Bio Essence BN Top

แพ้น้ำหอม แถมผิวแพ้ง่าย อยากตัวหอมให้แฟนหลง มงมาลงที่ Dermapon Baby Lotion ขวดสีชมพู

13 ก.พ. 2561  |  8509   11  
ขอกล่าวทักทายทุกคนที่เข้ามาในกระทู้ของเรานะคะ กระทู้นี้จะว่ากันด้วยเรื่อง“ความตัวหอม”สาวๆ คนไหนที่อยากมีตัวหอมต้องไม่พลาด เพราะวันนี้เราจะมาแชร์ประสบการณ์ผู้รัก ผู้หลง เพราะตัวหอมนี่แหละค่ะ เรื่องจะเป็นมายังไงแล้วใช้อะไรถึงมัดใจผู้อยู่มาม๊ะ! มาดูกัน

เรื่องมันเริ่มมาจากแฟนเราชอบพูดถึงผู้หญิงคนอื่นที่เดินผ่านไปผ่านมาว่าตัวหอมอย่างงั้นอย่างงี้ ถามหน่อยผู้หญิงคนไหนจะชอบให้แฟนมาชมผู้หญิงคนอื่นต่อหน้าคะ เราก็มีอาการหัวร้อน งอนบ้าง โกรธบ้าง แต่ก็เข้าใจเค้านะคะ แหม!ใครๆ ก็ต้องชอบคนตัวหอมทั้งนั้นแหละ แต่ตัว จขกท. เป็นชะนีประเภทแพ้น้ำหอม ผิวบอบบาง จะใช้ได้ก็แต่ผลิตภัณฑ์ของเด็ก กลิ่นก็จะแบบเด็ก เบาๆ ไม่ยั่วยวน ก็พยายามหาของหอมๆ มาลองใช้ แต่สุดท้ายก็มาจบที่ผลิตภัณฑ์สำหรับเด็กเช่นเคย 555555 ไปไหนไม่รอด นั่นก็คือDermapon Organic pH5.5 Baby Lotion Ultra Moist Double Milk & Vitamin E

ขอเรียกชื่อสั้นๆ ละกัน ว่าDermapon Baby Lotionขวดนี้นี่แหละค่ะที่เป็นจุดเปลี่ยนพลิกผันทำให้ลืมวันลืมคืนหลังใช้ แอร๊ยยยย>///<บ้า ติดเรทเว่อร์ รายการต่อไปนี้เหมาะสำหรับผู้ชม 20+ เท่านั้น 555555 ล้อเล่นค่า มันก็ไม่ถึงขนาดนั้น แต่หลังใช้ครั้งแรกแล้วคือได้ผลเกินคาดจริงๆ มันเป็นกลิ่นแบบเด็กที่ต่างจากผลิตภัณฑ์ของเด็กทั่วไป แฟนก็ชมว่าตัวหอม กลิ่นแบบไม่ใช่กลิ่นแบบแป้งเด็กทารกแรกเกิดไรงี้ มันจะมีความหอมนมๆ หอมเหมือนขนมแต่ไม่เลี่ยน ให้อารมณ์ประมาณกลิ่นเด็กสาว 15 16 หวาน ละมุน คุณหนูๆ ประมาณนั้นเลยค่ะ แฟนเลยบอกทำไมกลิ่นตัวหอมหวานเหมือนขนมเลย ขอชิมได้ม๊ะแอร๊ยยยย>///

ความเลิศของนางไม่ได้มีแค่กลิ่นหอมชวนสัมผัสอย่างเดียวเท่านั้นนะคะ เพราะผลพลอยได้ คือ หลังใช้มาได้สักพักผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื้น น่าสัมผัสมากเว่อร์ จากเคยเป็นคนผิวแห้งกร้าน ผิวหยาบ ไม่น่าสัมผัส แต่พอใช้ตัวนี้แล้วผิวเปลี่ยนแปลงมาในทางที่ดีขึ้นมากเว่อร์ ไอเลิฟเลยค่ะ และข้อดีอีกอย่างของตัวนี้คือ เป็นหัวปั๊ม ทำให้ใช้งานง่าย แถมมาในขนาดที่ใหญ่ใช้ได้นานเลยแหละค่ะ
หัวปั๊มใช้ดี กดไม่ยาก ไม่ก๊องแก๊ง สะดวกใช้งานง่ายค่ะ

มาถึงเรื่องของเนื้อโลชั่น เนื้อจะเป็นสีขาวข้น ดูแล้วเหมือนจะหนักผิวหลังทา แต่จริงๆ คือไม่หนักผิวเลย ทาแล้วสบายผิวมาก ไม่เหนียวเหนอะหนะหรือทำให้รำคาญผิวเลยค่ะ

การซึบซาบของโลชั่น ทาแล้วถูๆ เกลี่ยๆแปปเดียวก็ซึมเข้าผิวหายไปหมดแล้วค่ะ ถือว่าดีเลย ไม่ต้องมาถูนานๆ กว่าจะซึมเพราะโลชั่นที่เคยใช้มาบางตัวกว่าจะซึมใช้เวลานานมากกก

เนี่ย!ดูสิคะคู๊ณณณ ถูไม่กี่ทีเข้าผิวไปหมดแล้วจ้า เลิศ

มาแอบดูที่ข้างขวดกัน ผสมอะไรบ้าง
-มอยเจอร์ไรเซอร์มิลค์โปรตีนจากพืชโอ๊ตมิลค์ และซอยมิลค์ ช่วยบำรุงผิวและลดโอกาสแพ้ ระคายเคือง
-เชียบัตเตอร์ ทำให้ผิวเนียนนุ่ม เก็บความชุ่มชื้นให้กับผิวยาวนานกลิ่นหอมๆ น่าจะมาจาก 2 ส่วนแรกนี้แน่ๆเลย หอมลงตัวสุด
- มีวิตามินอี ช่วยฟื้นบำรุงผิวให้แข็งแรง ชุ่มชื้น สุขภาพดี
-มีออร์แกนิค คาโมมายล์ ปกป้องผิวบอบบางไม่ระคายเคือง
-ผ่านการทดสอบการแพ้แล้วว่าปลอดภัย ไม่ระคายเคืองผิว อ่อนโยนแม้ผิวบอบบาง เพราะปราศจาก 7 สารระคายเคือง (7Free From)พวกพาราเบน,แอลกอฮอล์, สีและอื่นๆ (อันนี้ใส่เท่าที่รู้มานะคะ)

- pH – balanced 5.5 รักษาสมดุลและปกป้องน้ำหล่อเลี้ยง ตามธรรมชาติของผิว คุ้นมะกับคำว่า pH สมัยเรียนวิทยาศาสตร์ตอนเด็กเคยทดสอบกันป่าว ตอนนั้นเคยทดสอบในน้ำ ในดิน ดูความเป็นกรดด่าง ไรงี้ คราวนี้ค่า pH เป็นเรื่องของผิว ตามประสาคนรักสวยรักงาม ผิวบอบบาง แพ้ง่ายต้องรู้ไว้บ้างน๊า ว่าสภาพผิวสุขภาพดีต้องมีค่า pH 5.5 นะ และๆ Dermapon Body Lotion ขวดนี้บอกว่ามีค่า pH 5.5 ต่อมนักวิทยาศาสตร์วัยเด็กกระตุก นึกสนุกขุดความรู้เก่า แอบเอากระดาษลิตมัสที่ทำงาน มาจุ่มทดสอบค่า pH ความเป็นกรด ด่าง พิสูจน์ดูว่าเป็นไปตามที่เค้าเคลมไว้มั้ย ผลปรากฏว่าแถบสีของกระดาษลิตมัสหลังจุ่มลงในโลชั่นแล้ว มีสีใกล้เคียงกับแถบสีเลข 5 ซึ่งก็ใกล้เคียงกับค่าที่เคลมไว้จริงด้วย ดังนั้นคนที่ผิวบอบบาง แพ้ง่าย ใช้ได้สบาย หายห่วงค่ะ

เล่ามาถึงตอนนี้ เริ่มรู้สึกจะกดแป้นคีย์บอร์ดไม่ถูกละฟอ แฟนสะกิดไม่หยุดเลยอ่า ต้องขอจบกระทู้เพียงเท่านี้ก่อนแต่แอบทิ้งท้ายอีกไว้นิดส์นึงใครที่ผิวบอบบาง ผิวแพ้ง่าย แต่อยากตัวหอมจนแฟนหลง ต้องลองค่ะ ถึงแม้จะเป็นผลิตภัณฑ์สำหรับเด็ก แต่ห๊อม หอมผิวเนียนนุ่มชุ่มชื้น น่าสัมผัส อ่อนโยนไม่ระคายเคืองผิวDermapon Body Lotionขวดสีชมพู ขวดเดียวครบ แบบว่าเด็ดกว่าที่คิด จนต้องมอบมงมงลงไปเลย@@%%โฮพเบ฿๕ตค แอร๊ย!!เดี๋ยวๆ สะกิดไม่หยุด ไปก่อนจริงๆแล้วน๊าบายยย 5555

11 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
 ว้าย!!! เราก้อใช้ตัวนี้เหมือนกันเลยค่ะ กลิ่นหอมน่ารักๆผิวลื่นเหมือนก้นเด็ก 555 แต่เราใช้ทาตอนเช้าอ่ะ เดี๋ยวเปลี่ยนมาทาตอนกลางคืนบ้างดีกว่า แฟนจะได้สะกิดจัดหนักแบบจขกท.บ้าง อิอิ
13 ก.พ. 2561 เวลา 22:18 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เป็นคนผิวแพ้ง่ายเลยซื้อตัวนี้มาใช้เหมือนกันเลยค่ะ เราว่าอ่อนโยนดีแถมช่วยให้ผิวนุ่มอีดด้วย กลิ่นก้อหอมออกแนวหวานๆ ที่สำคัญคือแฟนชอบซุกไซร้ 555 เป็นผลพลอยได้ที่ดีจริงๆค่ะ เค้าบอกผิวเรานุ่มแถมหอมขึ้นมากๆเลย
15 ก.พ. 2561 เวลา 14:24 น.
ความคิดเห็นที่ 3
งื้ออออ :3 เราก็ใช้อยู่นะคะ ขวดสีนี้จะบอกว่าเราชอบกลิ่นมากก เนื้อครีมก็ซึมไวดีด้วย ใช้แล้วผิวนุ่มชุ่มชื้นเหมือนผิวเด็กเลยค่ะกลิ่นหอมติดตัวทั้งวันเลย แฟนเรานี่ชอบเอาแขนเราไปดมมากบอกว่าหอมดี5555
15 ก.พ. 2561 เวลา 22:21 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ตัวนี้หอมมากจริงๆค่ะ เราชอบสุดๆ แฟนก้อชอบเหมือนกัน ใช้แล้วฟินกันไปตามๆกัน อิอิ เนื้อครีมก้อไม่เหนอะหนะ ทาแล้วลูบไล้ได้ไม่มีสะดุดเลยคร้าาา 555
17 ก.พ. 2561 เวลา 9:40 น.
ความคิดเห็นที่ 5
โอ้ยยโลชั่นเดอมาพอนขวดชมพูหาซื้อยากด้วยอ่าาของหมดตลอดเลย ที่บ้านก็ติดแต่โลชั่นเดอมาพอนเพราะหอมจริงๆค่ะ
19 ก.พ. 2561 เวลา 19:23 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ทาแล้ว ผิวนุ่มมาก ออกจากบ้านก็หอมติดตัวเลย ไม่ต้องเปลืองเงินซื้อน้ำหอมมาฉีดเลยค่ะ
20 ก.พ. 2561 เวลา 16:27 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เราเลยค่ะชอบที่แฟนมาคอยฟัดคอยหอม เพราะมันแสดงถึงความรักที่เค้ามีให้เรามากแค่ไหน
แต่ก็มีบ้างที่เค้าเห็นผญ.เดินผ่านแล้วก็ชมนู่นนั่นนี้ เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ แต่เราก็ต้องดูตัวเองค่ะ
ว่าเรามีดีกว่าเค้าตรงไหน555 เรื่องนี้เรากินขาด เพราะน่าจะเป็นเรื่องกลิ่นตัว
แฟนชอบบอกว่าเราตัวหอมอิอิ เลยชอบมาฟัด อิอิของดีอยู่ที่จขกท.รีวิวเลยค่ะ เป็นโลชั่นที่หอมมว๊ากกก
หอมจนกลิ่นติดตัวเลยค่ะ แนะนำนะคะใครอยากโดนฟัดโดนหอมต้องใช้ตัวนี้เลยค่าาาคอนเฟิร์ม..
20 ก.พ. 2561 เวลา 21:57 น.
ความคิดเห็นที่ 8
คนแพ้ง่ายผิวแห้ง เหมาะมาก ค่ะ เรานี่ใช้ยี่ห้ออื่นไม่ได้เลยใช้แต่เดอมาพอน ถูกกับเราที่สุดแล้วผิวดีขึ้นกว่าเดิมเยอะเลยค่ะ
21 ก.พ. 2561 เวลา 17:02 น.
ความคิดเห็นที่ 9
ใช้อยู่เหมือนกันค่ะ ขวดนี้ยอมรับเลยว่าหอมมากๆค่ะ ทาแล้วผิวนุ่มด้วย อ่อนโยนสุดๆ
21 ก.พ. 2561 เวลา 21:31 น.
ความคิดเห็นที่ 10
ขอบคุุณมากค่ะ เราก็ใช้ค่ะไม่ใช่เฉพาะเด็กใช้ เป็นอะไรที่ทาทุ๊กกวันและเหมาะกับผู้ใหญ่อย่างเราด้วย เพื่อการดึงดูคุณฝาชีเราต้องพร้อมทุกสถานการณ์^^
22 ก.พ. 2561 เวลา 9:17 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล