Bio Essence BN Top

อยากขาวก็ต้องเปลี่ยน! รีวิวจากเด็กผิวคล้ำ ที่อยากขาวสวย มาไกลแค่ไหน ดูเองเลย

23 ส.ค. 2560  |  1461   4  

สวัสดีทุกคน นี่เราเอง 555 วันนี้เราจะมาเผยความพยายามส่วนตัวของเราให้ทุกคนได้เห็นว่า เด็กผิวคล้ำๆ จนออกจะดำอย่างเรา นั่นจะตะเกียกตะกายความขาวกระจ่างใสใส่ตัวได้มากน้อยแค่ไหนกัน

เอ่อลืมแนะนำตัว เราชื่อหญิง อายุสามสิบต้นๆ กำลังแจ๋ว จริงๆ แล้วก็เป็นสาวออฟฟิศนี่แหละ แต่เป็นคนดูแลสุขภาพชอบออกกำลัง แต่ไม่ชอบเข้าฟิตเนส เอ๊ะยังไง ไม่ใช่ไรหรอกค่ะ เราชอบออกกำลังกายแบบไปวิ่งไปตามสวน รับแดด รับลม แถมฝุ่นควันไปอี๊กกกกก ไม่แปลกที่ผิวเราจะเสียง่ายและหมองๆว่าแล้วก็ลองปรับตัวเองเสียใหม่ แต่ไม่ใช่ว่าจะเลิกออกกำลังกายนะคะ เพียงแต่หันมาดูแลสุขภาพในด้านอื่นๆ เพิ่มขึ้่นไม่ว่าจะเป็นเรื่องการบริหารเวลา การกิน การนอน ใส่ใจให้มากขึ้น อะไรที่ดีต่อผิวก็จัดไปค่ะอย่าให้เสีย แถมด้วยพวกวิตามินเสริมด้วยอีกหน่อย จากที่ตอนแรกก็กลัวๆ นะไปทาอะไร ไปกินอะไรผิดประเภทแล้วจะแย่หนักกว่าเดิม แต่ก้นั่นแหละค่ะ ความกลัวไม่ทำให้เราก้าวหน้า จึงได้ทำการบ้านศึกษา

หาข้อมูลเพิ่ม อันไหนดี อันไหนควรทำไม่ควรลอง ต้องไม่หลับหูหลับตาเชื่อทุกอย่าง ก็ไปเจอวิตามินอันนี้ที่เขาว่าเป็นวิตามินบำรุงผิวจากสารสกัดธรรมชาติ Vavana ค่ะ

จากที่ไปค้นๆ ดูเขาก็มีการรับรองแบบหน้าเชื่อถือดีมีเลข อย. (อันนี้ถ้ามีและตรวจสอบได้ก็ปลอดภัยในระดับหนึ่งแล้วเนอะ) คือมันค่อนข้างตอบโจทย์เรามาก เพราะอยากผิวดีแล้วก็ขาวขึ้น กระจ่างใสขึ้นส่งเสริมกับการทาครีมโดยปกติ สารที่ได้ก็เป็นพวกพืชบริสุทธิ์ที่ช่วยยับยั้งการก่อเม็ดสีเมลาลิน ประกอบกับวิตามินต่างๆ พวก แอล กลูต้าไธโอน สารสกัดจากมะเขือเทศ ,เปลือกสน วิตามินอี และก็พวกสารบำรุงผิวอีกหลายชนิดเลยล่ะค่ะ

และนี่คือผลจากการทานไปได้เดือนนึงแล้วก็ประมาณนี้แหละค่ะ….ผ่าม!!!

ส่วนตัวจากความรู้สึกจากเพื่อนๆ คนรู้จักเริ่มทักก็มีว่าดูดีขึ้น ไม่ถึงกับขาวขึ้นอะไร แต่ก็มีถามว่าไปทำอะไรมาดูดีขึ้น ก็แอบลอย อิอิ ก็นั่นแหละค่ะออกกำลัง ดูแลตัวเอง มีตัวช่วยเป็น Vavana นิดหน่อย เราก็ดูดีขึ้นได้จริงๆ

หลายๆ ครั้ง พอมาตั้งหน้าตั้งตาเปลี่ยนตัวเองแบบนี้ก็ชอบมีคนมาแซะเหมือนกันนะว่า เพิ่งมาเปลี่ยนอะไรตอนนี้ อายุขนาดนี้จะไปทำอะไรได้ น่าจะคิดได้ ตั้งแต่วัยรุ่น แต่ในที่สุดเป็นไงล่ะ เราอยากพิสูจน์ให้ทุกคนเห็นจริงๆ ค่ะว่า ถ้าตั้งใจเราว่าอะไรๆ มันก็เกิดขึ้นได้ แม้ตอนนี้มันอาจจะไม่ได้เห็นผลชัดเจนมากแต่ถ้าเทียบกับตอนแรกที่เราไม่คิดจะลองมือทำเลย มันก็ถือว่ามาไกลมากแล้วนะ แล้วเพื่อนๆ ล่ะคะ คิดจะเปลี่ยนแปลงตัวเองในใจ แต่คงไม่ไปถึงไหนถ้าไม่ลงมือทำ เอาเป็นว่าถ้ามันขาวขึ้นกว่านี้อีกจะมาอวดใหม่นะคะ ไปละ บับบาย^^

4 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เป็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีมากเลยคะ  สวยขึ้นมากเลยจ้า
24 ส.ค. 2560 เวลา 19:51 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เก่งมากเลยค่ะ
24 ส.ค. 2560 เวลา 21:48 น.
ความคิดเห็นที่ 3
น่าลองเพราะส่วนใหญ่เราใช้สครับมะขามที่ขายในเซเว่นกระปุกสีขาวๆขัดทุกวันก็ขาวขึ้นเยอะเหมือนกันนะถ้ากินด้วยคงออร่ามาก
25 ก.ย. 2560 เวลา 16:41 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลี10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล