Bio Essence BN Top

รีวิว Egg Planet เมื่อแชมพูหนูไข่แดงบอกว่ารักผม

16 มี.ค. 2561  |  2483   5  
วาเลนไทน์ที่แล้วมีคนมาบอกรักผมก็เขินอ่ะเส่ วันนี้จะมาพูดถึงผมกัน ฟังไม่ผิดครับ ผมเนี่ยแหละครัช ๕๕๕๕ แล้วใครบอกรักใครอะไรยังไงเดี๋ยวเล่าให้ฟังกันนะครัช คิคิ ต้องเล่าก่อนเลยว่าปีที่ผ่านเนี่ย ผมมีความรัก ผมสนุกกับการใช้ชีวิตเป็นอย่างมาก ดูผมปีในปีที่ผ่านสิครัช

แต่แล้วทุกอย่างก็พังลง เพราะความรักที่ไม่ดูแลของผมเอง ผมพังมาก ผมเสียใจ แต่ไม่แคร์สุด ตั้งแต่ผมมีน้องเขาเข้ามา เอาจริงถ้าไม่ได้น้องเค้าช่วยไว้ผมก็แอบไม่มั่นนะ น้องคือใครแล้วทำไมน้องต้องบอกรักผม? ท๊าด๊า….

โอ๊ยเขินอ่ะ>< เราไม่ได้แทนตัวเองว่าผมหรอก แต่วันนี้เราจะพูดถึงเรื่องของผมของเราต่างหาก แฮร่แชมพูEgg Planet จาก Daeng gi meo ri แบรนด์ดังจากเกาหลีที่หลายคนคงคุ้นหูกัน ขึ้นชื่อเรื่องแชมพูดูแลเส้นผมของจริง น่ารักใสใสซนๆใช่ม๊า ภายนอกน่าตาหน้าน่ารักแต่ไม่ก๊องแก๊งนะจ๊ะ

เราขอเรียกน้องว่า แชมพูหนูไข่แดงให้น่ารักตามแพ๊คเกจนะคะ เพราะเขาเนี่ยมาส่วนผสมมาจาก ไข่แดง ที่มีเคราตินและโปรตีน ซ่อมแซมผมที่แห้งเสีย แตกปลาย เปราะขาดมาก ให้กลับมาสุขภาพดีและน้ำผึ้ง กล้วย ฟักทอง และเลมอนให้ความชุ่มชื่นอย่างล้ำลึกกับเส้น ควบคุมความมันบนเส้นผมและหนังศรีษะ วิตามินเอในฟักทอง ช่วยให้ผมแข็งแรง ป้องกันผมกรอบ แห้งเสีย ให้กลับมามีน้ำหนักอีกครั้งและ ไม่ใส่สารแต่งสีและMineral Oil ซึ่งเป็นส่วนผสมจากธรรมชาติล้วนๆ เรามั่นใจว่าปลอดภัยหายห่วง ต้องให้ธรรมชาติได้ช่วยฟื้นฟูผมเราหน่อยเจอสารเคมีมาเยอะเกินไปแหละ

ว่าแล้วเราไปดูกันแต่ละตัวกันหน่อยนะครัช ยัง ยังอีก

Egg Planet Keratin Shampoo

ขอเมาส์หน่อย เมื่อก่อนเนี่ยแม่เราจะเอาไข่แดงมาหมักผมอยู่บ่อยๆ บอกเลยว่าเลอะเทอะไปหมดทุกครั้งที่ทำ รวมทั้งกลิ่นคาวไข่คลุ้งทั้งบ้าน เจอตัวนี้รีบแนะนำแม่เลยค่ะ เพราะน้องหอมมากกกกกกกกกก สระทีกลิ่นลอยไปสามบ้านอันนี้พูดไม่เว่อร์เลย

เนื้อแชมพูเป็นสีเหลืองขุ่นๆ นึกภาพตามนะคะเพราะจินตนาการสำคัญ อารมณ์เหมือนไข่ขาวเปื้อนไข่แดงจางเลย

เราจะใช้น้องสระผม 2 ครั้ง โดยครั้งแรกจะเป็นการชะล้างสิ่งสกปรกก่อน แล้วรอบที่ 2 จะเป็นการสระเพื่อบำรุงเส้นผม ตัวนี้นอกจากจะช่วยทำความสะอาดเส้นผมแล้ว ยังช่วยดีท็อกซ์ผมจากสารเคมีต่างๆ อีกด้วย
จากนั้นเราจะใช้น้องอีกตัว เป็นคอนดิชั่นเนอร์หมักผมเพื่อบำรุงอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งหน้าตาน้องคอนดิชั่นเนอร์ก็น่ารักซุกซนประมาณนี้ค่ะ 

Egg Planet Keratin Hair Pack

น้องเป็นคอนดิชันเนอร์ ที่ช่วย คืนผม นุ่ม สวย แข็งแรง สุขภาพดี ไม่ชี้ฟูปกติเราจะเป็นคนผมค่อนข้างมันเราเลยไม่ค่อยชอบใช้คอนดิชันเนอร์ เนื่องจากล้างยากและทิ้งความมันไว้บนผมทำให้ผมยิ่งมันเลยไม่ปลื้มเท่าไหร่ แต่น้องเขาไม่เลย ไม่ทิ้งความมันบนเส้นผม แถมผมยังกลับมาสุขภาพดีเหมือนเดิม แม้เราจะผ่านการทำสีผมมาหนักหน่วงแค่ไหน

เนื้อคอนดิชันเนอร์จะเป็นครีมสีเหลืองอ่อนๆ อารมณ์ไข่ขาวที่ปั่นให้เป็นวิปแล้วค่ะ จินตนาการเก่งใช่มั้ยล๊าหลังสระผม เราจะชโลมให้ทั่วผม จากนั้นจะทิ้งไว้สักพัก2-3 นาทีแล้วล้างออก

นี่เป็นสภาพผมที่อ้างว่าไม่มีเวลาสระผมมา 2 วันเอ๊ง

ก็จะสภาพประมาณนี้แหละค่ะ จะเหนียวๆชี้ฟูจัดทรงยาก และมีความกระด้างจากการทำสีผมมาก่อนหน้าอยู่แล้วด้วย แต่อย่าเพิ่งประนาณว่าเราเป็นคนซกมกกันค่ะ เราทำเพราะอยากให้เพื่อนๆ เห็นภาพเฉยไม่ได้อ้างอะไรเล๊ย

และนี่เป็นผมที่ใช้ด้วยผลิตภัณฑ์ Egg Planet 

ความรู้สึกหลังใช้มาสักพัก อย่างที่บอกแหละค่ะ ผมเราค่อนข้างพังจากการทำสีผมอย่างหนักหน่วง กลับมาค่อยๆสุขภาพเดิมเกือบร้อย100%ผมไม่กระด้างแห้งเสียเหมือนเมื่อก่อน ผลลัทธ์ถือว่าน่าพอใจเลยทีเดียวค่ะ

ใครอยากหามาลองใช้กันไม่ต้องพรีไกลถึงเกาหลีค่ะ เขามีขายแล้วที่อีฟแอนด์บอยค่ะ ขวดละ598 บาท แต่ตอนเราซื้อเราซื้อมาตอนช่วงโปรซื้อ1 แถม1 ค่ะ ราคาแรงหน่อยก็ถือว่าคุ้มค่าแก่การลงทุนเลยค่ะ

และก่อนจากกันไปวันนี้ เรามีคำคมกาละแมร์มาฝากกันเช่นเดิมค่ะ ผมเสียต้องบำรุง ผมรักคุณต้องทำยังไง

ไปแล้วจ้า ไม่ต้องไล่ แล้วจะมาให้ในกระทู้หน้า อิอิ:P

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ผมสั้นจะเสียก้อตัดทิ้งได้​ ​ดุแล​ง่าย
17 มี.ค. 2561 เวลา 15:07 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เลอค่า
17 มี.ค. 2561 เวลา 17:07 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
18 มี.ค. 2561 เวลา 12:12 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่า
19 มี.ค. 2561 เวลา 13:01 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล