Bio Essence BN Top

เข้าหน้าฝน ใครว่ากันแดดไม่สำคัญ!!

23 ก.ค. 2560  |  1775   9  
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ขอบอกว่าตื่นเต้นมากที่จะรีวิวครีมกันแดดผิวหน้าตัวนี้ เพราะปกติเราไม่เคยใช้ครีมกันแดดของผิวหน้าเลย แต่พอเริ่มเห็นผิวหน้าเริ่มพัง ก็เลยต้องหากันแดดหน้าดีๆ มาเป็นตัวช่วยหน่อย

ยิ่งเข้าหน้าฝนแบบนี้ หลายคนคงคิดว่าไม่ต้องทากันแดดหรอก ยังไงแดดก็ไม่ออกอยู่แล้ว คือคิดผิดมากๆ เพราะหน้าเราต้องเจอUVตลอด จากแสงไฟในออฟฟิศ ในห้าง ในบ้าน หรือแม้แต่หน้าคอมฯ แล้วยิ่งอยู่ในห้องแอร์นานๆ ก็จะยิ่งหน้ามันง่ายและหมองคล้ำง่ายด้วย

วันนี้น้องจะมาเปิดวาร์ป!!ครีมกันแดดสำหรับผิวหน้าตัวเด็ดในหน้าฝนนี้ค่ะ พอดีไปเดินเล่นห้างแถวบ้าน แล้วบังเอิญเห็นเจ้าตัวนี้น่าสนใจ เลยซื้อมาลอง นั่นคือ NIVEA Sun Protect & White Oil Control Serum SPF50+ PA+++นอกจากจะช่วยคุมมันได้ดีแล้ว ยังใช้เป็นMakeup Baseได้อีกด้วย ราคาถูก แถมหาซื้อได้ง่ายอีกด้วย

NIVEA Sun Protect & White Oil Control Serum SPF50+ PA+++หลอดนี้รูปร่างหน้าตาดีเชียวค่ะ (ชอบเป็นการส่วนตัว55555)Package มีความเรียวSlimกะทัดรัดพกพาง่าย หยิบจับง่าย น่าใช้มากๆ มาพร้อมกับปริมาณถึง 30 ml.

และคุณสมบัติเด็ดหลักๆ (แอบลอกมาจากหลังหลอดผลิตภัณฑ์5555) ไม่ว่าจะเป็น

-ป้องกันผิวหน้าจากแสงแดด และUVA1 UVA2 UVBด้วยประสิทธิภาพสูง

-ใช้เป็นMakeup Baseก่อนการแต่งหน้า ช่วยความคุมความมันได้ถึง86%ด้วยL-Carnitine และไม่อุดตันรูขุมขน

-เนื้อSerum บางเบา ช่วยให้ผิวดูกระจ่างใสขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ

เนื้อผลิตภัณฑ์เป็น สีขาว มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ปริมาณการบีบใช้ประมาณครั้งละ1เมล็ดข้าวโพด ก็ใช้ได้ทั่วทั้งหน้าแล้วค่ะ เกลี่ยงาย ซึมซาบเร็ว ไม่ทิ้งความมันบนใบหน้า จากนั้นก็สามารถลงรองพื้นและแต่งหน้าได้ตามปกติเลยค่ะ

ปกติน้องใช้กันแดดตัวนี้ทุกวันเลยค่ะ เพราะหน้าน้องต้องมีความสู้แดด สู้แสงUVต่างๆ ทั้งวัน บางทีตื่นสายต้องนั่งมอไซค์ฝ่าแดดไปออฟฟิศ พักเที่ยงก็เดินตากแดดไปหาข้าวทาน และต้องเจอแสงไฟและแสงจากจอคอมพิวเตอร์ทั้งวันอีก สงสารผิวหน้าตัวเองเด้อออ55555

แต่งหน้าเสร็จแล้วค่ะSelfieแบบNo Filter ใสๆ พร้อมออกไปทำงาน

ปกตินะคะ พอเวลาสักบ่ายโมง-บ่ายสอง หน้าจะเมือกมาก น้องต้องใช้กระดาษซับหน้าครั้งละ2-3แผ่น แต่มาลองกันแดดของนีเวียใช้กระดาษซับหน้ามันแค่แผ่นเดียวก็เอาอยู่ ผลที่ได้คือความมันออกมาน้อยกว่าปกติมากกกก น้องแฮปปี้ น้องปลื้มมชอบจนทาทุกวันนน ไม่ว่าจะแต่งหน้าหรือไม่แต่งก็ตาม

สรุปแว่แฮร่!!สรุปว่า กันแดดNIVEA Sun Protect & White Oil Control Serum SPF50+ PA+++ ตัวนี้ เด็ดจริงค่ะ ขึ้นแท่นตำแหน่งลูกรักไปเลย คุณสมบัตินี่ไม่ต้องพูดถึง ราคาก็ถูก ปริมาณเยอะ หาซื้อได้ง่าย แต่ขัดใจน้องนิดเดียวตรงที่กลิ่นมีความเหมือนกลิ่นยาเบาๆ55555 ถ้าเป็นกลิ่มหอมอ่อนๆ แล้วทาก่อนแต่งหน้าทุกวันต้องฟินแน่ๆ>< แต่ซื้อซ้ำแน่นอนค่ะ

ตั้งแต่เจอกันแดดตัวนี้ชีวิตน้องก็ดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดพอสมควรเลยค่ะ แต่งหน้าตอนเช้าก็อยู่ได้ถึงเลิกงานตอนเย็น โดยที่ไม่ต้องซับหน้าบ่อยๆเลย แล้วพอสังเกตหลังจากใช้มาสักระยะ ส่องกระจกทุกเช้า เริ่มเห็นความเปลี่ยนแปลงของผิวหน้า เพราะนอกจากจะไม่หมองคล้ำแล้ว ยังดูกระจ่างใสขึ้นแถมหน้ามันน้อยลงด้วยค่ะ แฮปปี้!

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
23 ก.ค. 2560 เวลา 10:02 น.
ความคิดเห็นที่ 2
น่าใช้ค่ะ
23 ก.ค. 2560 เวลา 18:02 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ตัวนี้ซื้อให้แฟนใช้อยู่ค่ะ ดีมากๆ
23 ก.ค. 2560 เวลา 18:52 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ใช้ดีค่ะเย็นๆมาหน้าไม่มันเลย
24 ก.ค. 2560 เวลา 18:31 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ลองมาหมดหลายตัวก็มาติดใจนีเวียฝาเขียวเหมือนกันค่ะใช้ดีมากๆ
24 ก.ค. 2560 เวลา 19:29 น.
ความคิดเห็นที่ 6
เคยใช้ของบีโอเรคุมมันไม่ค่อยอยู่ค่ะจะหันมาลองใช้นีเวียบ้าง
24 ก.ค. 2560 เวลา 20:29 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ตอนนี้เราใช้ การ์มูร์ กลาเดียน Giniv โอเคมากเลย
27 ก.ค. 2560 เวลา 18:02 น.
ความคิดเห็นที่ 8
น่าลอง
29 ก.ค. 2560 เวลา 0:41 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สเปรย์กันความร้อน เอาใจคนชอบทำผม ลดปัญหาเส้นผมแห้งเสีย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล