รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ขอคำแนะนำมอยซ์เจอร์ไรเซอร์สำหรับหน้ามันหน่อยค่ะ

20 ต.ค. 2560  |  879   5  
มีเรื่องอยากสอบถามค่ะ พอดีเป็นคนผิวหน้ามันเพราะใช้กระดาษซับหน้ามันเยอะมาก แต่เคยตรวจผิวฟรีที่คลินิกแล้วผลออกมาคือผิวเราขาดความชุ่มชื้น แต่ที่หน้ามันมากเพราะผิวผลิตน้ำมันมาทดแทนมากเกินไป ตัวเราไม่อยากเข้าคลินิกประจำ อยากหาผลิตภัณฑ์ที่สามารถเติมความชุ่มชื้น ไม่ทำให้หน้ามันค่ะ

5 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1

ครีมปลาฉลาม snowgirl เลยค่ะ เป็นคนที่ผิวมันเหมือนกัน เมื่อก่อนซับหน้าบ่อยมากตั้งแต่ใช้ตัวนี้รู้สึกได้ว่าหน้าเราชุ่มชื้นมากขึ้นแล้วไม่ค่อยมันเหมือนเมื่อก่อน
27 ต.ค. 2560 เวลา 23:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เจลแพลงตอน ของ Loyal Beauty ก็ใช้ดีค่ะ
2 พ.ย. 2560 เวลา 23:35 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขอแนะนำ ที่เราใช้อยู่ตอนนี้นะคะ คือ Ultra Facial Gel Cream ของคีลส์ค่ะ จะเป็นมอยเจอร์ไรซ์เวอร์ที่เพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวแต่หน้าไม่มันเลย
3 พ.ย. 2560 เวลา 8:35 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ลองใช้ที่เป็นครีมเนื้อเจลหรืออะไรที่ซึมเข้าผิวง่ายๆ พวกครีมที่เข้มข้นมากน่าจะไม่รอดกับคนหน้ามัน
3 พ.ย. 2560 เวลา 9:25 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล