[REVIEW] ENCHARIS สกินแคร์ที่ทำให้ลดอายุผิวลง 10 ปี

25 ก.พ. 2561  |  1368   5  

สวัสดีค่ะสาว ๆ วันนี้มาพบกันอีกเช่นเคยพร้อมกับ Item เด็ดที่เคทต้องนำมาฝากสาว ๆ
ตัวนี้บอกเลยว่าไม่รีวิวไม่ได้ค่ะ ใช้ดีมากกกกกกกโดยเฉพาะสำหรับสาว ๆ ที่อายุ 30 อัพ !!!

ด้วยวัย และมลภาวะ ทำให้เราเริ่มมีปัญหาผิวที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน 
ไม่ว่าจะเป็นริ้วรอย ผิวไม่เต่งตึงเหมือนตอน 20 ต้น ๆ
ความหมองคล้ำที่สะสมมาตลอด จุดด่างดำ กระฝ้า โอ้โหหหห ปัญหาเยอะมากกกกก

ยิ่งอายุเพิ่มมากขึ้น เราก็ต้องยิ่งบำรุงผิวให้มากกว่าเดิม
จะใช้ครีมบำรุงทั่ว ๆ ไปก็อาจจะไม่ตอบโจทย์กับปัญหาผิว
และแน่นอนค่ะ Item เด็ดของเคทในวันนี้ 
จะพาสาว ๆ ทุกคนไปปฏิวัติผิวกันใหม่ด้วย....ENCHARIS
เคทไปเจอมาที่ EVEANDBOY ค่ะวันนั้นตั้งใจไปหาครีมบำรุงผิวที่เหมาะกับอายุ....
เราไปดูคุณสมบัติของเค้ากันเลยดีกว่าค่ะ

ENCHARISADVANCED BLEMISH REPAIR CREAM
ครีมบำรุงผิวหน้าสูตรพิเศษ ด้วยสารสกัดน้ำมันจระเข้มีประสิทธิภาพในการช่วยลดเลือนรอยแผลเป็น
เพิ่มความชุ่มชื่นให้กับผิว ผสานคุณค่าจากสารสกัดทองคำบริสุทธิ์
สารสกัดจากสาหร่ายที่ช่วยกระตุ้นการผลิตคอลลาเจนในชั้นผิวทำให้ผิวเรียบเนียน
ลดเลือนริ้วรอย จุดด่างดำและร่องลึก สารสกัดจากอัลฟ่าอาร์บูตินยังช่วยทำให้ผิวว่างสดใส 
มีชีวิตชีวา และดูอ่อนเยาว์ขึ้นอีกด้วย

โอ้โหหห คุณสมบัติน่าสนใจมากใช่มั้ยคะ ^^
และเคทการันตีด้วยเลยค่ะ เพราะทดลองใช้มา 1 เดือน 
ผิวหน้าเด็ํกและนุ่มชุ่มชื้นขึ้นกว่าเดิม
อยากเห็นภาพกันแล้วใช่มั้ยคะ ?ไปชมกันเลยค่ะ ^^

หน้าตาสวยหรูหราอลังมากกกกก มาในธีมม่วง-ทองค่ะ

เปิดออกมาเป็นแบบนี้ค่ะ
ตัวกระปุกสวยงามมากกกก ชอบค่ะ

ว้าวววว โดนเวทย์มนต์ซะแล้วค่ะ ^^ แพ็คเก็จสวยจริง ๆ ค่ะ

ดูเนื้อครีมสิคะ เข้มข้นมากกก

ทดสอบเนื้อผลิตภัณฑ์ค่ะ
เนื้อครีมเข้มข้น แต่เบา ปาดลงบนผิวแตกตัว และซึมเข้าผิวได้ดีเยี่ยมค่ะ
ทิ้งให้ Set ตัวซักครู่ผิวก็ชุ่มชื้น แต่ไม่เหนอะหนะค่ะ

ทดสอบบนผิวหน้าให้ชมกัน ^^
ใช้ปุ๊บผิวชุ่มชื้นมาก ความแห้งกร้านจะทำร้ายเราไม่ได้อีกต่อไป

เคททดลองใช้มาระยะเวลา 1 เดือนเต็มค่ะ
มาดูผลลัพธ์กันชัด ๆอย่างแรกเลยผิวกระจ่างใสขึ้นค่ะ ผิวฟู เต่งตึงมากขึ้น 
จุดด่างดำจางลงรอยกระจางลงไปค่อนข้างเยอะ แต่ยังไม่หมดนะคะ
 กระฝ้าต้องใช้เวลาค่ะรูขุมขนกระชับขึ้นพอสมควรเลย รอยสิวจางลงแบบชัดมากกกก

เป็นไงกันบ้างคะสาว ๆ น่าลองใช้มั้ย ^^
เคทลองมาแล้วชอบมากเลยค่ะ คือมันเหมาะกับสาว ๆ ที่มีปัญหาผิววัย 30+ จริง ๆ
เป็นการลงทุนกับผิวที่ยอมรับเลยว่าคุ้มค่ามาก ๆ ค่ะผิวดูเด็กขึ้นจนหลาย ๆ คนทักเลยน๊าาา

สาว ๆ อย่าลืมนะคะ นอกจากบำรุงผิวแล้ว
นอนพักผ่อนเยอะ ๆ ดื่มน้ำเยอะ ๆ จะยิ่งทำให้ผิวดีขึ้นไวค่ะ
สำหรับวันนี้เคทขอตัวไปนอนก่อนนะคะ
สวัสดีค่าาา ^^

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
25 ก.พ. 2561 เวลา 23:34 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
27 ก.พ. 2561 เวลา 10:54 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
27 ก.พ. 2561 เวลา 10:55 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณค่ะ*-*
27 ก.พ. 2561 เวลา 11:40 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่คลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล