Bio Essence BN Top

[REVIEW] 8 ไอเท็มเด็ดปราบสิว ให้ผิวสวย !!

20 พ.ย. 2560  |  4194   6  

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้เคทรวมไอเท็มเด็ดๆมาถึง 8 ชนิด
ทั้งหมดนี้ใช้ในการปราบสิวให้หน้าเนียนใสมาฝากกันค่ะ

ปัญหาใหญ่ระดับชาติของสาวๆหลายคนและเป็นปัญหาที่ทุกคนจะต้องเคยพบเจอ
หรือบางคนอาจจะกำลังเป็นอยู่นั้นก็คือสิว ใช้มั้ยล่ะคะ นอกจากมันทิ้งรอยดำ รอยแดงไว้บนหน้าเรา
แล้วมันยังทำให้สาวๆอย่างเราขาดความมั่นใจอีกด้วย
วันนี้เคทเลยรวมไอเท็มเด็ดสำหรับการปราบสิวและกู้หน้าพังมาฝากกันค่ะไปดูกันเลยว่าจะมีอะไรเด็ดๆอยู่บ้าง

1. สำหรับตัวแรกคือBenzac Ac5%
เนื้อสัมผัส : เนื้อครีมสีขาว กลิ่นออกยาหน่อยๆ
ความรู้สึกหลังใช้ :ตัวนี้จะใช้ทาก่อนลาหน้าเพื่อรักษาสิวอุดตันแต่ตัวยาค่อนข้างที่จะแรงเวลาใช้ให้เบาๆมือหน่อยอย่าใช้เยอะ และอย่าทาทิ้งไว้นานจนเกินไปสำหรับคนที่ผิวแพ้ง่ายๆมาก แนะนำให้ปรึกษาแพทย์ก่อนนะคะแต่ส่วนตัวใช้แล้วชอบ เพราะรู้สึกได้ว่าสิวแห้งเร็ว และกดออกได้ง่าย

2.ตัวที่สอง คือ Cetaphil Moisturizing Lotion
เนื้อสัมผัส:เนื้อครีมสีขาว ค่อนข้างเข้มข้น ไม่มีกลิ่น
ความรู้สึกหลังใช้ :ตัวนี้ชอบมาก เหมาะกับทุกสภาพผิว แม้ผิวแพ้ง่าย เป็นโลชั่นที่ช่วยให้ความชุ่มชื่นกับผิว อ่อนโยน ปราศจากน้ำหอมและแอลกอฮอล์ตัวนี้ไม่อุดตันรูขุมขน ส่วนตัวเคทใช้ทาก่อนนะเวลานอนในห้องแอร์ แนะนำให้เพื่อนๆมีติดบ้านแล้วมันจะอุ่นใจ55

3.ตัวที่สาม Marigold Acne Gelเจลแต้มสิวดอกดาวเรือง
เนื้อสัมผัส:เป็นเนื่อเจลใสขุ่นๆ กลิ่นยาหน่อยๆค่ะ
ความรู้สึกหลังใช้:เจลแต้มสิวดอกดาวเรืองของหมอจุฬาเฮิร์บ ตัวนี้เคทชอบมากกกก มีสารสกัดจากGlycolic acid (AHA)ต้านการเจริญเติบโต ของเชื้อแบคทีเรียเป็นไอเท็มอีกตัวที่เคทRecommendสำหรับคนที่เป็นสิวควรมี ด้วยความที่ราคาไม่แพง39บาทและหาซื้อได้ง่ายๆที่7-11 ยกให้เป็นของถูกและดีเลยใช้ก็ง่ายค่ะ แค่แต้มบางๆทิ้งไว้20นาที แล้วล้างออกบอกเลยว่าสิวยุบไว้มาก มีให้เลือกทั้งแบบหลอด และแบบซองค่ะ

4.ตัวที่สี่ ครีมกันแดดCurel UV
เนื้อสัมผัส: เป็นเนื้อครีมสีขาว ไม่มีกลิ่น
ความรู้สึกหลังใช้: เนื้อกันแดดเข้มข้น มีค่ากันแดดSPF30 PA+++ เหมาะสำหรับคนเป็นสิวแพ้ง่าย ตัวนี้ใช้ดีไม่อุดตัน ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอมและแอลกอฮอล์

5.ตัวที่ห้าCurel Sebum Care Moisture Gel
เนื้อสัมผัส:
เป็นเนื้อเจลใส ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น
ความรู้สึกหลังใช้: เวชสำอางสำหรับสาวผิวแพ้ง่าย เนื้อเจลบางเบา ซึมง่าย ไม่เหนียวเหนอะหนะช่วยลดสิว ไม่ว่าจะเป็นสิวอุดตัน สิวอักเสบ แถมตัวนี้ยังไงส่วนผสมของเซราไมด์ที่จะช่วยเสริมให้ผิวของเราแข็งแรงขึ้นด้วย

6.ตัวที่หกCurel Intensive Moisture Cream
เนื้อสัมผัส: เป็นเนื้อครีมสีขาว ไม่มีกลิ่น
ความรู้สึกหลังใช้: เวชสำอางสำหรับสาวผิวแพ้ง่ายจากญี่ปุ่น เนื้อครีมบางเบา เกลี่ยซึมง่าย
ทาแล้วไม่รู้สึกหนักผิว มีส่วนผสมของเซราไมด์ช่วยฟื้นฟูผิวให้แข็งแรงและช่วยลดการเกิดสิวอุดตันได้ดีค่ะ

7.ตัวที่เจ็ด แป้งฝุ่นคุมมันde leaf THANAKA
เนื้อสัมผัส:
เป็นแป้งฝุ่นสีเหลือง กลิ่นหอมทานาคา
ความรู้สึกหลังใช้: สำหรับสาวๆที่เป็นสิวแต่อยากแต่งหน้า แนะนำให้ใช้แป้งฝุ่นตัวนี้เลยค่ะ ไม่อุดตันรูขุมขน คุมมันได้ดี ทาแล้วหน้าจะดูผ่องขาวนวลดูผิวสุขภาพดี ชอบสุดๆ

8. ตัวที่แปดมาส์กหน้า LANEIGE WATER SLEEPING MASK
เนื้อสัมผัส : เนื้อเจลสีฟ้าอ่อน มีกลิ่นหอมๆสดชื่นค่ะ
ความรู้สึกหลังใช้ : ใช้แล้วผิวหน้าชุ่มชื่นขึ้น ปัญหาสิวอุดตันลดลง มาส์กแล้วรู้สึกสบายผิว ตื่นเช้ามาหน้าจะเด้ง เนียน แต่งหน้าติดทน

เป็นยังไงกันบ้างคะ สำหรับไอเทมเด็ดปราบสิวของเคทที่เอามาแชร์ให้ทุกคนได้ดูกัน ^^
ยังไงก็ลองไปหามาลองใช้กันดูนะคะ เริ่ดแน่นอน
แล้วเจอกันใหม่ในรีวิวหน้า วันนี้เคทต้องขอตัวไปก่อน บ๊าย บาย สาวๆ 

6 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
20 พ.ย. 2560 เวลา 21:20 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ขอบคุณครับ
21 พ.ย. 2560 เวลา 5:53 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าสนใจ ขอบคุณค่ะ
21 พ.ย. 2560 เวลา 9:38 น.
ความคิดเห็นที่ 4
น่าใช้ทุกตัวเลยคะ
21 พ.ย. 2560 เวลา 11:38 น.
ความคิดเห็นที่ 5
โห้เยอะดีจัง
21 พ.ย. 2560 เวลา 17:34 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล