Bio Essence BN Top

ฝ้าเริ่มมาแล้วใครมีวิธีรักษาแบบได้ผลบ้างค่ะ

12 ธ.ค. 2560  |  332   5  
พึ่งสังเกตหน้าตัวเองแล้วเห็นฝ้าเริ่มมีความเด่นชัดขึ้น สงสัยจะเป็นเพราะตากแดดบ่อยค่ะฝ้าก็เลยขึ้นมาให้เห็น
ตอนนี้กลุ้มมากๆใครมีตัวช่วยดีๆที่ช่วยทำให้ฝ้าหายบ้างค่ะ ขอที่เห็นผลจริงๆช่วยบอกทีค่ะกังวลมากๆ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
อันดับแรกเลยอย่าตากแดดนะคะ เวลาจำเป็นที่จะต้องออกแดดควรทาครีมกันแดดด้วย ไม่งั้นฝ้าก็จะถามหาอีก ส่วนฝ้าที่เป็นแล้วก็หาวิธีรักษาค่ะ ลองใช้เซรั่มวิตามินซีดูค่ะมีหลายๆแบรนด์ลองเลือกๆดูจะช่วยเรื่องฝ้ากระดีมาก เราเคยเป็นฝ้าหายได้ก็เพราะเซรั่มวิตามินซีเหมือนกันแต่เราใช้ของKelseyค่ะ
12 ธ.ค. 2560 เวลา 20:45 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เห็นด้วยกับคุณ Jeany อย่าตากแดดเยอะค่ะ แดดนี่ตัวดีเลยที่ทำให้เกิดฝ้าและกระ ออกแดดก็หาเสื้อแขนยาวใส่คลุมด้วยค่ะ ส่วนตอนนี้ฝ้าเกิดแล้วก็ทาเซรั่มวิตามินซีไปก่อนนะคะ และระหว่างรักษาฝ้าก็ทำตามที่เราบอกด้วยน๊า ออกแดดก็หาไรป้องกันด้วย ไม่งั้นฝ้าก็จะไม่หาย บายจ้าไปละ
13 ธ.ค. 2560 เวลา 6:50 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ฝ้านี่ถ้าเป็นแล้วรักษายากเลยนะคะ เรานี่ไม่ได้เลยเรื่องแดด กลัวฝ้า กลัวกระมาก เราว่าป้องกันไว้ก่อนดีกว่าอ่ะ เรานี่ก่อนออกจากบ้านทั้งโบก snowgirl ครีมปลาฉลาม ทั้งโบกครีมกันแดด Eucerine ทั้งใส่เสื้อแขนยาว ทั้งใส่หมวก แม่แซวทุกวันนึกว่าลูกเป็นดาราเกาหลี 555 แต่เรื่องสกินแคร์ดีๆนี่จำเป็นจริงๆนะคะ ส่วนถ้าเป็นฝ้าเยอะแล้ว แนะนำให้ไปหาคุณหมอเลยดีกว่า
14 ธ.ค. 2560 เวลา 22:51 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอบคุณทุกความเห็นนะจ้า เดี๋ยวรีบปรับปรุงตัวเองเลยค่าาเซรั่มวิตามินซีคองเคลซีน่าสนๆจ้า เดี๋ยวไปตำ
18 ธ.ค. 2560 เวลา 15:14 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล