รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

รู้ยัง Raferri Set บำรุงผิวเปลี่ยนไปเพียงแค่ใช้เซ็ตเดียว

12 ต.ค. 2560  |  4283   8  
รีวิววันนี้ขขออนุญาตแบรนด์ราเฟอรี่นะคะ อยากจะเล่าเรื่องราวหลังจากที่ได้ใช้จริงมาสักระยะ ซึ่งผลที่ได้ก็มีทั้งสิ่งที่ชอบและสิ่งที่อยากให้แนะนำติชม ให้เพื่อนๆที่สนใจในตัวผลิตภัณฑ์ได้ทราบและเป็นทางเลือกค่ะ
ต้องขอย้อนกลับไปก่อนว่าเรามาเลือกใช้ผลิตภัณฑ์ของราเฟอรี่เพราะเรามีปัญหาเรื่องรอยสิว และผิวแห้ง แต่มันช่วงT Zoneนั่นก็คือผิวผสมนั่นเอง เราจึงค้นคว้าหาข้อมูลว่าผลิตภัณฑ์แบรนด์ไหนบ้างทีช่วยในเรื่องนี้ได้ และเราก็เจอเจ้าราเฟอรี่นี่แหละคะ ที่มีรีวิวในอินเตอร์เน็ต แน่นขนัดซะเหลือเกิน จึงเลือกสั่งมาทดลองยกเซ็ต ให้มันรู้กันไปเลยว่าจะช่วยทำให้หนังหน้าของข้าพเจ้าดีขึ้นได้จริงหรือไม่ โปรดติดตาม..

และนี่คือโฉมหน้าของผลิตภัณฑ์ที่เราสี่งซื้อมาจากเวปไซต์คะ ชุดหนึ่งจะได้มาทั้งหมด4 อย่าง ซึ่งประกอบไปด้วย (จากซ้าย)
1.โฟมล้างหน้า
3.ครีมกันแดด
4.ครีมบำรุงสำหรับกลางคืน

แพคเกจน่ารักสะดุดตา ด้วยสีชมพูหวานแหววสไตล์บาร์บี้มากค่ะ น่าจะโดนใจสาวๆ แทบทุกคน เพราะเค้าออกแบบมาให้ใช้ง่าย และไม่เปลืองค่ะเพราะ กดปั๊มนึง เนื้อครีมจะค่อยๆไหลออกมา ในปริมาณไม่มาก ไม่ทำให้เลอะเทอะ เหลือใช้ค่ะ

แต่ละตัว เราจะขอสรุปรวมๆนะคะ โดยตัวที่ประทับใจมากที่สุดแม้วันขี้เกียจบำรุงหน้าก็ขาดที่จะทาไม่ได้คือตัวเซรั่ม Absolute Day เพราะตัวนี้ตอบโจทย์ทุกปัญหาผิวของเราได้จริงๆ ทาตัวเดียวเอาอยู่ตลอดทั้งวัน หน้าไม่ลอก ไม่ลอย และเป็นคราบ (ยกให้เป็นนางเอกของเรื่องค่ะ) ตัวที่สองคือครีมกันแดดที่ถูกหักคะแนนด้วยเรื่องของแพคเกจแต่ให้อภัยในส่วนของเนื้อครีมสีขาวบางเบา เกลี่ยง่าย ไม่ทำให้สีหน้าว้อกระหว่างวัน ตัวที่สามคือครีมบำรุง อันนี้ชอบแพคเกจมากค่ะ ดูแข็งแรงและน่ารักมาก แต่เนื้อครีมค่อนข้างเหลวดูไม่เข้มข้น แต่ก็ซึมไวดีค่ะ เราใช้ทาก่อนนอน ตื่นมารู้สึกว่าหน้าใส๊ใส แถมไม่มันด้วย มาถึงตัวสุดท้ายคือโฟมล้างหน้าไร้กลิ่น เราพยายามดมดูแล้วค่ะ ไม่ได้กลิ่นอะไรเลย เอ๊ะหรือจมูกชั้นตัน ฮ่าๆ ตัวนี้ล้างดี หน้าไม่แห้งตึงค่ะ แต่ล้างเครื่องสำอางดีหรือไม่อันนี้ยังไม่เคยลองค่ะ เพราะเราใช้คลีนเซอร์ก่อนทุกครั้ง ป้องกันเรื่องเครื่องสำอางอุดตันค่ะ

จากที่เป็นคนผิวหน้าย่ำแย่ร่องรอยสิวเพียบ หน้าแห้งลอกเป็นขุยแต่งหน้าแล้วไม่เนียน วันนี้เราจบปัญหาเหล่านี้ไปแล้วค่ะ เพราะยิ่งใช้ รู้เลยว่าผิวหน้าดีขึ้น แข็งแรงขึ้น ที่แถมมาคือความขาวค่ะ เพราะมีคนทักตลอดว่าทำไรมาทำไมหน้าขาว ตอนแรกก็ไม่ค่อยเชื่อหรอกค่ะ แต่พอมีคนทักหลายคนเริ่มรู้สึกมั่นใจขึ้น ว่าตอนนี้ผิวขาวดูดี กล้าเปิดผิวหน้าสดๆ ออกสื่ออย่างไม่อายใครเลยล่ะค่ะ ขอลาไปด้วยภาพยืนยันว่าหน้าเราใสจริงนะคะ นี่คือสภาพก่อนการแต่งหน้า ขอปิดดวงตานิดนึงเพราะคล้ำมากจากการนอนดึกค่ะ ^^แก้มใสขนาดนี้แฟนหวงขึ้นเยอะเลยล่ะค่ะ ไม่อยากจะคุยอิอิ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณค่ะ
12 ต.ค. 2560 เวลา 16:53 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เจ้าของโพสผิวใสมากๆ เลยค่า อยากมีผิวใสๆ แบบเจ้าของกระทู้ต้องซื้อมาลองใช้ใช่ไหมค๊า
12 ต.ค. 2560 เวลา 23:19 น.
ความคิดเห็นที่ 3
โฟมล้างหน้าล้างแล้วหน้าไม่แห้งใช่ไหมค๊า ดีเลยเราจะไปซื้อมาลองเพราะเราไม่ชอบเวลาที่ล้างหน้าแล้วหน้าแห้งตึงอ่ะ ไม่ดีเลย
13 ต.ค. 2560 เวลา 4:21 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ครีมบำรุงกับเซรั่มนี้ใช้อันไหนก่อนอ่ะคะ ถ้าใช้แต่ตัวครีม หรือเซรั่มเดี่ยวๆ ได้ไหมอ่ะคะ หรือใช้คู่กันน่าจะดีกว่า
13 ต.ค. 2560 เวลา 6:44 น.
ความคิดเห็นที่ 5
เราใช้ครีมมาก็เยอะนะ แต่พี่สาวซื้อครีมยี่ห้อนี้เซ็ตแบบนี้เลยมาให้ลองเป็นของขวัญวันเกิดอ่ะ ใช้จะหมดละ ผิวเราดีขึ้นมากๆ เลยนะ แต่ก็ยังไม่ใสเท่าเจ้าของกระทู้นะ เพราะรอยสิวเราเยอะมากๆ แต่ตั้งแต่ใช้ตัวนี้มารอยสิวเราจางลงจนตกใจอ่ะ 555

13 ต.ค. 2560 เวลา 16:38 น.
ความคิดเห็นที่ 6
สำหรับนักศึกษาแบบเรา ไปส่องราคาในเฟสบุ๊คมาละ อยากใช้นะแต่ต้องรอโปรแล้วจะคุ้ม
13 ต.ค. 2560 เวลา 18:28 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ขอบคุณค่ะ
24 ต.ค. 2560 เวลา 23:26 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล