Bio Essence BN Top

Review : เติมความฉ่ำให้ผิวแบบขีดสุด ด้วย Aqua Natural Mask Cream จาก Mulanse’ Vol.2

21 ก.พ. 2561  |  7408   7  

นอกจากครีมบำรุงผิวแล้วเพื่อการฟื้นฟูผิวอย่างล้ำลึก ถึงขีดสุดดดด เราจะมาแนะนำผลิตภัณฑ์เป็นมาส์กบ้างAqua Natural Mask Cream จาก Mulanse’ ซึ่งเป็นแบรนด์นำเข้าจากเกาหลี ซึ่งตัวเราใช้เป็น Sleeping mask อยู่ เพื่อช่วยในเรื่องของความชุ่มชื้น แก้ปัญหาผิวขาดน้ำ โบกปุ้บก่อนนอน ตื่นเช้ามาให้หน้าเด้ง พร้อมแต่งหน้าทุกลุคเลยค่ะ

Packaging มาโทนสีขาวแดง ดูหรูดูแพงมาก ติดอย่างเดียว

กระปุกน้ำหนักเยอะ มีโอกาสตกแตกด้วย

ต้องระวังนิดนึงนะคะ 

ในกล่องมีช้อนตักมาส์กมาให้ด้วยค่ะ เพื่อป้องกันการสัมผัสเนื้อผลิตภัณฑ์โดยตรง

ช่วยในเรื่องของความสะอาดและรักษาประสิทธิภาพของเนื้อมาส์ก
ขนาด100 ml. ค่ะ

ส่วนของ Texture ของ mask :เป็นเนื้อครีมสีขาวข้น มีความลื่นๆ เหมือน ซิลิโคนเบส บอกไม่ถูกเกลี่ยง่าย ซึมไว พอเกลี่ยแล้วจะรู้สึกเย็นสดชื่นที่ผิว ไม่กองบนผิว ไม่เหนียวเหนอะด้วยค่ะ สบายหน้ามากๆ ที่เลิฟมาก คือกลิ่นหอมมมม มาก ดมแล้วผ่อนคลาย นอนหลับสบายด้วยกลิ่นจริงๆค่ะ

ความรู้สึกหลังใช้2 สัปดาห์ด้วยความที่เราเป็นชะนีผิวแห้งมากกก คือเป็นขุยลอกช่วงจมูกถ้าใครเคยจับผิวหน้าตัวเองแล้วรู้สึกมันแห้ง หยาบกร้าน เราคือเพื่อนกันค่ะ
ช่วงไหนบำรุงไม่พอเวลาแต่งหน้าก็เป็นคราบ หน้าดรอปเร็ว แต่งแล้วไม่ติด 

พอได้ลองตัวนี้ที่มาคู่กับครีม คือรู้สึกหน้ามันดูฉ่ำค่ะ ผิวมันดูอิ่มน้ำแล้วก็ชุ่มชื้นจริง 

หน้าคือนิ่ม คือดี เวลาแต่งหน้าแล้วรู้สึกผิวดี ไม่ต้องลงเยอะ โชว์ผิวได้ สรุปชอบมากกก

( ซึ่งก่อนหน้าได้มีพูดถึงตัวครีมที่มาในเซทเดียวกัน 

เราบอกเลยว่าใครที่ปัญหาผิวแห้งขาดน้ำ ใช้คู่กัน เซทนี้เอาอยู่จริงๆค่ะ )

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:31 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่เคยเห็นเลย ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 14:34 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอบคุณค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 17:01 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ ใช้คู่กับอีกตัวของแบรนด์ mulanse คือตัวน้ำหยด intensive gel ใช้ควบคู่กัน เติมน้ำให้ผิวตัวแรก เสร็จ มาลงตัวมาส์กนี้ เพื่อให้คงความชุ่มชื้น และปรับผิวหน้าให้เด้ง เนียนใส ลบรอยสิว ดำๆ แดงๆ จางลงได้ ต้องใช้เป็นประจำครับ!
22 ก.พ. 2561 เวลา 9:31 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ตัวนี้ได้ใช้ค่ะ ดีมากเลย มันเหมือนมีแผ่นฟิล์มเคลือบหน้าไว้ ให้ดูฉ่ำเหมือนผิวสาวเกาหลีเลยค่ะ กลิ่นก็ค่อนข้างจะหอม ชอบมากค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 11:31 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ตัวนี้ได้ใช้ค่ะ ดีมากเลย มันเหมือนมีแผ่นฟิล์มเคลือบหน้าไว้ ให้ดูฉ่ำเหมือนผิวสาวเกาหลีเลยค่ะ กลิ่นก็ค่อนข้างจะหอม ชอบมากค่ะ
22 ก.พ. 2561 เวลา 11:31 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล