Bio Essence BN Top

[REVIEW] GRASSE โลชั่นน้ำหอมบำรุงผิว ทั้งหอม ทั้งเนียน อยากสัมผัสมั้ยล่ะ ^^

17 ม.ค. 2561  |  2883   2  

สวัสดีค่าาาา ไม่เจอกันตั้งนาน ข้ามปีกันเลยนะคะ
มาเริ่มต้นรีวิวของปีนี้กันเลยดีกว่าค่ะ
น้ำหอม กับ ผู้หญิง เป็นของคู่กันโลชั่นทาผิว ก็เป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้เช่นกันจะดีมั้ยคะ 
ถ้าเราจะมีกลิ่นหอม ๆ ไปพร้อมกับผิวสวย ๆเคทว่าดีมากกกกกก ^^

สำหรับ Item ในวันนี้นั่นก็คือ GRASSE 
โลชั่นน้ำหอมบำรุงผิว12 กลิ่น 12 แบบตามจักรราศี
กลิ่นหอมมากกกกก เทียบเท่าเคาน์เตอร์แบรนด์หรู
กลิ่นติดทนนานด้วยนะคะ 8-9 ชั่วโมงเลยบำรุงผิวได้เนียนนุ่ม ชุ่มชื่นมาก ๆ ค่ะ
เคททาครั้งแรกคือมีอาการหลงรักทันที ><
และเค้ามีสารสกัดที่ช่วยบำรุงผิวของเราได้ดีเยี่ยมอีกด้วยแหละไปดูกันเลยยย

คุณสมบัติและสารสกัด
Red Algae จากทะเลน้ำลึกของประเทศฝรั่งเศส เป็นนวัตกรรมใหม่ที่สมบูรณ์แบบ คุณภาพสูง 
สกัดได้จากสาหร่ายทะเลสีแดงจากประเทศฝรั่งเศส ช่วยปรับสภาพผิวให้ขาวขึ้นใน 3 ขั้นตอน
ยับยั้งการทำงานของโปรตีนที่เป็นตัวส่งเม็ดสีผิวที่ผิดปกติ, ยับยั้งการสังเคราะห์สาร SCF อันเป็นสาเหตุของกระแดด

Peptide เข้มข้นสกัดจากถั่ว ทำหน้าที่เป็นเกราะพิทักษ์เซลล์ผิว อุดมด้วยสารสำคัญจากสเต็มเซลล์ 
ผลิตด้วยเทคโนโลยีชั้นสูง ช่วยปกป้อง Keratinocyte Stem Cell ของผิวเราทำให้ผิวแข็งแรง 
ลดการถูกทำลายแม้ผิวกระทบแสงแดด

Nopal (ดอกกระบองเพชร) ช่วยกระตุ้นการสร้างเซลล์ใหม่อย่างอ่อนโยน เผยผิวใหม่ที่แข็งแรง สว่างใส ชุ่มชื่นกว่าเดิม

ความปลอดภัยสำคัญนะคะ
เลขที่จดแจ้ง 10-1-6010050536
เคทใช้แล้วไม่มีอาการระคายเคืองผิวใด ๆ ผ่านค่าาาา

น่าลองใช่มั้ยล่ะคะ ?มาดูแพ็คเก็จจิ้งกันเลยดีกว่า

เคทชอบมากกก เป็น Gift Box Setซึ่งมีน้ำหอมทั้งหมด 12 กลิ่น ชื่อของกลิ่นก็ตามราศีเลยค่ะ

ด้านหลังกล่องค่ะ

ดึงออกตรงนี้.... ช้า ๆ แล้วจะพบกับความสนุก ><

ทาด๊าาาา ว้าวๆ น่ารักมาก ๆ เลยค่ะเป็นหลอดขนาด 10ml.
อยากจะพกใส่กระเป๋าออกไปข้างนอกก็ได้ สบาย ๆ ค่ะ

มาดูหลอดใหญ่กันบ้างขนาด 200ml. จุใจมาก ๆ คุ้มค่าสุดๆ เลยค่ะ

ให้เป็นของขวัญก็ได้ ใกล้จะวันเกิดเพื่อน ๆ แล้ว

เปิดมาอุ้ยยยย เริ่ดดดน๊าาา

เนื้อโลชั่น สีขาว เข้มข้น กลิ่นหอมทะลุมาเลยค่ะ 555
ทาได้ทั้งตัว แต่เชื่อมั้ย??? ไม่เหนียวเหนอะหนะเลยซักนิด
วันนี้เคทเลือกใช้กลิ่น Virgo ค่ะหอมแบบ Sexy แต่มีสไตล์
เอ๊ะ งง มั้ยคะ 555คือมันจะหอม ๆ แบบดูเป็นผู้หญิงเท่ ๆ มั่น ๆ ค่ะชอบมากกลิ่นนี้ มอบมงค่ะ ><

หลังจากที่เคททดลองใช้คือเคทรู้สึกว่ากลิ่นของ GRASSE ดีมาก ๆ ค่ะ
หอมมากกกก มีกลิ่นให้เลือกหลากหลาย กลิ่นแบบเดียวกับเคาน์เตอร์แบรนด์เลย
กลิ่นติดค่อนข้างทนเลย ถ้าวันไหนที่ต้องเจอเหงื่อเยอะ ๆ พกหลอดเล็กไปเติมได้ไม่เหนียวเหนอะหนะผิวเลยค่ะ
ด้านการบำรุงผิวเคทรู้สึกว่าทาครั้งแรกผิวก็เนียนขึ้น นุ่มขึ้นมาก อาจเป็นเพราะเคทเป็นคนผิวแห้งด้วยแต่นี่แหละค่ะ 
แสดงให้เห็นว่าเค้าสามารถทำให้ผิวแห้ง ๆ ของเคทชุ่มชื้นขึ้นมาได้ทันที 55
สะดวกสบายดีค่ะ ทั้งตัวหอม ทั้งบำรุงผิวด้านราคา บอกแล้วอย่าตกใจ !!!
แบบ Gift Box Set 249 บาท !!!!
แบบหลอดใหญ่ 299 บาท !!!!!!!
ขุ่นพระ ขุ่นแม่ อะไรจะเบาขนาดนี้

วันนี้เคททำ VDO มาให้ชมกันชัด ๆ ด้วยนะคะไปชมกันเลยค่าาา

[YOUID=CJLbp1FEr90]

วันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อนนะคะ ^^แล้วพบกันใหม่สวัสดีค่าาาา

2 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้เวอร์ แพคเกจก็น่ารัก 
18 ม.ค. 2561 เวลา 9:59 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล