Bio Essence BN Top

ใครรักแร้ดำ เต่าเรียกแม่ มาทางนี้!

17 มี.ค. 2561  |  2246   7  

อันยองค่ะซิส!
สวัสดีค่ะ สาว ๆ หนุ่ม ๆ ทั้งหลาย เนื่องจากว่าปกติแล้วฟางไม่ค่อยได้รีวิวพวกครีมทารักแร้เท่าไหร่นัก วันนี้ก็เลยจัดเอามารีวิวเผื่อสาว ๆ หนุ่ม ๆ คนไหนกำลังตามหาไอเทมจำพวกนี้อยู่ ซึ่งนางเป็นครีมทารักแร้สุดน่ารักจากแบรนด์ Finale' นั่นเองค่ะ

แท้นแถ่นนนน! หน้าตากล่องของนางจะเป็นสีม่วงน่ารักสะดุดตามากมาย

Finale' Underarm White & Smooth Cream ปริมาณ10 กรัม
นางเป็นครีมบำรุงสำหรับผิวใต้วงแขน ที่อุดมด้วยคุณค่าจากวิตามิน ที่ช่วยปรับผิวรักแร้ให้ขาวกระจ่างใส ลดตุ่มหนังไก่ ระงับกลิ่นกาย ชะลอการเกิดขน ปลอดภัยอ่อนโยน แม้ผิวแพ้ง่ายก็สามารถใช้ได้ ที่สำคัญนางไม่ทิ้งคราบเหลืองติดเสื้อผ้าด้วยนะเออ

ส่วนประกอบที่สำคัญของนาง คือ มีวิตตามินบี3 นาโนวิตตามิน เอ ซี และ อี นอกจากนี้ยังมีว่านหางจระเข้และอื่น ๆ ที่ช่วยให้ผิวชุ่มชื้น ไม่แห้งกร้านอีกด้วยคร้า

พอเปิดออกมาข้างในก็จะเจอครีมหลอดสีม่วงแบบนี้ เป็นหลอดแบบบีบ โดยขนาดนางพกพาง่าย และใช้สะดวกค่ะ

เนื้อครีมเป็นสีม่วงอ่อน ทาง่าย เกลี่ยง่าย แถมยังมีกลิ่นหอมอ่อน ๆ ซึ่งเป็นกลิ่นที่ฟางค่อนข้างชอบเลยค่ะ

วิธีการใช้ : ทาบำรุงผิวบริเวณใต้วงแขนหลังอาบน้ำ

ความรู้สึกหลังใช้
หลังจากที่ฟางได้ลองใช้มาประมาณ10 กว่าวัน รู้สึกว่ารักแร้ดูขาวขึ้น ดูกระจ่างใส พวกหนังไก่และรอยดำจากการโกนก็ลดลง แถมกลิ่นนางยังหอมอ่อน ๆ คือดีงาม ใช้ในปริมาณแค่เม็ดถั่วเขียว ฉะนั้นนางเลยค่อนข้างประหยัด ซึ่งหลอดนึงคิดว่าน่าจะใช้ได้นานเป็นเดือนสองเดือนเลยค่ะ 

เป็นยังไงบ้างคะสำหรับไอเทมที่ฟางนำมาฝากในวันนี้ หวังว่าหลาย ๆ คนคงจะชอบกันนะคะ ยังไงวันนี้ฟางต้องลาไปก่อน เจอกันใหม่ครั้งหน้า สวัสดีคร้า!

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 12:00 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 14:10 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ดีจริงไหมอะคะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 16:41 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะใช้ตามเลยย
18 มี.ค. 2561 เวลา 19:44 น.
ความคิดเห็นที่ 5
น่าลองค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 20:27 น.
ความคิดเห็นที่ 6
กำลังมีปัญหาอยู่พอดีเลย
18 มี.ค. 2561 เวลา 21:57 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล