คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

หยุดความแห้ง แต่ไม่หนักหน้าด้านด้วย นมลา !!

25 ก.พ. 2561  |  1087   2  
ครีมนมลาBEAUTY IDOL DONKEY MILK REBORN เพิ่งได้ไปตำของใหม่มาค่ะ อยากมารีวิวอันนี้มากเนื่องจากช่วงนี้รู้สึกมีปัญหาผิว อาจจะเพราะนอนน้อยด้วยนะคะ รู้สึกผิวขาดมอยส์เจอร์นะ แต่ตอนกลางวันมัน งงมะ? จริงๆเมื่อก่อนผิวค่อนข้างมัน และเป็นผิวผสมค่ะ เห็นครีมตัวนี้ความน่าสนใจเพราะว่ามีส่วนผสมของนมลา ได้ยินว่านมลา เรามาถึงจุดนี้แล้ว น้ำมันม้า นมลา  - น้ำนมลา มีองค์ประกอบคล้ายคลึงกับน้ำนมแม่ - ช่วยในการป้องกันผิวจากอนุมูลอิสระ - ช่วยควบคุมความชุ่มชื้นของผิว - ช่วยเพิ่มสารอาหารให้กับผิวที่แห้งกร้าน ลดอาการระคายเคืองผิว - เพิ่มความกระชับ ยืดหยุ่นให้กับผิว - รักษาสมดุลของน้ำและไขมันในชั้นผิว คุณสมบัติดีมาก ว่าแล้วก็อยากลอง จัดมาทั้งเซ็ทเลย มีแค่ 2 ตัว  ตอนแรกก็คิดว่า ส่วนตัวนะ จะเอาไว้ใช้แค่ตอนกลางคืน
 รู้สึกตอนลองคือ ครีมมันข้นๆ เพราะลองกับหลังมือค่ะ น่าจะเหมาะกับเราที่นอนห้องแอร์ตอนกลางคืนมาก

First Impression เรียกว่าแพคเกจนี่ดึงดูดเข้าหาเลยดีกว่า สวยมากตั้งแต่กล่อง ยันขวดยันกระปุกเลยค่ะ ขนาด 50ml อายุงาน 2 ปีหลังจากเปิดแล้ว ..ตัวดร้อปเอสเซ้นส์ ราคาอยู่ที่ 1,250.- ส่วนมาส์ก 990 บาท แต่อาจจะลองหาโปรดีๆได้นะคะ  Use หัวปั๊ม เราใช้ 1 ปั๊มก็เพียงพอทั่วหน้า ขอบอกว่าหน้าใหญ่พอสมควรจ้ะ แต่นวดวนไปกับฝ่ามือก็ทั่วถึงนะคะ เนื้อครีมกลิ่นหอมอ่อนๆก็จะฟินๆเวลาประทับลงบนใบหน้า ทาเอสเซ้นส์จบปุ๊บ ก็ต่อด้วยมาส์กแต้มห้าจุดเบาๆบนใบหน้าค่ะ ไม่ต้องป้ายมาเยอะ ชอบตรงที่ ฝากระปุกเค้ามีช้อนเล็กๆ มาให้เรา ไม่ต้องเอานิ้วป้ายครีมโดยตรงจากด้านในกระปุกค่ะ พูดได้เลยว่ากลิ่นหอมอ่อนๆเค้าทำเราฟินมาก ใช้ตามคำบอกเลย คือตอนก่อนนอนและเช้า  Effects จากที่ได้ใช้ คืนแรกที่ใช้ ด้วยความที่มีสิวนิดหน่อยด้วยแหล่ะ แอบคิดว่าจะสิวขึ้นมั้ย แต่ปรากฏว่า ตื่นมา รีบลูบหน้าลูบตา สัมผัสแรกเลยคือผิวนุ่ม ชุ่มชื้นขึ้นแบบก่อนนอนที่ทาก็รู้สึกว่ามันน่าจะเก็บความชุ่มชื้นดีแฮะ แต่พอตื่นมา โอ้โห รู้สึกว่าผิวนุ่มเนียนมาก แบบฟีลกู้ดมากค่ะ งงในความรุ้สึกนี้ แถมก็ไม่มันไปอีก อัลไลจะดีขนาดนี้ *ร้องไห้* แล้วคือ สิวไม่ขึ้นด้วยนะจ้ะ อัศจรรย์มาก เรื่องกระจ่างใส ก็คือสีผิวไม่ช่วยระดับที่เรียกว่าปุบปับ สำหรับการใช้มาหลายวัน รู้สึกว่าสิวไม่ขึ้นเพิ่มด้วยอันนี้คือชอบมากเลย หน้าเหมือนมีความชุ่มชื่นแล้วก็เหมือนปรับสมดุลความชุ่มชื่นบนใบหน้า เนื้อครีมนมนี่เหมือนจะข้นๆเหนียวๆมันๆไรงี้ แต่คือผิดคาดมาก ซึมไปกับผิวเลยทำให้เราแบบใช้ติดมากตอนนี้ ใช้มาหลายวันแล้วเลยอยากมารีวิวให้ฟังความน่าใช้เผื่อใครที่รู้สึกว่าผิวหน้าแบบ มัน หรือเป็นสิว ใช้ตัวนี้ได้ไหม คือตอบแทนเลยว่าได้แถมไม่ขึ้นอ่ะ ไม่แพ้เลยด้วย คือพูดเลยว่า ถ้ารู้สึกดีขนาดนี้ ราคาขนาดนี้ไม่เสียดายตังค์สักบาทเลยนะ ราคาจับต้องได้

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 23:32 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล