(รีวิว) หยุดผมร่วงจ้า อยากผมร่วงน้อยมาเลยเด้อ

18 ม.ค. 2561  |  1004   1  

อ่านชื่อกระทู้แล้วใครเป็นเหมือนเรา มาเลยค่ะ

อยู่ดีๆผมเราก็ร่วงค่ะ ร่วงเยอะด้วย ร่วงจนเพื่อนที่มาห้องทักเลยว่าเป็นอะไรรึเปล่าเพราะผมเรากระจายอยู่ทั่วห้อง เต็มพื้นห้องไปหมดจากที่เพื่อนทักก็ทำให้เราเริ่มคิดมาก เราก็รู้แต่แรกแล้วว่าตอนนี้ผมเรากำลังร่วง พอมีคนทักมันก็แบบTT___TT เศร้าอ่ะ

เราก็พยายามหาสาเหตุว่าทำไม ก็ไปปรึกษาหลายๆคนเลยว่าเพราะอะไรเราถึงผมร่วง คำถามแรกที่เพื่อนเราเลยก็คือว่าเราเปลี่ยนแชมพูรึเปล่า .. เราก็นึกขึ้นได้ว่าเราเพิ่งเปลี่ยนแชมพูไป เพราะของเก่าหมดแล้วห้างที่ไปซื้อมันไม่มียี่ห้อที่เราใช้ เราก็เลยซื้อยี่ห้ออื่นมาใช้แทนค่ะ

ซึ่งนอกจากเรื่องแชมพูแล้วสาเหตุของผมร่วงอาจจะมาจากความเครียดด้วยก็ได้นะคะ หรือที่เราชอบจัดแต่งทรงผมด้วยความร้อนอย่างการไดร์ผม ม้วนผมไฟฟ้า ก็เป็นอีกสาเหตุที่ทำให้ผมของเราร่วงได้เหมือนกันจ้า

ส่วนของเรานั้นมาจากแชมพูที่เราเปลี่ยน เพื่อนเราก็เลยบอกว่าให้กลับไปใช้แชมพูยี่ห้อเดิม แต่พอกลับมาใช้แล้วมันก็ยังร่วงอยู่ดีค่ะ น่าจะเป็นเพราะว่าผมของเราเสียไปแล้ว ทางพึ่งต่อไปของเราก็คือเปลี่ยนแชมพูอีกรอบ แต่ไปใช้แชมพูลดผมร่วงแทนค่ะ

ในห้างมีแชมพูลดผมร่วงหลายยี่ห้อมากๆจ้า เราก็ใช้วิธีเสี่ยงดวง เอายี่ห้อที่รู้จักชื่อแล้วกัน ไม่งั้นคงรู้สึกinsecure พอสมควรเพราะเราแพนิคมาก กลัวผมร่วงเพิ่มอีก

เราหยิบของ Smooth Eเป็นตัว purifying shampoo จริงๆก็มีสูตรเดียวแหละค่ะ

เริ่มจากทำความรู้จักกับแชมพูก่อน ตัวนี้เป็นแชมพูสำหรับแก้ปัญหาผมร่วง รังแค แล้วก็ผู้ที่มีปัญหาเกี่ยวกับหนังศีรษะบ่อยๆพวกเชื้อรา อาการคันอะไรพวกนี้ค่ะแชมพูรักษาและฟื้นฟูปัญหาผมร่วง ให้หนังศีรษะและเส้นผมแข็งแรงขึ้นและสุขภาพดีขึ้น เหมาะสาหรับทุกสภาพเส้นผมและหนังศีรษะ แม้ผู้ที่มีหนังศีรษะอ่อนแอ บอบบางจ้า

ส่วนผสมในแชมพูหลักๆเลยจะ100% Free of SLS, Silicone, Paraben, Colorant, Alcohol ทำให้เรามั่นใจได้ว่าปลอดภัยจากสารเคมีที่จะไปอุดตันแล้วก็ส่งผลเสียต่อหัวของเราค่ะ

โดยแชมพูขวดนี้จะมี Liquid Crystal Cleansing Technology ซึ่งจะมีส่วนผสมของ Pro Vitamin B5, Organic Organ Oil, Sunflower Seed Oil ที่จะเข้าไปช่วยบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะให้ผมของเราร่วงน้อยลงนั่นเองค่า

พูดถึงเนื้อของแชมพูกันบ้างค่ะ อย่างตัวเนื้อของแชมพูค่ะ ออกจะเป็นครีมข้นๆ สีเหมือนซุปครีมเห็ดแต่ข้นกว่า พูดแบบนี้น่าจะเห็นภาพที่สุดเลย ฮ่าๆ ซึ่งกลิ่นอันนี้เราขอโนคอมเม้นต์แล้วกันค่ะ เพราะกลิ่นมันไม่ค่อยหอมแบบที่เราชอบสักเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้แย่ถึงขนาดว่าเราจะรับไม่ได้เลยค่ะ

แชมพูสระๆไปแล้วผมจะไม่ค่อยมีฟองนะคะ ไม่ต้องตกใจ เพราะว่าสารเคมีที่ทำให้เกิดฟองมันไม่มีในนี้ค่ะ แต่ก็สระผมได้สะอาดเหมือนกันนะ 

วิธีใช้ของเรา เราจะไม่ได้สระด้วยแชมพูนี้ทุกวันนะคะ เราจะสลับกับแชมพูปกติ เพราะอันนี้ BA แนะนำมาว่าให้ใช้สลับๆกับแชมพูที่ใช้อยู่ ตัวนี้จะเข้าไปช่วย Detox ผม ให้มันชำระล้างสารเคมีออกจากผมไป สุขภาพผมเราก็จะค่อยๆดีขึ้น หลักเดียวกับพวกดีทอกซ์ลำไส้เลย

หลังจากใช้ค่ะ ผมของเราค่อนข้างร่วงน้อยลง ดูได้จากในรูปนะคะ เป็นปริมาณผมที่ลดน้อยลง จากช่วงแรกๆที่เราบ่นว่าผมเราร่วงมากมายเหลือเกินค่ะ อีกอย่างที่เราเห็นได้ชัดก็คือสุขภาพผมเราดีขึ้นค่ะ ผมของเรามีน้ำหนัก ไม่ค่อยฟูแล้ว

รูปแรกกับรูปสองเห็นความต่างมั๊ยคะ แต่รูปสองเราเป่าผมเด้อ มันเลยดูแตกต่างกันมากหน่อย แต่ถ้าไม่เป่าผมก็ทิ้งตัวลงมาตรงๆอยู่ดีค่า ตอนนี้ผมเราก็กลับมาสู่สภาวะปกติแล้วค่ะ ร่วงน้อยลงแบบมากๆแล้ว เราก็ค่อนข้างโอเคเลยใช้แชมพูสองตัวควบคู่กันไปเลยค่า

1 ความคิดเห็น

What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล