บอกต่อ Skin care สุดที่รักเพื่อผิวสุขภาพดี จากใจคนกลัวสิวเเละผิวขาดน้ำ

21 มี.ค. 2561  |  1589   4  

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้เกลอยากจะมาเเชร์ Skincareที่ใช้อยู่เป็นประจำ และที่กำลังจะติดใจ!!! สภาพผิวหน้าแอร์โฮสเตสอย่างเกลจะค่อนข้างขาดน้ำนะคะ ยิ่งช่วงนี้บ้านเราอากาศเปลี่ยนแปลงมาครบทั้งสามฤดู ก็มีบ้างที่ใต้ผิวจะขาดความชุ่มชื้น แล้วยิ่งเป็นช่วงเทศกาลท่องเที่ยว ชั่วโมงบินแอร์ฯสาวก็พุ่งเอาๆ และแน่นอนค่ะหน้าโทรมเเน่ๆถ้าขาดการบำรุง เกลแต่งหน้าเกือบทุกวัน เพราะฉะนั้นต้องยิ่งบำรุงให้ล้ำลึก และต้องล้างให้สะอาดเพราะสิวจะบุกเอาได้ เกลขอเริ่มต้นจากการทำความสะอาดผิวหน้าก่อนเลยนะคะ ผิวจะสวยได้ ต้องเริ่มจากความสะอาดนะคะ บวกกับไม่ขี้เกียจค่ะ “ ไก่งามเพราะขน คนงามเพราะผิวสวย “ Three cleansing oil น่าจะเป็นตัวโปรดของใครหลายๆคนเลยค่ะ เพราะทำความสะอาดได้ดี กลิ่นหอม และอ่อนโยนต่อผิว เกลเพิ่งได้ลองใช้เจ้าตัวนี้นะคะ เพราะคนแนะนำมาเยอะมากๆ เนื้อออยนุ่มเนียน ไม่บาดผิวหน้า เวลาทาลงไปบนหน้าก็นวดๆวนๆเบาๆจนเครื่องสำอางเริ่มละลาย ตอนเครื่องสำอางละลายบนหน้าก็จะน่ากลัวนิดหน่อยค่ะ
เเต่ล้างออกปุ๊บ จะได้เผยผิวจริงของเรา

Bifesta อันนี้กล้าพูดได้เต็มปากเต็มคำว่าใช้มาเกิน40 ขวด!!! อ่านไม่ผิดค่ะ เพราะเกลใช้อย่างต่อเนื่องมาหลายปีแล้ว ตั้งเเต่เป็นแอร์อยู่ต่างประเทศก็ต้องกลับมาขนมาแบกเจ้า Bifestaนี้ใส่กระเป๋าเดินทางไปด้วย ใช้มาแล้วทุกสูตรค่ะ ที่ชอบที่สุดคือ ขวดสีม่วง สำหรับผิวกระจ่างใส และถ้าช่วงไหนมีสิวบุก แนะนำสีขาว-เขียว สำหรับสิวเลยค่ะ ที่สำคัญเค้ามีโปรโมชั่นบ่อยมากๆ ทั้งลดและเเจกจ้าาา ข้อเสียหนึ่งอย่างคือเปลืองสำลีค่ะ ฮ่าาาาา เห็นเป็นน้ำใสๆแบบนี้ เช็ดได้สะอาดหมดจดเลยนะคะ จะบลอคตาดำ หรือลิปสติกสีชัดเเค่ไหนก็เอาอยู่ค่ะ เป็นใช้ค่อนข้างเปลืองเพราะอยากให้สะอาดหมดจดจริงๆ
เจ้าตัว Bifesta นี้เป็นน้ำไร้สีไร้กลิ่นที่เริ่ดจริงๆ

ACNE aid สบู่ล้างหน้าของacne aid มีทั้งแบบสบู่ก้อนเเละเเบบเหลว มีทั้งหมดสองสีค่ะ สีแดง สำหรับผิวธรรมดา ช่วยป้องกันการเกิดสิว ผดผื่นต่างๆ รวมถึงช่วยรักษาด้วยค่ะ สีฟ้า สำหรับผิวบอบบางแพ้ง่าย ใครกลัวว่าสีแดงจะแรงไปก็องสีฟ้าก่อนก็ได้นะคะ เกลใช้สีแดงแบบเหลวนะคะ เพราะรู้สึกว่ามันเข้มข้น ล้ำลึกดี ชอบความรู้สึกหลังล้างที่ไม่แห้งตึง และผิวสะอาดพร้อมลงบำรุงขั้นต่อไปค่ะ ที่สำคัญช่วงใกล้มีประจำเดือนที่สิวจะบุก ก็ยังรู้สึกว่าสิวน้อยลงอีกด้วยน้ำเกลือKlean & Kareทุกคนอ่านไม่ผิดค่ะ เกลใช้แทนโทนเนอร์นะคะ เพราะติดใจจากช่วงที่ผิวแพ้น้ำที่ต่างจังหวัดแล้วน้ำเกลือช่วยปลอบประโลมผิว ทำให้ผิวสะอาดมากถึงมากที่สุด ผดผื่นและสิวที่เกิดจากการแพ้เลยหายเร็วขึ้นเกลซื้อทั้งเเบบขวดใหญ่ไว้ที่บ้านเเละแบบผ้าเปียกเพื่อพกพาเวลาไปต่างจังหวัดเลยค่ะแบบผ้าเปียกก็จะคล้ายทิชชู่เปียกของหลายๆยี่ห้อนี่แร่ะค่ะ เเต่เป็นสูตรน้ำเกลือ ตัวเเผ่นทิชชู่เองก็หนานุ่ม ไม่ขาดยุ่ยง่ายด้วยค่ะ
Clarins Double Serumยังคงเป็นเซรั่มลูกรักที่ใช้ตามคุณแพรี่พายใครเค้าว่าดี เราจะรอช้าอยู่ใยค่ะ!เกลใช้ขนาดใหญ่50ml.นะคะ ทาทั้งเช้าและก่อนนอนพออายุมากขึ้นเป็นสาว20ตอนปลายก็เริ่มใช้Skincare ที่มีคำว่าanti agingได้แล้วค่ะนี่กลัวสิวไม่พอ ยังกลัวแก่ด้วยนะคะก่อนที่เค้าจะปรับสูตรเกลก็รักมากแล้ว ตอนนี้ปรับสูตรใหม่ดีกว่าเดิมอีกค่ะทั้งซึมง่าย ทาปุ๊บ ทิ้งไว้ซักนิดก่อนลงบำรุงตัวอื่นผิวจะเด้งๆฟูๆแข่งกับก้นเด็กเลยค่ะเนื้อเซรั่มจะเป็นสองสี ปั๊มออกมาปุ๊บก็วอร์มเนื้อผลิตภัณฑ์ซักหน่อย แล้วชโลมที่ผิวได้เลยค่ะหลายๆคนจะกลัวว่าเนื้อของเซรั่มดูเป็นน้ำมัน สาวผิวมันจะใช้ได้มั้ยขอตอบค่ะ ว่าได้ เพราะเนื้อเซรั่มจะซึมไว ไม่ได้ทิ้งความมันเหมือนเราทาออยทั่วไปนะคะClarins Hydra-Essentiel bi-phase Serumเราคงคุ้นเคยกับโปรดักซ์สีแดงแรงฤทธิของClarins กันใช่มั้ยคะล่าสุดเกลเดินผ่านเค้าเตอร์แบรนด์นี้เเล้วสะดุดตากับผลิตภัณฑ์สีฟ้าที่ดูสดชื่นของเค้าค่ะแล้วยิ่งเป็นช่วงที่อากาศบ้านเราเปลี่ยนแปลงบ่อยจากร้อนกลายเป็นหนาว และแห้งมากทั้งที่เวลาไปทำงานเกลก็เจออากาศแห้งจากเครื่องบินอยู่เเล้วนะคะ เเต่ตัวนี้เอาอยู่ค่ะ!Clarins เค้าออกแบบให้เจ้าเซรั่มตัวนี้ช่วยทั้งเติมและล็อคความชุมชื่นให้กับผิวของเราหลังจากทดลองใช้ Hydra-Essentiel bi-phase Serum ผิวเกลที่ขาดน้ำ ดูไม่สดใส ไม่เปล่งปลั่ง ก็กลับมามีสุขภาพดีได้อย่างเห็นได้ชัดค่ะ และที่ติดใจคือทำให้เกลแต่งหน้าติดทนนานมากขึ้นด้วยซึ่งเกลอยากให้ทุกคนเข้าใจนิดนึงนะคะว่าสาวคนไหนที่ผิวมันก็ขาดน้ำได้เหมือนกันบางครั้งผิวของสาวๆอาจจะขาดน้ำจากภายในค่ะ อาจจะเพราะดื่มน้ำน้อยไปหรือบำรุงไม่ถึงชั้นผิว กลายเป็นหน้าเรายิ่งเร่งการผลิตน้ำมันบนหน้าออกมา หน้าก็มันไปกันใหญ่ ตัวนี้เลยตอบโจทย์คนผิวขาดน้ำได้ดีเลยค่ะเนื้อเซรั่มเป็นสีฟ้าใส มีกลิ่นหอมอ่อนๆ เขย่าให้เข้ากันเเล้วปั๊มมาสัก2-3 ปั๊มบนฝ่ามือแล้วลงมือเล้ยยยClarins Hydra Essential Creamยังคงอยู่กับไลน์สีฟ้าสดใสเเบรนด์สุดที่รักแบรนด์เดิมค่ะหลังจากลงเซรั่มไปแล้ว เรามาต่อด้วยเนื้อครีมเพื่อเก็บความชุ่มชื้นไว้ที่ผิวกันค่ะตัวHydra Essential Creamถูกพัฒนาเพื่อผู้หญิงเอเชียอย่างเราโดยตรงเลยค่ะเนื้อครีมเข้มข้นแต่เบาสบาย มีกลิ่นหอมอ่อนๆอีกด้วยหลังจากใช้เกลรู้สึกว่าผิวอิ่มน้ำมาก และรู้สึกสดชื่นตั้งเเต่ครั้งเเรกที่ลงครีมบำรุงเลยค่ะและเเน่นอนค่ะ พอผิวสดชื่นเเล้วเราจะรู้สึกว่าหน้าตาดูอิ่มเอิบขึ้นทันทีวันที่เกลเริ่มใช้วันเเรกเป็นวันที่กรุงเทพฯมีอากาศเย็น อุณหภูมิอยู่ที่21องศาเองค่ะไม่พอนะคะ ยังเป็นวันที่ต้องบินไกลและนานด้วย เเต่ผิวหน้ากลับดูสดชื่นตลอดวันเลยค่ะ!Kiehl’s : Ultra light daily UV defence SPF 50++++ครีมกันเเดดเนื้อครีมสีขาว ซึมเร็ว เนื้อละเอียดค่ะจริงๆแล้วเเบรนด์นี้มีครีมกันเเดดหลายรุ่นนะคะ เเต่ที่เลือกใช้ตัวนี้เพราะสามารถทาได้ทุกวัน และSPFเยอะดีค่ะBA เองก็แนะนำว่ารุ่นนี้เป็นTop 10ของเเบรนด์หลังจากลงครีมกันเเดดไปแล้ว เกลแนะนำให้ทิ้งไว้สักพัก ปล่อยให้เนื้อครีมซึมทั่วหน้าเเล้วค่อยเริ่มของขั้นตอนการแต่งหน้าค่ะอยากมีผิวสวยใส ก็เริ่มกันเลยค่ะ เช็ตสภาพผิวหน้าของเรา และเลือกให้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสม “ขอให้ผิวใสจงสถิตอยู่กับทุกคน!”

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
แต้งงับ
21 มี.ค. 2561 เวลา 21:38 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
22 มี.ค. 2561 เวลา 9:19 น.
ความคิดเห็นที่ 3
thx ka
7 ต.ค. 2561 เวลา 15:53 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล