Bio Essence BN Top

เปิดสวิตช์คืนความอ่อนเยาว์ให้ผิวด้วยเซรั่มปลาดาว

17 มี.ค. 2561  |  904   4  
สวัสดีค่าาา ทุกคน วันนี้นิคมีรีวิวเซรั่มมาให้ชมกันค่ะ แล้วคราวนี้เป็นอะไรที่พิเศษมากๆ เพราะนิคจะพาทุกคนมารู้จักกับเซรั่มปลาดาวค่ะ

เซรั่มปลาดาวขวดนี้มีชื่อว่า VIVIME STARFISH SERUM REJUVENATING SKIN SERUM ค่ะ คือเซรั่มตัวนี้จะมีเอกลักษณ์ตรงที่มีส่วนผสมจากสารสกัดปลาดาวถึง 70% เลย อะ แล้วปลาดาวมันช่วยอะไร มันมีดีอะไร เรามาดูสรรพคุณคร่าวๆของปลาดาวกัน> เค้าบอกว่าปลาดาวมีคุณสมบัติในการสร้าง คอลลาเจนช่วยลดริ้วรอย และยังช่วยผลัดเซลล์ผิวเก่า เสริมสร้างผิวใหม่ให้แข็งแรงด้วย <<เพราะฉะนั้นเซรั่มขวดนี้จึงมีสรรพคุณ ช่วยเร่งสร้างเซลล์ผิวใหม่ผลัดเซลล์ผิวเก่า ทั้งยังมีประสิทธิภาพในการฟื้นบำรุง ผิวจึงเปิดรับประโยชน์จากเซรั่มบำรุงได้อย่างเต็มที่ ทำให้ผิวดูเอิบอิ่ม เนียนนุ่ม ชุ่มชื้น และผิวสัมผัสดูละเอียดเรียบเนียน เหมือนเปิดสวิตช์ความอ่อนเยาว์ให้ผิวอยู่เสมอ

นอกจากปลาดาวแล้ว ในเซรั่มขวดนี้ยังมีส่วนผสมที่ดีงามอีกหลายอย่างเลยนะ เช่น สารสกัดจากโสมที่ช่วยชะลอความเหี่ยวย่น / โอลิโกเป๊ปไทด์ ช่วยให้ริ้วรอยตื้นขึ้น / วิตามินบี 3 ลดรอยดำรอยแดง และน้ำมันผิวส้มช่วยดีท็อกซ์ผิวอีกด้วย

ขวดใหญ่ ไซส์บิ๊ก (30ml.) สีฟ้าน้ำทะเล เป็นขวดปั๊ม มีฝาปิดช่วยป้องกันสิ่งปนเปื้อนเข้าเซรั่ม นิคชอบมากเพราะใช้สะดวก ไม่ต้องควัก ไม่ต้องตัก แค่กดปั๊มเนื้อเซรั่มก็ออกมาแบบพอดีๆ WoW

เนื้อเซรั่มใส ไม่มีสี ไม่ข้น ไม่เหนะหนะ เกลี่ยง่าย ซึมไว และสังเกตเห็นกันมั้ยคะ ว่าทันทีที่ใช้ ผิวก็ดูชุ่มชื้น อิ่มน้ำถึงขีดสุดไปเลย แถมยังช่วยเบลอรูขุมขนได้ด้วยนะ นิคใช้ก่อนแต่งหน้า ดีงามสุดๆ

วิธีใช้นะคะ ก็คือหลังจากที่เราล้างทำความสะอาดผิวแล้ว เราก็กดเซรั่มมาข้างละหนึ่งปั๊มก็พอค่ะ แล้วก็นวดเบาๆบนใบหน้าและลำคอได้ทั้งเช้าเย็น หรือก่อนนอนเลยค่ะ

ทีนี้เราก็จะมาพูดถึงผลการใช้กันบ้าง หลังจากนิคใช้มาสิบวันก็รู้สึกได้เลยว่าผิวกระจ่างใสและเด้งดึ๋งดีมาก ผิวไม่หยาบกระด้าง ผิวนุ่ม และที่อยากพูดถึงมากๆก็คือ นิคเพิ่งไปฉีดเมโสแฟตมาใช่มะ มันก็จะมีรอยเข็มบนหน้า ทีนี้นิครู้สึกได้ว่าพอใช้เจ้าเซรั่มปลาดาวเนี้ย รอยเข็มมันจางออกไปเร็วมาก ผิวกลับมาเติมเต็มเป็นผิวเรียบเนียนเหมือนเดิม แล้วอย่างที่บอกว่านิคใช้ก่อนแต่งหน้าเหมือนเค้าช่วยให้รูขุมขนกระชับลงรองพื้นง่ายขึ้น เมคอัพติดทนดีขึ้นด้วยค่ะ ในเรื่องของการแพ้ นิคไม่แพ้ค่ะ ใช้แล้วไม่แสบผิว ไม่มีอาการแพ้ใดๆ ใช้ก่อนนอนก็ผ่อนคลายผิวดีด้วยค่ะ

กล้าโชว์หน้าสดนะบอกเลย เพราะตอนนี้ผิวดีมาก ผิวฟู อิ่มน้ำ กระจ่างใส เต่งตึง ผิวในอุดมคติของนิคเลยค่ะ

ขอบคุณที่รับชมค่ะ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 12:04 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าใช้ค่ะ ขอบคุณนะคะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 14:12 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:16 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล