เร็วขึ้น และกักเก็บน้ำให้ชั้นผิวหนังได้เพิ่มขึ้น,ช่วยกระตุ้นการทำงานของเซลล์ผิวหนังให้สร้างพลังงานให้กับผิวหนัง, ช่วยกระชับรูขุมขน ช่วยสมานผิว ปรับให้รูขุมขนค่อยๆตื้นขึ้น ทำให้ผิวหนังเรียบเนียน และยังช่วยลดการสร้างน้ำมันใต้ผิวหนัง ขจัดคราบมันส่วนเกินให้กับผิว มีฤทธิ์ฆ่าเชื้อแบคทีเรียอ่อนๆ จึงช่วยลดการเกิดสิวได้ค่ะ•ARGIRELINE เป็ปไทด์ที่มีประสิทธิภาพในการลดเลือนเส้นริ้วรอยและสัญญาณความร่วงโรยแห่งวัยทั้งหลาย•NIACINAMIDE วิตามินที่มีประโยชน์ต่อผิว ลดรอยแดงรอยดำ เพิ่มความชุ่มชื้น ด้วยการกระตุ้นให้ผิวสร้างคอลลาเจนและเซราไมด์ทำให้ผิวแข็งแรง ต่อสู้กับการ ระคายเคืองต่างๆ ได้ดีขึ้น รวมถึงสามารถลดความมันบนใบหน้า การอุดตันของรูขุมขน และลดการเกิดสิว ปล. เซรั่มตัวนี้ มีขนาด25 ml ราคาอยู่ที่1490 บาทค่ะมาพูดถึงเนื้อผลิตภภัณฑ์กันค่ะ มีลักษณะเป็นเจลค่อนข้างเหลว สีใส เราใช้ประมาณหนึ่งเหรียญบาทต่อครั้งค่ะ สิ่งที่ชอบหลังจากทดลองครั้งแรกคือเนื้อผลิตภัณฑ์ซึมเข้าไปเร็วดีค่ะ ใครแต่งหน้าหลายขั้นตอนหน้าไม่รู้สึกเป็นเค้กชั้นๆเลย ทาก่อนนอนตื่นมาหน้าฟู แต่งหน้าติดทนเนียนกริ๊บ!หลังจากใช้มาระยะนึง สังเกตได้ว่ารอยสิวของตัวเองลดลงค่ะ ร่องแก้มก็ไม่ค่อยชัด ยิ่งเวลาแต่งหน้า แล้วเยิ้มเป็นรอยแก้ม ตอนนี้ลดลงเยอะเลยค่ะ สำหรับสาวๆที่ต้องการการบำรุงในแต่ละวันแบบรวดเร็ว ตัวนี้แล้วกันแดดตาม ปิดจ๊อบเลยค่ะ บำรุงตัวเดียวอยู่ ต้องไปตำนะสาวๆ
สุดท้ายนี้ ขอขอบคุณนักอ่านทุกคนอีกหลายๆครั้งเลยค่ะ ที่สนใจเข้ามาอ่านกระทู้ของเรา หากมีข้อผิดพลาด ติชมกันมาได้เลยค่ะ ขอบคุณนะคะ

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
24 มี.ค. 2561 เวลา 13:34 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
24 มี.ค. 2561 เวลา 14:59 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~10 เกลือขัดผิว ยี่ห้อไหนดี สครับผลัดเซลล์ เผยผิวเนียนใสออร่าดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) 5 สูตรบูสต์ผิวไบร์ท หน้าใสกว่าเลี้ยงผีกะ! แถมเรื่องเล่าแปลก ๆ ในการเสริมความงามกิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล