รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

รีวิว+สว๊อทสี ลิปทิ้นท์ จาก Cherista (เชอริสต้า)

12 ส.ค. 2560  |  1276   3  

อันยองค่ะซิส!
กลับมาพร้อมกับหัวข้อรีวิวพร้อมสว๊อทลิปสติกที่สาวๆถามหามาบ่อยมากๆ ซึ่งวันนี้ฟางเอาลิปทิ้นท์ในกรุที่มีอยู่มาสว๊อทให้ดูกันค่ะ บอกเลยว่าเป็นลิปทิ้นท์เนื้อเจลที่สีแน่น แถมยังติดทน จากแบรนด์Cherista เชอริสต้า จะเป็นยังไงตามมาดูเลย

Blooming Tint
แบรนด์เคลม เขาได้บอกเอาไว้ว่า บลูมมิ่ง ทิ้นท์ ทิ้นท์เนื้อเจลตัวนี้ "สีแน่น ติดทน พร้อมบำรุง" ซึ่งมีสารสกัดจากธรรมชาติ ช่วยให้ริมฝีปากของเราดูสวยอย่างสุขภาพดี และเขามีให้เลือกทั้งหมด5 เฉดสีด้วยกัน ดังนี้ค่ะ

สว๊อทสีรวมๆให้ดูก่อน ซึ่งข้อแตกต่างจากแบรนด์อิ่นคือแต่ละสีจะมีกลิ่นหอมที่แตกต่างกันออกไปค่ะ

Blooming Tint สี 01Gerbera
ความรู้สึกหลังทา สีแน่นและสีสดมากค่ะ เนื้อทิ้นท์จะออกชมพูๆ กลิ่นหอมหวานๆเหมือนดอกเยอบีร่าค่ะ ฉะนั้นคิดว่าสาวสายหวานๆ เรียบร้อยๆ น่าจะชอบค่ะ สีดูสุภาพด้วยน้า

Blooming Tint สี02 Dahlia
กลิ่นนี้เป็นกลิ่นดอกรักเร่ค่ะ ซึ่งความรู้สึกหลังใช้ สีนางจะออกแดงๆส้มๆ ซึ่งในเรื่องของกลิ่นนั้นหอมตามชื่อเลยค่ะ เหมาะสำหรับสาวๆวัยใส หรือวันสดใสๆ ชิลๆ ชิคๆ คร้า

Blooming Tint สี 03Red Rose
ความรู้สึกหลังใช้ ตามชื่อเลยค่ะ กลิ่นดอกกุหลาบนั่นเอง ซึ่งสีก็จะออกแดงๆชมพูๆเหมือนดอกกุหลาบค่ะ ยิ่งช่วงนี้วัยรุ่นเกาหลีกำลังฮิตทาปากสีนี้เนอะ ฉะนั้น สายเกาไม่น่าพลาดนะคะ

Blooming Tint สี 04Orchid
ความรู้สึกหลังใช้ สีนี้เป็นกลิ่นดอกกล้วยไม้ค่ะ ซึ่งเนื้อสีจะออกม่วงๆแดงๆ ซึ่งฟางค่อนข้างจะชอบนะคะ ถ้าทาแบบเต็มปากก็จะดูเป็นสาวมั่นใจ สาวชิลๆ หรือสาวสายฮิปก็กิ๊บเก๋ไปอีกแบบคร้า

Blooming Tint สี 05Sakura
ความรู้สึกหลังใช้ ชื่อซากุระ แน่นอนว่าต้องเป็นกลิ่นซากุระค่ะ แต่แตกต่างจากเพื่อนๆคือ เนื้อลิปจะเป็นลิปแคร์สีใสๆ แต่หลังจากทาไปสักพักจะค่อยๆเปลี่ยนเป็นสีชมพูอ่อนๆ โดยเฉพาะกับสาวๆคนไหนสีปากคล้ำ ฟางแนะนำ เพราะนางช่วยแก้ปากดำ ที่มีวิตามินซีและอี ที่ช่วยฟื้นฟูและบำรุงให้ความชุ่มชื้น อีกด้วยค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะกับลิปทิ้นท์สีสวยแถมยังกลิ่นหอมที่ฟางนำมาฝากในวันนี้ สีสวยและเด็ดๆทุกตัวเลยใช่มั้ยล่ะ เอาเป็นว่าฟางต้องขอตัวลาไปทาลิปออกงานก่อนนะคะ กำลังเลือกสีอยู่ ไม่รู้จะเลือกอะไรดี สวยๆทั้งน้านนนน บายยยยยเด้ออออ~~~~

3 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ 
13 ส.ค. 2560 เวลา 10:20 น.
ความคิดเห็นที่ 2
สีสวยสดใส
13 ส.ค. 2560 เวลา 16:16 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล