คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~

Raferri Magic Clear Whipping Foam ล้างสะอาด ปลอดภัย ไร้แพ้!

19 ก.ย. 2560  |  594   9  
ใครที่ผิวบอบบางแพ้ง่ายต้องรู้ค่ะ!!! โฟมตัวนี้ไม่มีพิษไม่มีภัยค่ะ เพราะเค้าสกัดมาจากดอกกุหลาบกับแตงกวา มันจะมีกลิ่นหอมหน่อยๆ ด้วยใข้แล้วฟินดีค่ะ

เราซื้อผ่านหน้าเพจ เพราะเค้าชอบจัดโปรเอาใจลูกค้าเรื่อยๆค่ะ เป็นแบรนด์ที่ราคาไม่แพงแต่คุณภาพคับหลอดมาก ขอบอกเลย เราชอบและถูกใจมากค่ะ

เราทดลองล้างอายไลน์เนอร์กันน้ำให้ดูนะคะ โดยเราบีบเนื้อโฟมออกมาเพียงนิดเดียวเท่านั้น ภาพที่สองคือถูเพียงเบาๆ1รอบ ส่วนภาพที่สามคือถูให้เกิดฟอง จะสังเกตได้ว่าแค่เราถูเบาๆ อายไลน์เนอร์ก็ออกหมดเกลี้ยงเกลาแล้วล่ะค่ะ

ประหยัดเวลาล้างหน้าและประหยัดเงินในกระเป๋าเพราะไม่ต้องเสียตังค์ไปซื้อคลีนเซอร์ให้เปลืองเงิน อิอิ

เป็นโฟมล้างหน้าที่เราชอบมากค่ะ ราเฟอรี่ เพราะฟองมันทั้งนุ่ม ทั้งหอมและล้างออกได้อย่างเกลี้ยงเกลา ตั้งแต่ใช้มายังยังไม่เคยล้างไม่สะอาดและเกิดการอุดตันหรือแพ้สักครั้งค่ะ การันตีได้เลยว่าโฟมตัวนี้ดีจริงๆ เราเลยยกให้เป็นแรร์ไอเทมที่ขาดไม่ได้ในชีวิตประจำวัน ตื่นตอนเช้าก็ล้าง ตกตอนเย็นก็ล้าง สะอาดมั่นใจให้ไปห้าดาวเต็มค่ะ

สำหรับเพื่อนๆ หรือผู้อ่านคนไหนที่สนใจอยากจะมีบ้าง ก็ลองเสิชในเฟสบุ๊คหาคำว่า Raferrithaiค่ะ จะมีคุณเฟรช อลิสรา เป็นพรีเซ็นเตอร์หน้าใสๆ อยู่หน้าเพจ ตัวเราเองก็สั่งผ่านหน้าเพจค่ะ ประทับใจทั้งผลิตภัณฑ์การบริการเพราะเค้าส่งของไวและบรรจุมาเป็นอย่างดีค่ะ การให้ข้อมูลในครั้งนี้ไม่ได้อวยแต่อย่างใดนะคะ แต่อยากจะมาแชร์ประสบการณ์ดีๆที่มีกับผลิตภัณฑ์ตัวนี้จากใจจริงเท่านั้นค่ะ ขอบคุณผู้อ่านที่ติดตามจนมาถึงบรรทัดนี้ค่ะ แล้วพบกันกระทู้หน้าค่ะByeBye

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ตามหามานานอยากได้โฟมล้างหน้าทีล้างเครื่องสำอางได้ด้วยทีเดียว ในที่สุดก็เจอแล้ววว เย้ ปล.ยังไม่ได้ลองเลย ต้องไปหาแหล่งซื้อก่อนนะ
20 ก.ย. 2560 เวลา 15:47 น.
ความคิดเห็นที่ 2
หลอดแบบนี้ราคาประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ คนเป็นสิวใช้ได้หรือเปล่า
20 ก.ย. 2560 เวลา 18:21 น.
ความคิดเห็นที่ 3
แพตเกตน่ารักจังเลย ส่วนตัวชอบสีชมพูอยู่แล้ว ถ้าล้างเครื่องสำอางค์ออกหมดจดขนาดนี้ใช้แล้วไม่เป็นสิวแน่นอนเลย
21 ก.ย. 2560 เวลา 7:47 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ขอตอบคห.2 แทนจขกท.นะ ช่วยเรื่องสิวได้ดีสุดๆ จากเราหน้าสิวเขรอะ ตอนนี้ไม่หลงเหลือรอยสิวเลยด้วย ส่วนตอนเราซื้อเค้าจัดโปรโมชั่นเลยได้มาถูกมาก แต่เขาจัดโปรบ่อยๆลองเข้าไปดูที่เพจเฟสบุ๊คดูค่ะ เผื่ออยู่ในช่วงโปรจะได้ราคาถูกๆ raferrithai
21 ก.ย. 2560 เวลา 12:49 น.
ความคิดเห็นที่ 5
คือเราเป็นคนเป็นสิวง่ายมากกก ยังไงแต่งหน้าก็ต้องล้างออกด้วยคลีนซิ่งสักรอบก่อนอ่ะกลัวสิวขึ้น แต่ก็น่าลองจะได้ไม่ต้องกังวลหลายขั้นตอน
21 ก.ย. 2560 เวลา 16:23 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เราเป็นคนผิวแพ้ง่ายขั้นสุดอ่ะ มาเจอตัวนี้เราใช้แล้วเราไม่แพ้นะ ใช้หมดไปหลายหลอดแล้วเหมือนกันค่ะ
21 ก.ย. 2560 เวลา 20:23 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ยี่ห้อนี้เรารู้จักนะ เพราะแม่เราซื้อมาใช้อยู่ ตรงโต๊ะเครื่องแป้งเราเลย เราก็มีแอบใช้บ้าง คุมมันได้ดี ไม่เหนียว กลิ่นหอม ไม่เป็นสิว ถือว่าผ่านค่า
24 ก.ย. 2560 เวลา 23:50 น.
ความคิดเห็นที่ 8
น่าสนใจค่ะ
25 ก.ย. 2560 เวลา 22:57 น.
What's new
คัดมาแล้ว! 5 โลชั่นสำหรับคนผิวแห้ง บำรุงผิวให้เนียนนุ่มจนน่าสัมผัส ~ รีวิวเรตินอล ELIXIR Retinol Power Wrinkle Smoothing Cream ลดเลือนริ้วรอย เผยผิวเนียนกระชับรีวิว Origins Mega-Mushroom Dark Spot Serum ผิวเนียนใสไบร์ท ไร้จุดด่างดำอัปเดตเทรนด์กันแดด 2024 ใช้ยังไงให้สู้แสงได้ ไม่กลัวผิวเสียเช็ก 6 สัญญาณเตือนแพ้ครีมกันแดด และส่วนผสมที่เสี่ยงต่อการแพ้ คัดเน้น ๆ 19 แชมพูลดผมร่วง 2024 บอกลาผมบาง ต้อนรับผมหนาอีกครั้ง!แนะนำ 14 แป้งพัฟถูกและดี ยี่ห้อไหน คุมมัน ปกปิดเนียน ธรรมชาติ ในราคาหลักร้อยดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 24 - 30 มี.ค. 67 (ทุกราศี) บ้านเดี่ยวยืนหนึ่ง! 5 ทริคทำบุญเสริมดวงความรัก พร้อมคาถาไล่ชู้ ปิดประตูมือที่ 3กิจกรรม :: ชวนทดลอง! BSC Bio Perfect Color Lip ลิปสติก 3 สูตร 3 สไตล์ สีสวยชัด เนื้อเนียน ติดทนนาน จำนวน 100 รางวัล