คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

สิวใหม่ก็มา รอยสิวเก่าก็มี ต้องทำไงดีแนะนำหน่อยค่ะ

21 มี.ค. 2561  |  1059   10  
ตั้งแต่ต้นเดือนน้องเป็นสิวเยอะมากค่ะ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เรื่อยๆ ทั้งสิวอักเสบที่เห่อหนักช่วงนอนดึก ยังไม่นับพวกรอยสิวเก่าที่จะเป็นรอยดำบนหน้าอีกอะค่ะ

พี่ๆพอจะมีครีมแต้มสิวหรือครีมบำรุงผิวสำหรับคนเป็นสิวแนะนำมั้ยคะ เอาแบบใช้ง่าย 1-2 ขั้นตอนจบอะค่ะ รบกวนแนะนำหน่อยๆ

10 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ลองใช้ ucerine pore acne นะคะ
21 มี.ค. 2561 เวลา 21:40 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ลองใช้ครีมดาวเรือง เผื่อให้สิวยุบ กับ ครีมมะลุม เพือรักษารอยจุดดำได้นะคะ ใช้ดีหายจริงนี่ก็ใช้อยู่ค่ะ หมดไปหลายซองแล้ว
22 มี.ค. 2561 เวลา 11:28 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ลองใช้สบู่แพรอทมังคุดดูค่ะ เราก็ใช้อยู่นะ ช่วยลดสิว ใช้นานๆรอยสิวจางลงด้วยค่ะ
22 มี.ค. 2561 เวลา 12:21 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช้ครีมบำรุงผิวสำหรับคนเป็นสิวดิ เราว่าอันเดียวน่าจะจบเลย ไม่ต้องบำรุงหลายขั้นตอนยุ่งยาก มีขายหลายยี่ห้อนะ tomei facial Moisturizer ก็น่าสนใจนะ
27 มี.ค. 2561 เวลา 0:23 น.
ความคิดเห็นที่ 5
หาหมอไม่ก็ปรึกษาเภสัชร้านยาก็ได้ แต่ถ้าเป็นเราแนะนำเข้าร้านยาให้เขาแนะนำผลิตภัณฑ์รักษาสิวดีกว่า เพราะเจอหมอตามคลินิกก็แจกแต่ยากที่เราไม่รู้ชื่อหาซื้อยาก เสียดายตังค์ระยะยาวเปล่าๆ
27 มี.ค. 2561 เวลา 22:01 น.
ความคิดเห็นที่ 6
cetaphil ก็ดีนะแต่เค้าเน้นพวกผิวบางบางแพ้ง่ายมากกว่า ถ้าเป็นสิวหนักเลือก skincare สำหรับคนเป็นสิวเลย จะได้รักษาให้สิวหายเร็วๆ
2 เม.ย. 2561 เวลา 14:48 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เราก็เป็นคนที่มีสิวอักเสบเยอะเหมือนกัน ตอนนี้ใช้ครีมแต้มสิวโปะแน่นๆหน่อยช่วงที่ผิวเริ่มบวมแดงจะได้ไม่กลายเป็นสิวหนอง เราใช้หลอดนี้มา 2 เดือนกว่าแล้ว สิวก็ลดลงนะ พวกรอยดำจากสิวก็จางลง
4 เม.ย. 2561 เวลา 22:47 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะลองหาข้อมูลเพิ่มเติมจากที่ทุกคนแนะนำมานะคะ (แอบสนใจ Tomei อยู่นิดนึง)
19 เม.ย. 2561 เวลา 11:43 น.
ความคิดเห็นที่ 9

ziiit away เลยค่ะ ครอบคลุมมาก สิวที่ยังไม่ขึ้น พอขึ้นมาแล้วก็ทำให้แห้งจนยุบลงได้ สิวที่ขึ้นมาแล้วก็แห้งไวค่ะ พวกรอยสิวก็หายด้วยเหมือนกันค่ะ ทาแค่ตรงที่เป็นรอยก็พอเลย ทาทุกวันเช้าเย็นเลย

21 มิ.ย. 2561 เวลา 16:51 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล