ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุด

หน้าแพ้เครื่องสำอางมา รักษาหน้ายังไงให้หายจากอาการแพ้ไวๆดีคะ

22 ก.พ. 2561  |  611   6  
รบกวนสาวๆคอสเมเน็ทหน่อยค่ะ เราเพิ่งซื้อคสอ.มาใหม่ก็ลองแต่งไปงานซะหน่อย ปรากฎว่าวันรุ่งขึ้นสิวอุดตันผลุดมาเป็นดอกเห็บเลยค่ะ ออกมาเยอะมาก อยากจะกรี๊ดใส่หน้าตัวเอง 1 ที รับหน้าตัวเองตอนนี้ไม่ได้เลยค่ะ จะไปข้างนอกต้องใส่หน้ากากตลอด เหมือนคนป่วยตลอดเวลา อยากให้หน้าที่แพ้นี่หายๆค่ะ เราจะรักษายังไงดีคะ ตั้งแต่เกิดมาหน้าไม่เคยแพ้อะไรเลย มีแต่ชนะมาตลอด ยกเว้นคสอ.อันนี้ค่ะ เซ็งมาก

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เคยมีอาการแพ้ เครื่องสำอางค์นะคะ หยุดใช้เครื่องสำอางค์ ครีมทุกอย่าง ล้างหน้าด้วยน้ำตะไคร้ต้มอย่างเดียวเลยค่ะ วิถีชาวบ้าน *-*
22 ก.พ. 2561 เวลา 16:50 น.
ความคิดเห็นที่ 2
หันมาใช้ครีมที่ไม่มีสารเคมีดูค่ะ อาจจะไม่ได้หายไวมากแต่ก็หายขาดชัวร์
5 มี.ค. 2561 เวลา 17:49 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ตอนนั้นเราดูจากคลิปของมิ้นชี่ค่ะ ใช้แล้วหน้าหายแพ้ไวค่ะ เราซื้อของkindnessมาใช้
https://youtu.be/gPgZAWYCACU
7 มี.ค. 2561 เวลา 11:11 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ลองใช้ Physiogel + Kindness ดูค่ะ สองตัวนี้ช่วยให้ผิวเราแข็งแรงขึ้นหน้า ให้หน้าไม่แพ้ ชุ่มชื้นเหมือนกัน แต่ส่วนตัวเราชอบของ kindness มากกว่าเพราะเบาหน้ากว่า
8 มี.ค. 2561 เวลา 13:33 น.
ความคิดเห็นที่ 5
งดแต่งหน้าเลยค่ะจะช่วยให้สิวหายไว ใช้เจลล้างหน้าที่รักษาสิว ใช้สกินแคร์จากธรรมชาติเดี๋ยวหน้าจะดีขึ้นเองค่ะ อย่าไปใช้สารเคมีให้หน้าได้พักหายใจบ้าง
9 มี.ค. 2561 เวลา 12:07 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อยชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~10 เกลือขัดผิว ยี่ห้อไหนดี สครับผลัดเซลล์ เผยผิวเนียนใสออร่าดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) 5 สูตรบูสต์ผิวไบร์ท หน้าใสกว่าเลี้ยงผีกะ! แถมเรื่องเล่าแปลก ๆ ในการเสริมความงามกิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล