Bio Essence BN Top

รีวิวครีมน้ำนมลา ทำให้หน้าเรานุ่มๆ ใสๆ ของ Beauty Idol ค่ะ

13 มี.ค. 2561  |  1907   2  
สวัสดีค่า กลับมาอีกครั้งจ้าาา หลังจากที่เคยรีวิว Beauty Idol Reborn Essence ไปนะคะ วันนี้เรามารีวิวผลิตภัณฑ์ตัวที่ 2 คือ เป็นเซ็ตเดียวกับเอสเซนส์ที่รีวิวไปนะคะ แต่ MediEviL ว่ามันโอเคอ่ะ เลยซื้อแบบครีมมาใช้ด้วย ตัวครีมนี้ ชื่อเต็มๆ คือ Beauty Idol Reborn Day and Night Cream Mask
คือเป็นครีมมาส์กตอนกลางคืนก่อนนอนก็ได้ หรือจะใช้ทาเช้าเย็นก็ได้ แต่ที่เราใช้คือ เอามาทาเป็นมาส์กก่อนนอน (ทาหนาๆ หน่อย แต่ไม่ต้องหนามาก) เพราะตอนเช้าใช้เอสเซนส์อยู่แล้ว
เอาล่ะ มาดูรีวิวกันเลยจ้าPackagingแพคเกจมีความสวยใสไฮโซอีกแล้ว กล่องเป็นสีขาวมุก และมีลวดลายวินเทจ สไตล์บิวตี้บุฟเฟ่ต์มากๆ (เพราะครีมตัวนี้ก็เป็นในเครือของบิวตี้บุฟเฟ่ต์)
พอแกะออกมา อู้วววว งานดี งานละเอียด สวยอ่ะ ไม่ดูไก่กา มีที่ตักครีมด้วยนะ ทำให้มือเราไม่ต้องโดนครีมในขวด อุณหภูมิครีมก็จะได้คงที่ (อันนี้คิดเองนะว่ามันจะได้ไม่เสียเร็ว)(แต่ช้อนแอบเล็กไปนิดนึงนะคะ สำหรับเรา แต่ก็ใช้ได้ค่ะ หยวนๆ)
กลิ่น ก็มีกลิ่นหอมอ่อนๆ เหมือนเอสเซนต์ค่ะ เราชอบนะ เหมือนได้ทำสปาไปในตัว มาสก์แล้วหลับไปเลย ก็สบายผิวดีค่ะ (แต่บางคนจะไม่ชอบให้มีน้ำหอมนะ อันนี้แล้วแต่คนค่ะ)
เนื้อครีม 
เนื้อครีมค่อนข้างแน่น ไม่เหลวจนเกินไป ทำให้มาส์กได้แบบไม่ต้องเปลืองครีมมาก แต่พอมาส์กได้ซักพัก เค้าซึมลงผิวนะ คือไม่มัน ไม่เยิ้มอ่ะ จับๆ หน้าดูตอนเช้า ก็นุ่มดีนะไม่เหนียวเหนอะด้วยเพราะฉะนั้นใครใช้ทาเป็นครีมทาเช้าก่อนแต่งหน้ากับทาก่อนนอนก็น่าจะไม่มันไม่เยิ้มค่ะ (ขนาดเราพอกหนาหน่อยแล้วนอน ตื่นมาก็ไม่เลอะนะ)
สรรพคุณ 
(เรายกมาให้ดูอีกทีนะ เราเคยเขียนไปแล้ว เราอ่านตามฉลากข้างกล่องและไป search ดูสารแต่ละตัวอีกทีว่าดีจริงรรึป่าว) ที่เด่นๆ เลยก็จะมีในเรื่องของ 1. ผลิตภัณฑ์นี้ทำจากน้ำนมลาเป็นส่วนประกอบหลัก (นมของลา; Donkey’s milk) นำเข้าจากต่างประเทศ ซึ่งในน้ำนมลานี้จะมีองค์ประกอบหลัก (ก็คือโปรตีนนั่นเอง) ที่มีสัดส่วนคล้ายกับน้ำนมมนุษย์เรามากที่สุด เพราะฉะนั้น ในเรื่องนี้เราค่อนข้างโอเค เพราะน่าจะบำรุงผิวได้อย่างล้ำลึกจริงๆ เพราะอะไรก็ไม่ดีไปกว่านมแม่เราอีกแล้ว จริงม๊า 2. มีสารสกัดจาก Ginseng Berry ซึ่งเราก็รู้กันอยู่แล้วว่า Berry นั้นมีสารต้านอนุมูลอิสระสูง จริงๆ เราก็ทานวิตามิน C อยู่นะ เพราะมันเป็นคอลลาเจน เบส และมีสารต้านอนุมูลอิสระ ดังนั้น ผิวเราจะเด้งใส ซึ่งตัว Berry ก็น่าจะทำหน้าที่ตรงนี้ได้ดีเช่นเดียวกัน 3. มีสาร NIO-OXY ที่เค้าเคลมว่าเห็นผลดีกว่า Arbutin (Arbutin คือสารที่ทำให้หน้าขาวใสโดยไปยับยั้งการทำงานของเมลานิน) ถึง 1050 เท่าแน่ะ (โหหหหหหว)4. ผลิตภัณฑ์นี้ได้รับการตรวจสอบแล้วว่าไม่ทำให้เกิดการระคายเคืองกับผิว (Irritation Certificated)

เวลาเรามาส์ก เราจะตักมาประมาณ 2-3 ช้อน แล้วเกลี่ยๆ ให้ทั่ว (แบบไม่ได้ลงหนามากนะคะ เหมือนๆ ทาครีมก่อนนอนแหละแต่ทาเยอะหน่อยๆ) ลงครีมเสร็จก็ตบๆๆๆๆ หน้าผลักครีมให้เข้าไปในผิวง่ายๆ นิดนึง แล้วก็นอนเลยค่ะ

หลังจากมาส์กทิ้งไว้เลยทั้งคืน ตื่นขึ้นมา เฮ้ย ผิวตึง เด้งๆ ดีอ่ะ ชอบ รู้สึกผิวได้รับการปรนนิบัติขั้นสุดเราใช้ประมาณ 3-4 วันครั้งนะ แต่เพื่อนๆ จะใช้เป็นครีมทาบางๆ ทุกวันเช้าเย็นก็ได้ หรือใครจะมาส์กหนาๆ ก่อนนอนแบบเราทุกคืนก็ได้นะ แต่เราก็ประมาณ 3-4 วันครั้งพอ เพราะว่าช่วงนี้ไม่ได้ไปออกรอบตีกอล์ฟสมบุกสมบันมาก (แต่ถ้าช่วงไหนออกรอบบ่อยก็คงต้องใช้ทุกวันอ่ะนะ)
หน้าเราหลังจากใช้ ก็จะประมาณนี้ จะเห็นว่ามันเรียบ เนียน เต่งตึงดีนะ ริ้วรอยอาจจะยังมีอยู่ แต่รู้สึกเลยว่าผิวนุ่มขึ้นมากค่ะ ฝ้ากระก็ไม่มีเพิ่มนะ มีจางๆ พอน่ารัก 5555เวลาไปออกรอบเล่นกีฬา ก็ไม่ต้องโบกรองพื้นหรืออะไรไปเลย โบกแต่เอสเซนส์และครีมกันแดด ก็เครแระ ไม่หมอง ไม่มัน

ให้คะแนนกันหน่อยเราให้ 8.5/10เราให้คะแนนความบำรุงผิว ความอ่อนโยน ไม่แพ้ ความที่เค้าใส่สารบำรุงตัวทอปๆ และค่อนข้างเยอะ และบอกส่วนประกอบที่ใช้ได้ครบข้างกล่องเราขอหักคะแนนเรื่องช้อน เล็กไปนิด ต้องตักหลายรอบ 55555 และน้ำหอม (เราชอบ แต่บางคนไม่โอเคเพราะบางคนแพ้น้ำหอม เลยหักคะแนนหน่อยนะ)
วันนี้เราขอจบการรีวิวไปเพียงเท่านี้ก่อนนะคะเด๋วรีวิวตัวต่อไป อาจจะเป็นผลิตภัณฑ์กันแดดที่เราใช้ตอนออกรอบตีกอล์ฟกลางแจ้ง ตัวไหนเอาอยู่ เอาไม่อยู่ ไว้คอยติดตามกันน๊าาาาา

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าลองจร้า
15 มี.ค. 2561 เวลา 5:10 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล