Bio Essence BN Top

รีวิว The Pure I'm Kids ครีมกันแดดสำหรับเด็กเล็ก และผู้ที่มีผิวแพ้ง่าย ผลิตโดยบริษัทยักษ์ใหญ่ จากประเทศเกาหลีจ้า

19 ม.ค. 2561  |  2988   4  
 อันยองง ค่าสาวๆ 
ทักทายกันเป็นภาษาเกาหลีแบบนี้ แน่นอนว่าเบลล์จะต้องไอเทมเด็ดๆ จากประเทศเกาหลีมาแนะนำให้เพื่อนๆได้รู้จักกันค่ะ นั่นก็คือครีมกันแดดนั่นเอง แต่ครีมกันแดดตัวนี้มันมีความพิเศษสุดๆ เพราะเค้าได้ผลิตจากบริษัทยักษ์ใหญ่ ชั้นนำของประเทศเกาหลี ก็คือบริษัท Boryung Medience (เจ้าของบริษัทคือ คุณพ่อของ ซีวอน Super Junior สุดหล่อที่ครองใจสาวๆ นั้นเอง!) รู้ถึงประวัติแล้วก็รุ้สึกตื่นเต้นสุดๆ เพราะเบลล์ก็เป็นติ่งเกาหลีคนนึง555+ งั้นเรามาทำความรู้จักกับครีมกันแดดสุดพรีเมี่ยมตัวนี้กันค่า ^^
ชื่อแบรนด์ของเค้าก็คือ "ครีมกันแดด The Pure I'm Kids"เป็นครีมกันแดดที่ผลิตโดยสารสกัดธรรมชาติ จากต้นอ่อนออแกนิค แม้แต่เด็กทารกวัย 6 เดือนขึ้นไปก็สามารถใช้ได้ ซึ่งเค้าเน้นถึงความปลอดภัยจริงๆค่ะ เพราะฉะนั้นแม้แต่เด็กน้อยยังใช้ได้ ผู้ใหญ่อย่างเราก็หายห่วงค่ะ ยิ่งคนที่มีผิวแพ้ง่าย เบลล์อยากจะแนะนำให้ลองใช้ครีมกันแดดแบรนด์นี้ดูค่ะ ^^
** เครื่องหมาย "Aiege" **สินค้าที่มีเครื่องหมายนี้ ปลอดภัยสูงสุดสำหรับเด็กค่ะ เป็นเครื่องหมายที่รับประกันว่าไม่ใส่สารต้องห้าม และสารที่อาจก่อให้เกิดโทษแก่ผิวกว่า 30 ชนิด โดยเฉพาะสารที่ก่อการระคายเคืองต่อผิวเด็กแม้แต่น้อย ซึ่งเครื่องหมายนี้ออกแคมเปญโดย บริษัท Boryung Medience บริษัทยักษ์ใหญ่แห่งประเทศเกาหลีเพื่อให้ผู้บริโภคไม่ว่าจะเป็นคุณพ่อคุณแม่ หรือผู้ที่เลือกซื้อสกินแคร์ให้แก่เด็กมั่นใจ ว่าผลิตภัณฑ์อ่อนโยน และปลอดภัยจริงๆ ค่ะ เบลล์แนะนำว่าหากสาวๆที่กำลังมีน้องทารกเล็กๆ ขณะไปเที่ยวเกาหลี ลองมองหาเครื่องหมายนี้ดู เวลาช้อปปิ้งของให้เด็กๆนะคะ ^^
โดยปกติแบรนด์ The Pure I'm Kids จะออกไลน์ครีมกันแดดออกมา 4 ชนิดค่ะ ซึ่งตัวเบลล์หยิบจับขึ้นมารีวิว มี 2 ตัวด้วยกัน เดี๋ยวเบลล์จะพาไปรีวิว พร้อมทดสอบประสิทธิภาพให้ดูพร้อมกันเลยค่าา ^^
ตัวแรกเป็น ครีมกันแดด.."THE PURE I'm Kids Micro สูตร Bubble Sun Mousse SPF50+ PA+++"ตัวนี้จะเป็นครีมกันแดดเนื้อ Micro Bubble Mousse (เนื้อมูส) ที่ป้องกันรังสีจาก UVA UVB มีสารสกัดจากธรรมชาติ จากต้นอ่อนออแกนิค อาทิเช่น Alfalfa, Broccoli, Cabbage ฯลฯ และยังผสมด้วยน้ำแร่จากเทือกเขาชายฝั่งประเทศแคนนาดาที่อุดมด้วยแร่ธาตุหลายชนิด ที่อ่อนโยนต่อผิวสุดๆ เป็นตัวที่ขายดีมากๆ ในหมู่ผู้ใหญ่เช่นกันค่ะ เพราะด้วยความเป็นเนื้อมูสเบาสบายผิว แถมใช้งานสะดวกค่ะ เพราะทาได้ทั้งหน้า และตัวค่ะ ^^
- วิธีใช้ -ตัวกันแดดเนื้อมูสตัวนี้ ควรเขย่าก่อนใช้ทุกครั้งนะคะ เพราะด้วยความเค้าเป็นเนื้อมูสที่มีส่วนผสมของน้ำแร่ การเขย่าขวดจะทำให้ส่วนผสมมีความเข้ากัน และสามารถกดออกมาเป็นเนื้อมูสหนานุ่มได้เลยค่า ^^ **ช่วงแรกของการเปิดขวดเบลล์แนะนำให้เขย่าหลายๆทีหน่อยนะคะ อิอิ**
จากนั้นก็กดครีมกันแดดออกมา จะได้เป็นเนื้อมูสนุ่นๆ ฟูๆ สีขาวสะอาดอย่างที่เห็นเลยย
ซึ่งความดีงานของกันแดดเนื้อมูสตัวนี้คือ ทาแล้วซึมง่ายมากก ไม่ทิ้งความมัน เหนียวเหนอะหนะ ให้เรารำคาญใจเลย แถมฟิลลิ่งในการทาก็นุ่มๆ สบายผิวสุดๆ ไม่แปลกใจเลยที่ใครๆก็ชอบเจ้าครีมกันแดดมูสตัวนี้ค่ะ อ้ออ และที่สำคัญกันแดดเนื้อมูสตัวนี้ สามารถทาได้ทั้งผิวหน้า และผิวตัวเลยนะคะ เลิศมากๆ ^^
แอบทดสอบความมันของ กันแดดเนื้อมูสกันค่าจะเห็นว่าพอทากันแดดลงปุ๊บก็ ซึมลงผิวโดยใช้เวลาเพียงไม่นาน ไม่ทิ้งครายมัน เหนียวเหนอะหนะให้รำคาญตัวเลยล่ะ เบลล์ว่าเป็นอะไรที่เหมาะกับอากาศเมืองไทยบ้านเราสุดๆค่ะ
มาต่อกันที่ครีมกันแดดตัวที่ 2 กันค่ะ มีชื่อว่า.."Swim & Play Waterproof Sun Cream SPF50+ PA+++"ตัวนี้เป็นครีมกันแดดสูตร Waterproof แบบกันน้ำค่ะ สามารถกันแดดได้ทั้ง UVA UVB มีส่วนผสมจากธรรมชาติสารสกัดจากวานิลลลา จากประเทศ Tahiti สารสกัดจากแตงโม ทับทิม ว่านหางจระเข้ ดอกแอปเปิ้ล และดอกพีช รวมไปถึงยังมีส่วนผสมจากน้ำแร่เทือกเขาชายฝั่งประเทศแคนนาดาที่อุดมไปด้วยแร่ธาตุที่อ่อนโยนสุดๆ แม้แต่ผิวเด็กทารกวัย 6 เดือนยังสามารถใช้ได้เลยล่ะค่ะ
จุดเด่นของครีมกันแดดตัวนี้อย่างที่บอกเลยคือมันกันน้ำค่ะ แถมยังกันได้ดีอีกด้วย แนะนำสำหรับสาวๆที่มีผิวแพ้ง่าย และกำลังหาครีมกันแดด ที่เหมาะสำหรับไปเล่นน้ำ เล่นทะเล ครีมกันแดดตัวนี้เอาอยู่เลย่ล่ะค่ะ!
- วิธีใช้ -อันดับแรกเลยคือ แนะนำให้เขย่าเบาๆ ก่อนใช้ค่า
เนื้อของครีมกันแดดตัวนี้จะมีสีขาวสะอาด แบบกึ่งน้ำ กึ่งครีม กำลังดีค่ะ ทาแล้ว แห้งเบาสบายไม่หนักผิวเลยล่ะ ^^
มาทดสอบประสิทธิภาพความกันน้ำกันค่าา..1. เบลล์เปิดน้ำจากฝักบัวออกมาในระดับแรงสุดเลยค่ะ ซึ่งในขณะที่น้ำไหลผ่านแขนที่ทาครีมกันแดดกันน้ำตัวนี้ ก็แลดูไม่คราบใดๆ หลุดลอกออกมาเลย2. หลังจากปิดน้ำไปแล้ว จะเห็นว่าน้ำกลิ้งบนผิว เหมือนใบบัวเลยล่ะค่ะ แสดงให้เห็นว่านอกจากครีมกันแดดจะไม่ไหลแล้ว มันยังเสมือนเคลือบผิวของเราเอาไว้ตลอดเวลาที่โดนน้ำอีกด้วย3. เบลล์ลองเอาผ้าเช็ดน้ำออกค่ะ ปรากฎว่า ครีมกันแดดก็ยังสามารถเกาะผิวได้ดีมากกกก (กอไก่ล้านตัว) สรุปได้เลยว่า มันกันน้ำได้ดีมากก แถมไม่หนักผิวเลย ทาแล้วมันแลดูเนียนไปกับผิวจริงๆค่ะ
หลังจากทดสอบที่ตัวแล้ว มาทาที่หน้ากันดีกว่า ซึงกันแดดของเค้าสามารถทาได้ทั้งผิวหน้า และผิวตัวเลยนะคะ เพราะมีความอ่อนโยนสุดๆ ไม่ต้องกลัวแพ้เลยค่า ^^
โดยปกติเบลล์จะชอบใช้กันแดดตัวนี้ทาในชีวิตประจำวันก่อนไปทำงานค่ะ สาเหตุคือ ส่วนตัวเบลล์เป็นคนที่ผิวมัน มีสิวอุดตันเกิดขึ้นง่ายมากกก เบลล์จึงพยายามหลีกเลี่ยงการทาครีมกันแดด หรือเมคอัพที่หนักหน้าค่ะ และครีมกันแดดตัวนี้ก็ตอบโจทย์สุดๆ เพราะเวลาทาลงผิวแล้ว เค้าจะปรับสีผิวให้กระจ่างใสขึ้นเล็กน้อย เรียกว่าสามารถใช้แทนเบสเมคอัพได้เลยล่ะ แถมยังช่วยกันน้ำ กันเหงื่อ ไม่ทำให้อุดตันผิว ไม่ทำให้หน้ามันเยิ้มระหว่างวัน พร้อมกันแดดได้ภายในตัวด้วย เลิฟสุดๆ เป็นอะไรท่ี่ขาดไม่ได้ในช่วงนีเลยค่ะ >___
หลังจากทาแล้ว ก็แต่งหน้าทาแป้งได้ตามปกติเลยค่า ก็จะได้ผิวที่แลดูกระจ่างใส ไม่หนักหนา ดูเป็นธรรมชาติแบบสาวเกาหลีสุดๆ พร้อมกันน้ำกันเหงื่อ กันแดดได้อีกด้วยล่ะ ^^
ทีนี้เรามาทดสอบประสิทธิภาพความกันน้ำของกันแดดกันเลยดีกว่า เวลาเราล้างหน้า เช็ดเหงือระหว่างวันเนี่ยย มันจะหลุดมั้ย ไปดูกันน!!อันนี้เบลล์ทดสอบโดยการฉีดอัดสเปรย์น้ำแร่ เข้าหน้าหลายทีมากๆ จนชุ่มไปทั่วทั้งหน้าเลยค่ะ 555+
พอมองใกล้ๆ จะเห็นว่าไม่มีคราบขาวใดๆ จากครีมกันแดดตัวนี้ไหลเยิ้มออกมาเลย คือมันเสมือนเกาะเนียนกับผิวของเราไปเลยค่ะ สุดยอดด!หลังจากซับเอาน้ำออกแล้วก็หลับมาหน้าเด้งเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือความผ่องมากขึ้น เลิฟเลยย- สรุปผลความชอบหลังใช้จริง -
หลังจากที่เบลล์ได้ใช้แบบจริงจัง แล้วรู้สึกประทับใจกับครีมกันแดดแบรนด์นี้สุดๆเลยค่ะ เพราะนอกจากจะมีความอ่อนโยนต่อผิวแล้ว ยังสามารถใช้งานได้หลายหลายสถานกาณ์ อย่างเช่น ในวันสบายๆ เบลล์จะชอบนำเอาครีมกันแดดเนื้อมูสมาใช้ทาทั้งหน้า และตัวเลยค่ะ ก็จะได้ฟิลลิ่งแบบเบาสบายผิวในวันชิลล์ๆ และสำหรับครีมกันแดด สูตรกันน้ำ ก็ยังสามารถใช้ในที่ออกไปทำงาน เล่นน้ำ หรือออกกำลังกาย ที่สามารถกันน้ำ กันเหงือได้ดี แถมไม่หนักหน้า ไม่ไหลเยิ้ม ไม่อุดตัวผิวอีกด้วย ซึ่งเรื่องคุณภาพต้องยกให้เค้าจริงๆค่ะ นอกจากนั้นครีมกันแดดยังมีปริมาณที่เยอะ สามารถใช้งานได้หลายเดือนเลยแหละ เรียกว่าคุณภาพดีเกินราคาของเค้าจริงๆค่ะ แนะนำให้ไปโดนกันเลยค่ะ โดยเฉพาะสาวๆที่มีผิวแพ้ง่ายนี้ แนะนำเป็นอย่างยิ่งค่ะ! สามารถตามเบลล์ไปสอยได้ที่ นี้เลยค่า https://www.facebook.com/ThePureKids/
- ราคา -
The Pure I'm Kids Micro Bubble Sun Mousse SPF50+ PA+++ (เนื้อมูส)
ราคา 818 บาทThe Pure I'm Kids Swim & Play Waterproof Sun Cream SPF50+ PA+++
ราคา 818 บาท
จะทาออกแดดแค่ไหนก็มั่นใจ ปลอดภัยต่อผิวเรา และเด็กน้อยแน่นอนค่าาส่วนวันนี้เบลล์ต้องขอตัวลาเพื่อนไปเที่ยวก่อนน้า พบกันใหม่รีวิวหน้าค่า
อันยองงง^^

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ว้าวๆๆๆ
20 ม.ค. 2561 เวลา 8:44 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณค่ะ
20 ม.ค. 2561 เวลา 14:03 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ชอบกันแดดเนื้อมูสโฟมมากๆทาก่อนออกจากบ้านทุกวัน ใช้ง่าย ไม่รู้สึกหนักผิว แถมกันแดดได้จริงๆอีก แต่ตอนนี้อยากลองตัวกันน้ำบ้างแล้ว เผื่อทาออกไปวิ่งในสวนจะได้มั่นใจว่ากันแดดยังติดผิวไม่ละลายไปกับเหงื่อ ดีงาม^^
22 ม.ค. 2561 เวลา 21:45 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล