Bio Essence BN Top

ถ้าเลเซอร์หน้าบ่อยๆ รูขุมขนจะกว้างเหมือนลอกสิวเสี้ยนมั้ยคะ?

21 มี.ค. 2561  |  1196   7  
https://pantip.com/topic/37234788 อ้างอิงจากกระทู้นี้ค่ะ
เราชอบใช้เครื่อง Envi เลเซอร์ผิวหน้า แบบกำจัดขนบนใบหน้า หลุมสิวบ่อย บางทีก็เลเซอร์ตรงสิวอักเสบบ้างไรงี้อ่ะค่ะ มีสิทธิ์จะรูขุมขนกว้างเหมือนเลเซอร์บ้างมั้ยคะ?

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ปักๆ
21 มี.ค. 2561 เวลา 21:39 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ปักตามค่ะ
22 มี.ค. 2561 เวลา 9:24 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เราใช้เครื่อง IPL ของ Envi มาได้สองเดือนแล้วค่ะ รูขุมขนเรากระชับลงนะคะ ไม่เห็นจะกว้างขึ้นเลย คือ ก่อนใช้หน้าพังกว่านี้อีก แต่พอใช้แล้วผิวหน้าเรียบเนียนดีขึ้นมากเลยค่ะ
22 มี.ค. 2561 เวลา 15:26 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ไม่นะคะ นี่เคยลอกสิวเสี้ยนแล้วรูขุมขนกว้างอ่ะจริง แต่เคยทำเลเซอร์ IPL ด้วยเครื่อง Envi แล้วหาย คือ มันช่วยรูขุมขนกระชับค่ะ ไม่น่าจะทำให้กว้างขึ้นนะ อีกอย่างที่เราชอบมากคือ สิวหายค่ะ ไม่ค่อยมี รอยดำจากสิวก็จางลงด้วย เพราะมันมีหลายหัวให้เปลี่ยนใช้ สรุปคือ ใช้ไปเถอะค่ะ เพราะมันรักษารูขุมขนกว้างได้ รักษาสิวก็ได้ด้วย
23 มี.ค. 2561 เวลา 18:30 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เคยทำ IPL กับหมอ หน้าดีขึ้นมาก รูขุมขนกระชับ ผิวเต่งตึง คือดีอ่ะ คิดว่าไม่เกี่ยวกันนะ ป.ล.เครื่องทำ IPL ของ Envi ดีมั้ย เห็นมีแต่คนบอกว่าดี นี่ก็เบื่อไปหาหมอ อยากทำเองบ้างแล้วเหมือนกัน
26 มี.ค. 2561 เวลา 20:10 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เราใช้อยู่ค่ะ ซื้อแบบผ่อนมา แต่คุ้มใช้ทั้งบ้าน ฮ่าๆ น้องใช้เลเซอร์ขน เราใช้ทำหน้า แม่เราก็ใช้ยกกระชับหน้า แถมเห็นผลไวพอๆกับไปทำหมอเลยค่ะ
2 เม.ย. 2561 เวลา 14:18 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล