รีวิว เขาค้อทะเลภู Coconut Cleansing water และ Coconut Cleansing foam

16 พ.ย. 2560  |  3704   3  
สวัสดีค่าาาทุกคน แพรมีผลิตภัณฑ์จากธรรมชาติ 100% มาแนะนำทุกคนค่ะคือแพรใช้มาซักพักนึงแล้วค่ะ และรู้สึกชอบมากกกอยากมารีวิวให้ทุกคนได้ดูกันจริงๆ
เขาค้อทะเลภู Coconut Natural Cleansing Water และ Coconut Natural Face Cleansing Foam
มีแบบวิดีโอด้วยนะคะ เผื่อใครยังไม่มีเวลาอ่าน ก็จิ้มลิงค์เลยค่า
[YOUID=hdknr2uiNoE]
ทั้ง 2 ชิ้นนี้ ซื้อได้ที่วัตสันนะคะ เป็นผลิตภัณฑ์ทำความสะอาดผิวหน้า ที่ทำมาจากน้ำมะพร้าวค่ะปราศจากสารเคมีอันตราย 9 ชนิด ได้แก่oil/ Alcohol/ Sulfate/ PEG/ Paraben/ Formaldehyde/ Colorant/ Perfume/ Petroleum
อ่อนโยน เหมาะสำหรับผิวบอบบางและแพ้ง่าย
เค้าบอกว่า เช็ด/ล้าง 1 ครั้งดูแลผิวได้ถึง 4ขั้น1.Purify ทำความสะอาดหมดจดโดยไม่ทำร้ายผิว ด้วยคุณค่าไมเซลล่าร์จากน้ำมะพร้าวอ่อนเข้มข้น แทรกซึมล้ำลึกสู่ผิว คืนความบริสุทธิ์สดชื่น
2.Repair ด้วยคุณค่าจากชะเอมเทศช่วยลดอาการแพ้และระคายเคือง พร้อมซ่อมแซมความเสื่อมโทรมของผิวที่เกิดจากการสะสมของสารเคมีต่างๆทั้งในเครื่องสำอาง และมลภาวะในอากาศ
3.Balance วิซฮาเซลจะฟื้นฟูผิวให้แข็งแรง และช่วยปรับสมดุลให้กับผิวหน้า อีกทั้งช่วยกระชับรูขุมขน ควบคุมความมัน และยับยั้งการเกิดสิว
4.Nourish คุณค่าจากว่านหางจระเข้จะคืนความชุ่มชื่น และเติมความยืดหยุ่นให้ผิวสดชื่นอิ่มเอิบ

คือก่อนจะลองใช้ แพรอ่านเท่านี้ แพรก็อยากจะใช้แล้วอ่ะ แบบตื่นเต้น 5555 คือน้ำมะพร้าว ไม่เคยได้ยินมาก่อนว่าเอามาใช้ล้างหน้าคนได้ด้วย 55555 แต่ถ้ามาจากธรรมชาติ ไม่มีสารเคมีแบบนี้ แพรมั่นใจว่าต้องโอเคกับผิวแพรแน่ๆ อิอิส่วนตัวเป็นคนชอบใช้ของธรรมชาติ ออร์แกนิคอยู่แล้วด้วย ชอบอะไรที่อ่อนโยนค่ะ เพราะแพรเป็นคนผิวแพ้ง่ายนะ
เอาล่ะ มาดูกันทีละชิ้นดีกว่าเนอะเขาค้อทะเลภู Coconut Natural Cleansing Water ปริมาณ 125ml. ราคา 279 บาท
Dermatologically Tested (ผ่านการทดสอบโดยแพทย์ผิวหนัง)
100% Natural Active Ingredients

คุณสมบัติ : ไมเซลล่าร์ธรรมชาติสกัดจากน้ำมะพร้าวอ่อนเข้มข้น สำหรับผิวบอบบางแพ้ง่ายคืนความสะอาด บริสุทธิ์ให้ผิวหน้า ด้วยคุณค่าธรรมชาติปราศจากสารเคมีอันตราย 9 ชนิด ได้แก่oil/ Alcohol/ Sulfate/ PEG/ Paraben/ Formaldehyde/ Colorant/ Perfume/ Petroleum
ทำความสะอาดเครื่องสำอาง ความมัน และสิ่งสกปรกตกค้างบนผิวหน้าได้อย่างหมดจด แต่อ่อนโยน
วิธีใช้ เทลงบนสำลี เช็ดผิวเบาๆเพื่อทำความสะอาดเครื่องสำอางและสิ่งสกปรกตกค้าง
*หากมีตะกอนให้เขย่าก่อนใช้ ตะกอนที่เกิดขึ้นเกิดจากส่วนผสมธรรมชาติ ไม่มีผลต่อการใช้งาน*

กลิ่น คล้ายๆน้ำมะพร้าว ไม่มีกลิ่นน้ำหอมค่ะ หอมแบบธรรมชาติแท้ๆเลยแพรชอบตรงที่ เทใส่สำลีแล้วสำลีชุ่มมากๆๆ คือเช็ดนานขนาดไหน ก็ไม่แห้งระเหยออกไปหมด ทำให้ไม่ต้องเทเพิ่มอีก ไม่เปลืองค่ะ 555ตอนที่กำลังเช็ด จะรู้สึกเย็นๆที่ผิวค่ะหลังใช้ รู้สึกสบายผิวมากๆค่ะ หน้าไม่แห้งเลย หน้ายังคงชุ่มชื้นอยู่ แต่ไม่เหนียวเหนอะหนะแพรใช้เช็ดเมคอัพรอบดวงตาด้วยค่ะ มาสคาร่า อายไลเนอร์แบบกันน้ำก็ทำความสะอาดได้เกลี้ยงเลย ไม่ทำให้แสบตาด้วยค่ะ และเช็ดลิปสติกเนื้อแมทได้ดีเลย รอบเดียวหมดเกลี้ยงค่ะทั้งหน้า แพรใช้สำลีไป 3 แผ่นค่ะ หน้าก็สะอาดแล้วบางวันแพรขี้เกียจ กล้บบ้านดึก แพรก็เช็ดหน้าแล้วนอนเลยค่ะ 5555 ตื่นมาหน้าก็ไม่เป็นสิว หน้าไม่แห้งนะ ทั้งที่ไม่ได้ทาครีมก่อนนอน
เอาไปเลย 9/10 หักคะแนนนิดนึงตรงกลิ่นค่ะ 55555 คือกลิ่นเค้าธรรมชาติไปนิ๊ดดดดดส์ แหะๆและไซส์ที่เล็กไปนิดนึง อยากให้มีไซส์ใหญ่กว่านี้หน่อยอ่ะค่ะแต่ยังไงแพรก็ยังจะซื้อมาใช้ต่อนะคะ เพราะชอบความรู้สึกเวลาใช้ และหลังใช้ค่ะ
เขาค้อทะเลภู Coconut Natural Face Cleansing Foamปริมาณ 150ml. ราคา 279 บาท
Dermatologically Tested (ผ่านการทดสอบโดยแพทย์ผิวหนัง)
100% Natural Active Ingredients
คุณสมบัติ : เคลนซิ่งโฟมธรรมชาติจากน้ำมะพร้าว เขาค้อทะเลภู ฟองโฟมนุ่มละมุนด้วยคุณค่าจากน้ำมะพร้าว สำหรับผิวบอบบางแพ้ง่าย คืนความสะอาด บริสุทธิ์ให้ผิวหน้า ด้วยคุณค่าธรรมชาติ
ปราศจากสารเคมีอันตราย 9 ชนิด ได้แก่oil/ Alcohol/ Sulfate/ PEG/ Paraben/ Formaldehyde/ Colorant/ Perfume/ Petroleum
สามารถทำความสะอาด ผิวหน้าได้อย่างหมดจด ล้ำลึก แต่อ่อนโยนต่อผิว และไม่ทำให้ผิวแห้งตึงวิธีใช้ ใช้ทำความสะอาดใบหน้า โดยกดหัวปั๊มให้เกิดโฟมมูส ลูบไล้และนวดเบาๆทั่วใบหน้าที่เปียก แล้วล้างออกด้วยน้ำสะอาด
ขวดเป็นหัวปั๊ม ที่ปั๊มโฟมมูส ออกมาได้ดีมากๆค่ะเนื้อโฟมแน่น เนียนนุ่มมากกกก
กลิ่นคล้ายๆ cleansing waterค่ะ แต่หอมกว่า 55555 แพรชอบกลิ่นขวดนี้มากกว่า แหะๆ
หลังใช้ ผิวไม่แห้งตึงค่ะ รู้สึกได้ว่าผิวชุ่มชื้น หน้าเนียนและนุ่มมากจริงๆ ชอบจับแก้มตัวเองมาก 55555เอาไปเลย 10/10 ค่ะ
ทั้ง 2 ชิ้นนี้ แพรแนะนำทุกคนจริงๆ อยากให้ไปซื้อมาลองใช้ค่ะและใครที่ไม่เคยใช้ผลิตภัณฑ์แนวธรรมชาติแบบนี้ แพรอยากให้ลองดูค่ะเพราะทุกๆวันเราต้องแต่งหน้า ต้องทาครีม มันคือสารเคมีทั้งนั้นเลยค่ะ ผิวเราต้องอยู่กับสารเคมีตั้งกี่ชั่วโมงต่อวันถ้าเรายังต้องใช้สารเคมี มาเช็ดมาล้างหน้าอีก ผิวก็คงจะต้องอยู่กับสารเคมีไป 24 ชั่วโมงกันเลยทีเดียวอะไรที่เราสามารถเลี่ยงสารเคมีได้ ก็อยากจะให้เลี่ยงเนอะ
แพรรู้ว่า มันคงยาก ที่เราจะไม่ใช้สารเคมีบนหน้าเลย แต่อย่างน้อยใช้ของธรรมชาติ แทรกเข้าไปซักชิ้น2ชิ้น ก็ยังดีเนอะ ให้ผิวได้พัก ได้หายใจบ้าง ลดการสะสมสารเคมี ผิวเราก็จะดีขึ้นในระยะยาวเนอะ
วันนี้ก็ไปก่อนแระน๊าาาา ฝากแบรนด์ไทยดีๆที่เค้าตั้งใจทำสินค้าดีๆแบบนี้ด้วยนะคะ สนับสนุนของไทยกันเนอะขอบคุณที่ติดตามค่ะรักนะ xoxo

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าลองมากกกกกก 
16 พ.ย. 2560 เวลา 21:52 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราซื้อโฟมมาลอง ใช้ดีเลยค่ะ หน้านุ่ม
3 พ.ค. 2561 เวลา 21:55 น.
What's new
รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำรีวิวลิปมูสตัวใหม่ ANASTASIA BEVERLY HILLS เม็ดสีแน่น นุ่มฟูดุจกำมะหยี่อัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ อัปเดต 11 คุชชั่นคุมมัน ยี่ห้อไหนดี 2024 เน้นงานผิว ปกปิดไม่ติดแมสก์แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล