รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!

กินขมิ้นสดๆรักษาสิวได้มั้ยคะ?

24 ก.ค. 2560  |  2189   8  
คือ ถ้าไม่ทา ไม่พอกหน้า (เรา ขี้เกียจ ทำอ่ะ 55555) แต่กินตรงๆแบบ ใส่ในอาหารเลยอย่างงี้ จะรักษาได้เหมือนกันมั้ย?

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
แนะนำให้เอาขมิ้นแคปซูลมาทาได้นะคะ ขมิ้นมีสรรพคุณช่วยลดอักเสบ ไม่ต้องกินค่ะเอามาทาหรือพอกหน้าแทน 
ลองดูกระทู้นี้ก็ได้นะคะ 

25 ก.ค. 2560 เวลา 13:55 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ไม่เคยกินนะ แต่พอรู้ว่า ขมิ้นฆ่าเชื้อแบคทีเรียสาเหตุของการเกิดสิวได้ดีมากอ่ะ ลองเปลี่ยนเป็นวิธีอื่นดีกว่ามั้ย?
25 ก.ค. 2560 เวลา 16:18 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ขมิ้นเป็นสมุนไรที่ปลอดภัย ทาน 3 เดือน แล้วพัก แล้วค่อยทานต่อนะคะ 
25 ก.ค. 2560 เวลา 21:47 น.
ความคิดเห็นที่ 4
 เราว่าหายช้าอ่ะ เผ็ดด้วย ขมิ้นอ่ะ 555555 เราว่า เอามาทาหน้าไม่ก็หาครีมที่ทำจากขมิ้นมาใช้ดีกว่า เห็นผลเร็วกว่า ใช้ง่ายด้วย
28 ก.ค. 2560 เวลา 22:40 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ได้แหละ แต่ไม่รู้จะเห็นผลมั้ยนะ ส่วนตัวเราก็ชอบขมิ้นแต่ใช้ครีมที่ทำจากขมิ้นก็ได้เหมือนกัน

รักษาสิวได้เหมือนกัน แล้วไม่ต้องทนกินด้วย ถ้าไม่ชอบ
4 ส.ค. 2560 เวลา 15:28 น.
ความคิดเห็นที่ 6
แนะนำให้ใช้ครีมที่มีส่วนผสมจากขมิ้นแทนนะคะ เพราะเราก็ใช้อยู่ ของยายโสภา พี เฮิร์บ พอใช้แล้ว สิวก็หายเหมือนกัน

7 ส.ค. 2560 เวลา 12:18 น.
ความคิดเห็นที่ 7

ดี

19 พ.ย. 2561 เวลา 11:35 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนรีวิว MEDMAKER สูตรใหม่ บอกลา 3 รอยกวนใจ บำรุงครบในหลอดเดียว MEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียว10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวันดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล