คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

REVIEW :: เคล็ดลับผิวสวยสุขภาพดีฉบับสาวเกาหลี

24 ก.พ. 2561  |  1469   4  
อันนยองฮาเซโย... สวัสดีค่ะทุกคน ช่วงที่ผ่านมาเบได้ลองใช้ครีมตัวนึงค่ะ เขาเป็นครีมที่มีนวัตกรรมการผลิตจากประเทศเกาหลี ที่จะช่วยเติมน้ำให้ผิวใส ฉ่ำวาว แบบสาวสุขภาพดี สาวๆที่ต้องการให้ผิวขาวใสแบบปลอดภัยเนี่ย มาทางนี้เลยค่ะ ครีมที่เบพูดถึงคือChloris Lucent White Mineral Water Cream (ชลอริส ลูเซนท์ ไวท์ มิเนอรัล วอเทอร์ ครีม) นอกจากจะบำรุงผิวเราแล้ว ยังช่วยปรับเฉดสีผิวเราให้สว่างกระจ่างใส 1-2 เฉดเลยด้วยChloris Lucent White Mineral Water Cream เขามีส่วนผสมหลักๆอยู่ 2 อย่างค่ะ1. Pearl Extract หรือสารสกัดจากไข่มุก เจ้าสารสกัดตัวนี้เขาจะไปช่วยปรับให้ผิวใสขึ้น ลดความหมองคล้ำ เสริมสร้างเซลล์ผิวใหม่ ช่วยลดริ้วรอย ช่วยให้ผิวเรียบเนียนยิ่งขึ้น ทำให้ผิวแลดูสุขภาพดี อย่างเป็นธรรมชาติ และยังช่วยฟื้นฟูผิวที่หยาบกร้าน เพิ่มความนุ่มนวลและความอิ่มน้ำให้แก่ผิวได้ดียิ่งขึ้น2. Glacier water น้ำแร่จากธารน้ำแข็งอลาสก้า จะช่วยทำให้ผิวของเรารู้สึกสดชื่น เปล่งปลั่ง เมคอัฟติดทนทั้งวัน และยังช่วยลดริ้วรอย ผ่อนคลายผิว ชะลอความแก่ของผิวได้ดีมาดูแพคเกจจิ้งเขากันค่ะ เป็นหลอดสีขาว มาพร้อมด้วยกล่องสีขาวค่ะ ดูเรียบๆ สะอาด ใช้งานง่ายด้านหลังกล่องและด้านหลังหลอดครีมค่ะ เขาจะบอกรายละเอียดส่วนผสมซึ่งเป็นภาษาเกาหลี (อ่านไม่ออกค่ะ) แต่มีเลข อย ให้เราตรวจสอบได้ แค่นี้ก็สบายใจหายห่วงได้ค่ะ มั่นใจได้ว่าปลอดภัยวันหมดอายุมีที่ก้อนกล่องค่ะ หากทำกล่องหายก็ดูได้ที่ปลายหลอดนะคะเปิดฝาออกจะเห็นแผ่นกั้นก่อนนะคะให้แกะออก ทางออกของครีมที่หลอด บีบออกมาได้ปริมาณที่ต้องการใช้เลยค่ะ รูไม่ใหญ่ จะได้บีบมาไม่เปลือง 5555เนื้อครีมมีสีขาวข้นเลยค่ะ มีกลิ่นหอมละมุนๆ ไม่ฉุนจมูก แต่พอทาไปสักพักกลิ่นจะจางหายไปค่ะ เห็นหอมๆแบบนี้ไม่ระคายเคืองผิวหน้าแต่อย่างใดนะคะลองทากับหลังฝามือให้ดูค่ะ จะเห็นความแตกต่างอย่างชัดเจนเรื่องการปรับสี เห็นแบบนี้เขาช่วยปรับให้เราในระยะยาวด้วยนะคะ หากใช้ไปเรื่อยๆประมาณ 14 วันก็จะเห็นผลลัพธ์อย่างชัดเจนค่ะภาพก่อนและหลังใช้ของเบเองค่ะ ประมาณ 14 วัน จะเห็นผลลัพธ์ที่ชัดเจนเลยค่ะว่าผิวหน้าดูสว่างขึ้น ไม่มันเยิ้ม สิวลดลง จุดด่างดำ รอยดำดูจางลงดู ผิวก็ดูอิ่ม ทาแล้วหน้าไม่ลอก ไม่เป็นคราบขาว ที่สำคัญทำให้เมคอัพติดทนค่ะ แนะนำเลยค่ะ

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
24 ก.พ. 2561 เวลา 11:40 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ

24 ก.พ. 2561 เวลา 21:43 น.
ความคิดเห็นที่ 3
*-*
25 ก.พ. 2561 เวลา 11:33 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำคลีนซิ่งออยล์สูตรใหม่! Shuuemura blackOil pore purifying fresh cleansing oil ตอบโจทย์ปัญหาผิวมันหรือลดความมันส่วนเกินเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล