Bio Essence BN Top

จะเลือกครีมที่ทาได้เช้า-ก่อนนอน หรือจะเลือกทาแบบแยกดี?

26 ก.ค. 2560  |  379   8  
ครีมเซ็ทเก่าหมดไปแล้วค่ะ เป็นครีมเพิ่มความชุ่มชื้น ลดรอยดำ กับอีกตัวคือเพิ่มความกระจ่างใส 

แล้วก็ยังมีแบ่งอีกนะว่าเช้า กับก่อนนอน เราหมดไปหลายพันมาก ก็ไม่ได้ดีขึ้นค่ะ แต่ที่ทนใข้จนหมด

เพราะเสียดายเงิน T^T ตอนนี้หมดแล้ว เลยอยากหาครีมเซ็ทใหม่ค่ะ แต่พอดีเห็นครีมบางตัวนี่

ใช้แค่ตัวเดียวทาได้ทั้งเช้าเย็น เอามามาส์กหน้าก่อนนอนยังได้ เลยอยากรู้อ่ะค่ะว่า เราจะหาครีม

แบบที่เป็นตัวเดียวใช้ได้หมดเลยดีมั้ย หรือจะหาครีมแบบเดิมคือแบ่งแเช้าเย็นดี

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
เราเหมือนเจ้าของกระทู้เลยใช้มาหลายตัวรอยดำก็ไม่จางลง มาขอเกาะกระทู้ด้วยคนนะ
27 ก.ค. 2560 เวลา 10:59 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แนะนำให้ลองใช้ของพรีมโนบุดูนะคะ ถ้าลบรอยดำ ก้แนะนำ C white และ E plus ใช้ได้ทั้งเช้าและเย็นเลย
แต่ถ้ามีปัญหาพวกริ้วรอยก็ให้ใช้ day Cream และ night cream ค่ะ หรือจะใช้ร่วมกันทั้ง 4 ตัวเลยก็ได้
เราเองก็ใช้อยู่ ปัญหาพวกรอยดำสิว ต่างๆดีขึ้นเยอะเลยค่ะ ราคาก็ไม่แพงด้วย

27 ก.ค. 2560 เวลา 11:59 น.
ความคิดเห็นที่ 3
มีครีมที่ทาได้เช้ายันก่อนนอนด้วยหรอคะ เอามามาส์กได้ด้วย? ครีมยี่ห้อไรอะ แพงมั้ย
28 ก.ค. 2560 เวลา 16:44 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ถ้าเป็นเซรั่มเราใช้เช้าเย็นเลย แต่ถ้าเป็นครีมเราใช้แยกค่ะ เพราะบางตัวผสมสารกันแดดมาด้วย ใช้แล้วอุดตันผิว
28 ก.ค. 2560 เวลา 22:39 น.
ความคิดเห็นที่ 5
@ความเห็นที่3  ที่ดูไว้เป็นLIV WHITE DIAMOND ของคุณวิกกี้อ่ะค่ะ ไม่ถึงพันนะคะตัวนี้
31 ก.ค. 2560 เวลา 11:42 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ทาแยกกันไม่ได้แปลว่าจะช่วยค่ะ เราใช้มาหมดแล้วหลายเซ็ทเลย เปลี่ยนอันนั้นบ้างอันนี้บ้าง จนมาเจอครีมลิฟนี่หล่ะค่ะ ตัวเดียวจบเลย เป็นทั้งเซรั่ม สลีปปลิ้งมาส์ก ทั้งช่วยให้หน้าผ่อง ไม่ต้องเสียเงินหลายๆรอบด้วยค่ะ
3 ส.ค. 2560 เวลา 12:04 น.
ความคิดเห็นที่ 7
เราใช้ของสโนว์เกิร์ลอ่า ใช้ได้ทั้งเช้า -เย็น แล้วก็มีมาส์กหน้าด้วยโยเกิร์ตน้ำผึ้งมะนาววันเว้นวันค่ะ เราทำแบบนี้หน้าก็ดีขึ้นนะ
28 ก.ย. 2560 เวลา 21:01 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล