รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

ไม่อยากผิวไหม้เกรียม ก็ทากันแดดวนไปค่ะ !

31 ก.ค. 2560  |  657   7  
อย่างที่ทุกคนรู้กันว่าแดดบ้านเราไม่ได้แรงธรรมดาคือแดดโคตรแรงเลยก็ว่าได้ จะหน้าฝน หน้าหนาว แดดก็แรง ผลเสียที่ได้รับหลังจากโดนแดดนานๆน่ะเหรอ หึหึ แสบผิวไง ผิวไหม้เกรียมโอ้โห้ กว่าจะกู้ให้มันกลับมาดีเหมือนเดิมใช้เวลานานมากๆ ยิ่งเวลาไปเที่ยวทะเล ถ้าเลือกกันแดดไม่ดีนี่จบเลย ดำแน่นอน แถมลงน้ำก็หลุด นี่อาทิตย์ก่อนเราก็พึ่งไปถ่ายงานที่สุพรรณมา แล้วต้องถ่ายรูปกลางแดดทั้งวัน ต้องทากันแดดเผื่อไว้ ทั้งแดดออกทั้งฝนตก แต่เรื่องฝนตกเราจะหมดกังวลไปได้เลยว่าครีมมันจะละลายไปตอนเราโดนน้ำหรือเปล่า แต่ครีมกันแดดของนีเวียที่เราได้ใช้วันนั้น บอกเลยว่าไม่ค่า

NIVEA Sun Protect & Refresh body lotion SPF50 pa++++คือตัวนี้เลยคือตัวที่เราใช้เมื่อตอนนู้นน เนื้อครีมเข้มข้น สีครีมออกสีเหลืองอ่อนๆค่ะ

พอลองทาครีมบนผิว ถึงเราจะเห็นเนื้อครีมเป็นเนื้อเข้มข้นแบบนี้ แต่เกลี่ยง่ายค่ะ ช่วยทำให้ผิวดูชุ่มชื่น เพราะในตัวครีมมีส่วนผสมของMenthol ทาไปแล้วจะรู้สึกเย็นผิวดีอ่า ชอบตรงนี้ละ ทาแล้วออกแดดนานๆก็ไม่แสบผิวมากเหมือนตอนที่ไม่ได้ทานะ ไม่ต้องว่าผิวเราจะเสียเด้ออ บอกเลยว่าตัวนี้เอาอยู่จริงๆๆ

ฝนตกนางก็ไม่หลุดเลยล่ะตอนนั้น ในรูปคือเราลองเอาน้ำมาพรมๆให้ดูกับแขนเลย จะเห็นได้ว่าตัวครีมมันไม่ลอกหรือละลายออกมาเป็นคราบขาวๆเหมือนกันแดดตัวอื่น

แค่นี้หมดปัญหาแสบผิวหรือผิวไหม้เกรียม ตัวดำไปได้เลย เพราะตัวนี้เค้าช่วยปกป้องผิวจากแดดได้ดีมากๆ ไม่ต้องวิ่งหลบแดด ไม่ต้องมาพกร่มออกไปให้เกะกะ แค่ใช้กันแดดของนีเวียตัวเดียวก็เอาอยู่นาจา มีตัวช่วยดีงามขนาดนี้ ยังไงก็รอดดดด ไม่ต้องกลับมากู้ผิวคล้ำให้เสียเวลาเลย แต่ถ้าจะให้ดีอย่างน้อยควรทากันแดดวนไปทุกๆ 2ชั่วโมงก็ดีจ้า

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ทากันแดดทาผิวดีนะคะ ทากันไว้จะได้ไม่เป็นมะเร็งผิวหนังด้วย
1 ส.ค. 2560 เวลา 17:24 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เราทาตอนไปทะเลค่ะกันน้ำดีมากๆไม่ดำเลย
1 ส.ค. 2560 เวลา 19:15 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เคยใช้บีโอเรเอาไม่อยู่ค่ะดำมาก เดี๋ยวจะลองนีเวียบ้างค่ะน่าสนใจดี
1 ส.ค. 2560 เวลา 21:26 น.
ความคิดเห็นที่ 4
เดี้ยวไปลองนีเวียบ้างแล้ว
1 ส.ค. 2560 เวลา 21:39 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ต้องลองบ้าง
2 ส.ค. 2560 เวลา 11:17 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ถ้าใช้กับผิวหน้าแนะนำการ์มูร์กลาเดียน giniv เลยค่ะปกป้องและปกปิดดีมาก
30 ส.ค. 2560 เวลา 13:01 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสียดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล