Bio Essence BN Top

ดูแลผิวสวยครบจบกับ Bemiracle

18 มี.ค. 2561  |  969   5  
ปกติเราเป็นสายส่องสายอ่านรีวิวอยู่แล้ว แต่!!วันนี้เราไปเจอของดีมาเลยอยากทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านบ้างเป็นครั้งแรก ไม่พูดมากไปดูกันเลยดีกว่า คืองี้ค่ะทุกคนเราเจอมาร์คตัวนึงมา เราขอเรียกว่า“มาร์คฟู่ดีท็อกซ์ไข่มุกดำ” เป็นมาร์คที่ทาทิ้งไว้แล้วล้างออกค่ะ

ความดีงามของมาร์คตัวนี้คือ เราสามารถใช้นางแทนโฟมล้างหน้าไปได้เลยและก็ยังใช้ได้ทั้งเช้า-เย็น มาร์คตัวนี้จะช่วยดีท็อกซ์ผิว สารเคมี สิ่งสกปรกที่อุดตันตามรูขุมขน สามารถล้างคราบเครื่องสำอางค์ได้ดี แล้วก็ยังช่วยผลัดออกซิเจนลงสู่ผิวได้อีก และก็ไม่ก่อให้เกิดสิวเพราะนางสามารถฆ่าเชื้อแบตทีเรียที่เป็นต้นเหตุของการเกิดสิวได้ และก็ยังให้ความชุ่มชื้น กระจ่างใสได้อีกด้วย ตัวนี้พอทาลงบนผิวไปสักพักนางจะกลายร่างตัวเองเป็นฟองๆ ฟู่ๆ ค่ะ ประมาณว่ากำลังดีท็อกซ์ผิวอยู่ ชอบมาก

อยากจะบอกว่าเนื้อสัมผัสของมาร์คตัวนี้ดีมาก ทาลงผิวแล้วแบบมีความรู้สึกลื่นๆ เกลี่ยง่ายมากๆ ต้องรีบเกลี่ยหน่อยนะคะเพราะมาร์คฟู่เร็วมาก

เราลองใช้มาสักระยะแล้วนางทำตามที่บอกไว้ได้ดีทีเดียว รู้สึกว่าล้างหน้าสะอาดขึ้นมาก และก็ขาวกระจ่างใสขึ้นจริงๆ สิวก็ไม่ค่อยขึ้นเลยจากปกติเป็นคนสิวขึ้นง่าย เพราะบางทีทำความสะอาดหน้าไม่สะอาดพอ

ส่วนอีกตัวนึงที่เราใช้คู่กันก็คือตัวนี้ค่ะ

น้องคนนี้เราขอเรียกชื่อ น้อง“moisture gel” นะคะ เพราะน้องเป็นครีมที่เป็นลักษณะเจลสีขุ่นๆหน่อยแล้วก็มีกลิ่นหอมอ่อนๆค่ะ

เนื้อครีมเป็นเนื้อเจลใสขุ่น ทาง่ายซึมเข้าผิวได้ไว ครีมตัวนี้นางมีครบเลยสิ่งที่สกินแคร์ควรจะมี คือ ลดเลือนริ้วรอย ผิวแห้งกร้าน ให้ความชุ่มชื้น เนียนนุ่ม ผิวขาวกระจ่างใส และที่สำคัญยังช่วยให้แต่งหน้าติดทนด้วย

ใช้บำรุงเช้า– เย็น ตอนเย็นจะพอกหนาๆหน่อย อยากให้หน้าชุ่มชื่นและฟื้นฟูได้ดี

ใช้สองตัวนี้คู่กันดี๊ดี

เป็นยังไงกันบ้างคะกับ2 ตัวเด็ดของเราที่เรานำเสนอกันในวันนี้ ถ้าไม่อยากหน้าโทรมก่อนไว้อันควร อย่าดูแลผิวอย่างสม่ำเสมอ และจะอ้างว่าไม่มีเวลาไม่ได้น๊า

ไว้ถ้าโอกาสหน้าพลอยมีอะไรที่ใช้แล้วโดนจะมาเล่าให้ฟังกันใหม่น้าาาา ขอฝากรีวิวแรกของเราไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยนะคะ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบใจนะออเจ้า
18 มี.ค. 2561 เวลา 22:00 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:12 น.
ความคิดเห็นที่ 3
thx
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:19 น.
ความคิดเห็นที่ 4
น่าใช้
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:27 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล