คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

รีวิว ครีมที่ควรใช้ก่อนนอน ตื่นมาหน้าใสเด้ง กับ D'ora Nano Boosting Cream

17 มี.ค. 2561  |  9264   5  
สวัสดีค่ะ! วันนี้ฤกษ์งามยามดีอยากรีวิวผลิตภัณฑ์สกินแคร์ที่ใช้เป็นเวลา 7 วันแล้ว แล้วรู้สึกว่าได้ผลจริงจนอยากบอกต่อหัวใจ

ก่อนอื่นขอบอกก่อนว่าสภาพผิว: เป็นคนเป็นสิวและผิวมันมากกกก สิวส่วนใหญ่เป็นประเภทสิวอุดตันนะคะ และเป็นคนผิวแพ้ง่าย ใช้อะไรไม่ค่อยได้ สิวผดขึ้นตลอด ผลิตภัณฑ์ที่เราใช้เลยจำเป็นต้องอ่อนโยนต่อผิวและระคายเคืองน้อยที่สุดค่ะ

นี่คือหน้าสดของปอนด์เองอย่าตกใจกันน้า

ในขั้นตอนของการบำรุงผิวหน้าแน่นอนค่ะ ว่าปอนด์เลือกใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีเนื้อสัมผัสเบาบางที่สุดก่อน ปอนด์ไม่ชอบทาสกินแคร์เยอะเกินไป จึงเลือกสกินแคร์ที่ทาเพียงตัวเดียวตอนก่อนนอน

มาเริ่มกันเถอะ นี่คือผลิตภัณฑ์ที่จะมาแนะนำวันนี้นะคะ
D'ORA Nano Boosting Rose Essential Series Night Cream 30g

อันนี้คือคุณสมบัติคร่าวๆของผลิตภัณฑ์นะคะ
คุณสมบัติเด่นของ ครีมสเต็มเซลล์ D'ora Nano Boosting Cream เกรดพรีเมี่ยม
• ผิวแข็งแรงสุขภาพดี
• เพิ่มความเนียนนุ่ม ชุ่มชื้น ให้ผิวดูเต่งตึง
• ผิวเรียบเนียน ลดริ้วรอย ฝ้า กระ จุดด่างดำ
• ปกป้องผิวหน้าจากมลภาวะ ที่เป็นสาเหตุของริ้วรอยและความหมองคล้ำ
• ปรับสภาพผิวให้ดูสุขภาพดี เลือดฝาด
• เนื้อครีมซึมเข้าบำรุงชั้นผิวได้อย่างล้ำลึก รวดเร็ว ไม่เหนียวแหนะหนะ
• อ่อนโยน ปลอดภัย สำหรับทุกสภาพผิว แม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย เหมาะสำหรับสภาพผิว ทุกเพศ ทุกวัย

แกะกล่องกันเลยดีกว่าาาาา
กระปุกแบบว่า เรียบหรูดูดีมากๆเลย

เปิดฝา ดูเนื้อครีมกันคะ
เนื้อครีมไม่เหนียวมาก ค่อยข้างบางเบา

ลองเทสให้ดูชัดๆด้วยฝ่ามือ

สังเกตได้ว่าเนื้อครีมเกลี้ยง และซึมเข้าผิวได้ง่าย
แถมยังมีกลิ่นอ่อนๆของกุหลาบจากธรรมชาติซึ่งช่วยในการบำบัดและบรรเทาความเครียด

มาลองทาที่หน้ากันเลย
ผลลัพธ์หลังจากใช้นะคะรู้สึก หน้าขาวกระจ่างใสขึ้นค่ะ รูขุมขนกระชับขึ้น ริ้วรอยจางลงผิวเด้ง เต่งตึง เรียบเนียน กระชับ ผลลัพธ์ที่ออกมาค่อนข้างพอใจมากๆค่ะ ที่สำคัญไม่รู้สึกแพ้เลย และหน้าดูชุ่มชื่น สุขภาพดีมากๆเลยคะ

เดี๋ยวผ่านไปสักสามอาทิตย์ปอนด์จะมารีวิวเพิ่มเติมให้ดูนะคะ
ขอบคุณทุกคนมากค่าาาา ^_^

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
17 มี.ค. 2561 เวลา 8:40 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 14:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
กระปุกน่ารัก
19 มี.ค. 2561 เวลา 10:11 น.
ความคิดเห็นที่ 4
thx

19 มี.ค. 2561 เวลา 10:21 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล