Bio Essence BN Top

[[Review]] รีวิว Milbon Smooth Luminous Bodifying Oil ตัวช่วยบำรุงผมระดับ Premium จากประเทศญี่ปุ่น

19 ก.ย. 2560  |  4830   4  
สวัสดีค่าาสาวๆ
เบลล์เชื่อว่าต้องมีสาวๆ หลายคนที่ชื่นชอบการย้อมสีผมเป็นชีวิตจิตใจ แล้วก็อาจทำให้ผมเกิดการแห้งเสีย แตกปลาย และสำหรับสาวผมเส้นเล็กแบบเบลล์ ก็อาจทำให้ขาดหลุดร่วงได้ง่าย แต่! วันนี้เบลล์ได้เจอผลิตภัณฑ์แบรนด์นึงที่มาช่วยกอบกู้เส้นผมของเราให้กลับมานุ่มสลวย เงางาม แถมหอมมากกก ไปสอยมาจากร้านซาลอนทำผมที่เบลล์ไปทำสีผมมา มาแนะนำให้เพื่อนๆได้รู้จักกันค่า :D นั่นก็คือแบรนด์..
"MILBON (มิลบอน)"
MILBON (มิลบอน)เป็นแบรนด์ผลิตภัณฑ์เส้นผมอันดับ1จากญี่ปุ่น เป็นแบรนด์ที่ทำงานร่วมกันกับแฮร์สไตลิสต์และส่งเสริมธุรกิจซาลอนดังนั้นผลิตภัณฑ์ทั้งหมดจึงมีจำหน่ายเฉพาะในร้านซาลอนเท่านั้น!ผลิตภัณฑ์ทั้งหมดของมิลบอนมีตั้งแต่สีย้อมผม น้ำยาดัดยืด ซาลอนทรีตเมนต์ โฮมแคร์ สไตล์ลิ่ง โดยแบ่งประเภทตามสภาพผมของสาวๆ เพื่อแก้ไขปัญหาได้ตรงจุดและตอนนี้แบรนด์นี้กำลังเป็นที่นิยมอย่างมากในวงการซาลอนของไทย และผลิตขึ้นเพื่อให้ผู้หญิงมีเส้นผมที่แข็งแรง สวยงามนั่นเองค่ะ
วันนี้สูตรที่เบลล์เอามารีวิวให้เพื่อนๆดูจะเป็น Milbon Smooth LuminousBodifying Oil ที่ช่วยทำให้ผมของเรานุ่มลื่น เงางาม ดุจแพรไหมค่า
"Milbon Smooth Luminous Bodifying Oil" ออยล์ตัวนี้จะช่วยบำรุงผมของเราให้นุ่มลื่นดุจแพรไหม ช่วยปกป้องเส้นผมจากความร้อนในการไดร์สำหรับผมเส้นเล็ก ที่มีเนื้อผมน้อย ทำให้ผมพันกันง่าย ชี้ฟู ไร้น้ำหนักและจัดทรงยาก ออยล์จะช่วยกักเก็บความชุ่มชื้น คืนความยืดหยุ่น ช่วยปิดเกล็ดผมให้เรียบลื่น เงางาม
เนื้อเท็กเจอร์จะมีลักษณะเป็นเนื้อ Oil ใส ๆ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ**ปริมาณการใช้ ถ้าเพื่อนๆผมประบ่าใช้ประมาณ 1-2 ปั๊ม ถ้าผมยาวหนา 3-4 ปั๊ม
ใส่ตอนผมหมาด กดออยล์ลงบนฝ่ามือ เกลี่ยเนื้อให้ทั่วมือ แล้วใช้มือสางผม ลูบไล้ให้ทั่วโดยเน้นบริเวณกลาง-ปลายผม ( เลี่ยงจากใส่บริเวณโคนผม ) ซึ่งสามารถใช้ได้ทุกวันเลยค่ะ
จากนั้นเราก็เป่าผมได้อย่างสบายใจไม่ต้องกลัวผมเสียแล้วจ้าา
มาดู Before กันชัดๆเลยดีกว่า ก่อนใช้ตัวนี้ผมจะติดกันเป็นก้อนๆ สรางผมยากมากๆ
และ After หลังจากที่ได้ใช้ Milbon Smooth Luminous Bodifying Oil ขอบอกตรงนี้เลยค่ะว่าประทับใจมากผมดูเรียบลื่น เงางาม ไม่ชี้ฟูเลย แถมมีกลิ่นหอมมากกก แถมเคยมีช่างทำผมมืออาชีพก็แนะนำให้ใช้แบรนด์นี้ และสามารถหาซื้อได้เฉพาะที่ร้านทำผมระดับพรีเมี่ยมเท่านั้น

และนี่เบลล์แอบไปเจอลิงค์ใน Youtube มา เลยเอามาฝากกันค่า ^^

[YOUID=w6Otp4PLtmM]

ส่วนวันนี้เบลล์ต้องขอตัวลาเพื่อนๆไปก่อนน้าพบกันใหม่คราวหน้าาบ๊ายบายยจ้าา <3

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
น่าใช้มากค่ะ
19 ก.ย. 2560 เวลา 23:50 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ดีงามคะ
20 ก.ย. 2560 เวลา 15:27 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าใช้ค่ะ 
25 ก.ย. 2560 เวลา 22:57 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล