Bio Essence BN Top

รีวิว มาส์กลอกสิวเสี้ยนชาโคล ลอกสิ้วเสี้ยนสะใจ ราคาน่ารัก

13 ก.พ. 2561  |  6148   3  
สวัสดีค่าาเพื่อนๆ
กลับมาพบกับเบลล์อีกแล้วว แน่นอนว่าวันนี้เบลล์มีไอเทมเด็ดๆ มารีวิวกันอีกแล้วจ้าไหนๆ มีเพื่อนๆคนไหนที่มีปัญหาสิวเสี้ยน สิวหัวดำ อุดตันรูขุมขนแบบเบลล์บ้างมั้ยคะ แก้ไขเท่าไหร่ก็ไม่หายยยสักที มันเป็นปัญหาที่หงุดหงิดรำคาญใจสุดๆ เวลาเราส่องกระจกแล้วพบว่าผิวหน้าดูไม่เรียบเนียน มีจุดๆ ดำๆ เต็มไปหมด โดยเฉพาะบริเวณจมูกข้างแก้ม วันนี้เบลล์เลยมีไอเทมเด็ด หาซื้อง่าย แถมราคาน่ารักที่ช่วยแก้ปัญหาอย่างตรงจุด มาแนะนำเพื่อนๆกันจ้าาา
นั่นก็คือ .."The Original CHARCOAL PEEL OFF MASK" ลอกสะใจ สิวเสี้ยนหลุดเป็นตอ!!
เบลล์ว่าหลายๆคนคงจะคุ้นหน้าคุ้นตาเจ้าแผ่นลอกสิวเสี้ยนของแบรนด์นี้กันมาบ้างแล้ว แต่ตอนนี้เค้าได้ออกตัวมาส์กชาโคลลอกสิวเสี้ยนมาเพิ่ม เรียกว่าเพิ่มความสะใจมากขึ้นไปอีก เพราะสามารถทาเป็นมาส์กแล้วลอกสิวเสี้ยนได้ทั่วหน้าเลยยย! ซึ่งปกติเบลล์จะชอบลอกสิวเสี้ยนเป็นประจำอยู่แล้ว เพราะมันช่วยทำให้ผิวหน้าเราแลดูเรียบเนียนขึ้น รูขุมขนกระชับขึ้น ทำให้แต่งหน้าติดผิวมากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ ^^
อันนี้เป็นมาส์กCharcoal ในรูปแบบซอง ที่วางขายอยู่ทั่วไปเลยซองนี้มีขนาด 5 มล. ราคาเบาๆ สบายกระเป๋าเพราะแค่ซองละ 35 บาทเอง
และแบบซองนี้ ปกติ 1ซอง สามารถใช้ทาได้ทั่วใบหน้า 1 ครั้งพอดิบพอดีเลยจ้า ฉีกซองปุ๊บ ทาปั๊บ สะดวกฝุดๆ
และเค้ามีออกแพคเกจแบบขนาดใหญ่ด้วยนะคะ เป็นอะไรที่เซอร์ไพส์มากๆเพราะยังไม่เคยเห็นแบรนด์ไหนทำแพคเกจแบบนี้มาก่อน ราคาเพียงแค่ 129 บาทเอง ซึ่งหลอดใหญ่นี้เบลล์สอยมาที่ อีฟแอนด์บอย จ้า แต่แอบแว้บๆ เห็นที่ บิวเทรี่ยมเองก็มีเหมือนกันนะ ^^
แพคเกจแบบหลอดแบบนี้ใช้งานสะดวกมากขึ้น เพราะหัวเป็นแบบเฉียง 45 องศา
บีบออกมาแล้วปาดๆ ลงผิวมาส์กก็ออกมาแล้วว
บางคนที่เพิ่งลองใช้ครั้งแรก อาจจะยัง งงๆ ด้านหลังกล่องก็มีอธิบายขั้นตอนการใช้อย่างละเอียดเลยล่ะสบายใจได้เลยย
สำหรับเพื่อนๆ ยังมึนๆ งงๆ ว่าเจ้ามาส์กแบบหลอดใช้ยังไง เบลล์มี Howto วิธีการใช้มาให้เพื่อนๆดูกันค่าาา
- Step 1 -
บีบเจ้าตัวมาส์กชาโคลของเราออกมา
- Step 2 -
เวลาทา เราก็บีบออกมา และถูไปจนทั่วหน้าเอียงตาม 45 องศา แบบนี้เลย
**เทคนิคการทา** เบลล์แนะนำว่าหากทาไปเรื่อยๆ แบบไม่สะดุด ควรบีบออกมาในปริมาณที่มากหน่อยแล้วค่อยๆเกลี่ยให้ทั่วค่ะ และยิ่งเราทามาส์กหนา ยิ่งทำให้เกลี่ยง่ายมากยิ่งขึ้น รวมไปถึงตอนลอกออกจากผิวหน้าก็ยิ่งทำได้ง่ายมากยิ่งขึ้นด้วยค่ะ และตามจุดซอกมุมหากเข้าไปไม่ถึง แนะนำให้ใช้นิ้วช่วยปาดๆได้เล็กน้อยค่า ^^
- Step 3 -
ทิ้งไว้ 15 นาทีจ้า
- Step 4 -
15 นาทีผ่านไปแล้วว หน้าเริ่มตึงๆ ก็เริ่มทำการลอกมาส์กของเราออกได้แล้วจ้าา
- Step 5 -
เราจะค่อยๆ แกะออกจากผิวจากขอบๆหน้าก่อน ค่อยๆลอกออกทีละนิดนะคะ เพราะแผ่นมาส์กเค้าค่อนข้างติดหน้า มีความรู้สึกยิบๆ เล็กน้อย แถมดูดสิวเสี้ยนได้สะใจฝุดๆ
นี่เราก็ลอกออกมาแบบนี้เลยย อิอิ
ชะวิ้งงง!! เป็นภาพจริง ไม่มีสแตนอินใดๆ อาจจะสยองขวัญไปสักหน่อย แต่อยากจะบอกว่า สะใจมากกก555+ ความสิวเสี้ยน ใดๆ หลุดออกมาดีมากก โดยเฉพาะบริเวณข้างแก้ม จมูก และคางค่ะ ออกมาสะใจสุดๆ และเบลล์จะใช้มาส์กสิวเสี้ยนนี่ สัปดาห์ละ 2 ครั้งค่ะ
ด้วยความที่เบลล์เป็นคนชอบใช้มาส์กลอกสิวเสี้ยนมากๆ เลยแอบแวะไปซื้อตามร้านสะดวกซื้อใช้บ่อยๆ และลองใช้มาหลายแบรนด์ ถ้าเทียบกับคุณภาพ และราคา ถือว่าเจ้าตัว The Original CHARCOAL PEEL OFF MASK ทำได้ค่อนข้างดีทีเดียว
สภาพก่อน - หลัง มาส์กลอกสิวเสี้ยน จะเห็นได้ชัดว่าความมันส่วนเกินดูลดลง กระจ่างใสขึ้นเล็กน้อย และผิวดูเนียนละเอียดขึ้น รูขุมขนกระชับขึ้น
สรุปผลความพึงพอใจโดยรวม คือดีย์ มันลอกได้สะใจจริงๆ แถมยังหาซื้อได้ง่ายตามร้าน 7-11 ทุกสาขา, ร้านขายยาชั้นนำ เช่น วัตสัน ซูรูฮะ บูทส์ อีฟแอนด์บอยด์ หรือห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วไปได้เล้ยย หรือเข้าไปดูรายละะเอียดได้ในเว็บไซต์เลยจ้า www.mintjulepmask.com หรือ www.facebook.com/mintjulepmasquethailand

ส่วนวันนี้เบลล์ขอตัวไปก่อน พบกันใหม่รีวิวหน้าจ้าบ๊ายบายย

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
13 ก.พ. 2561 เวลา 10:26 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าลองแหะ
14 ก.พ. 2561 เวลา 16:11 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล