ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุด

มีใครเป็นแบบเราบ้าง ตอนนี้อายุขึ้นเลข 3 แล้ว เริ่มมีปัญหาฝ้า กระ กลุ้มใจมาก อยากได้วิธีป้องกันไม่ให้เป็นมากกว่านี้ค่ะ

19 ก.ค. 2560  |  3072   9  
สวัสดีค่ะ พอดีเราสังเกตได้พักหนึ่งแล้วว่าผิวหน้าของเราตรงบริเวณแก้ม เริ่มมีฝ้า มีกระขึ้นมาแล้ว ถึงตอนนี้จะยังไม่มากเท่าไร 

แต่เมื่อก่อนก็ไม่เคยมี อีกอย่างนอกจากฝ้าแล้วก็เริ่มมีริ้วรอยเกิดขึ้น เพราะเราก็อายุเลยเลขสามแล้ว แต่ว่าเรายุ่งมากไม่ค่อยมีเวลาจะสนใจ

ดูแลตัวเองเท่าไร เพราะเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวด้วยค่ะ ทำงาน และเลี้ยงลูกด้วยวุ่นๆ เลยค่ะ ที่สำคัญเราโดนแดดบ่อยเพราะงานของเราต้อง

ไปเปิดบูธออกอีเว้นต์ต่างๆ ของบริษัท เลยอยากจะปรึกษาวิธีรักษาหรือ ดูแลปัญหาฝ้า ไม่รู้ว่ามีพวกผลิตภัณฑ์กันแดดอะไรบ้าง

ที่มันช่วยป้องกันการเกิดฝ้าค่ะ คือเราไม่รู้ว่าพวกผลิตภัณฑ์ต่างๆ มันจะทำให้มันจางลงได้มั้ย แต่ว่าขอแค่อย่างน้อยช่วยชะลอ 

หรือทำให้มันไม่มีเพิ่มมากกว่านี้ก็ยังดี กังวลคะ เอาแบบที่ว่าช่วยลดริ้วรอยจากวัยร่วมด้วยก็ดีค่ะ ถ้าราคาสูงแต่ครอบคลุมหลายอย่าง

ก็โอเค แค่ไม่อยากซื้อหลายๆ ตัว

ดูรูปนะคะ จุดเล็กๆ ตรงแก้ม ตอนนี้เราก็แยกไม่ออกว่าอันไหนกระ อันไหนฝ้า แต่มันเริ่มสังเกตเห็นได้ชัดมาพักใหญ่แล้วค่ะ

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ก่อนอื่นขอเป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ สำหรับการดูแลตัวเอง สิ่งที่ขาดไม่ได้ก็คือ moiturizer กับครีมกันแดดค่ะ เรื่องฝ้า ยิงเลเซอร์จะเห็นผลดีสุด หลบเลี่ยงแดดเท่าที่จะเป็นไปได้ ย้ำ ว่าครีมกันแดดห้ามขาด เติมระหว่างวันได้ด้วยยิ่งดีค่ะ
20 ก.ค. 2560 เวลา 0:08 น.
ความคิดเห็นที่ 2
คุณแม่เก่งมากค่ะ เลี้ยงลูกด้วย ทำงานด้วย เป็นกำลังใจให้ๆๆ ส่วนฝ้าก็ขอให้หายเร็วๆ เน้อ ส่วนรอคำตอบคนอื่นมาตอบค่ะ เผื่อเป็นแนวทางในอนาคตของเราด้วย ฮ่าๆ
20 ก.ค. 2560 เวลา 1:19 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนเรื่องฝ้า ยิงเลเซอร์น่าจะดีสุด แล้วก็ขยันทาครีมกันแดดคะ 
20 ก.ค. 2560 เวลา 11:50 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ทาครีมกันแดดเป็นประจำ ลองใช้สกินแคร์ที่มี AHA 
อย่าลืมทดสอบก่อนใช้นะคะเพราะบางคนอาจจะแพ้ได้ค่ะ
20 ก.ค. 2560 เวลา 13:09 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ดื่มน้ำสำคัญเลยคะ แสงแดดก็เป็นเหตุให้เกิดริ้วรอยได้ทานน้ำเยอะๆ พักผ่อน พยายามอารมณ์ดีๆ ไม่เครียดค่ะส่วนครีม แนะนำครีมบำรุงผิวจากสารสกัดน้ำมันม้าบริสุทธิ์ ของ NOWSO อยู่รู้สึกว่าดีกว่าทุกอย่างที่เคยใช้มา เหมาะมากกับคนมีอายุ 30++คือใช้แล้วรู้สึกได้เลยว่าหน้าตัวเองดีขึ้นมาก หน้าชุ่มชื้นขึ้นมาก ไม่เหี่ยว แล้วริ้วรอยก็จางลง ลดลงแบบเห็นชัดเลย

20 ก.ค. 2560 เวลา 17:04 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ออกแดดเป็นประจำนี่แหละตัวการเลยจ้า จขกท. ยังถือว่าน้อยนะคะ แต่ก็ดีที่มาถามไว ดีกว่าปล่อยให้เกิดหนักๆ เพราะฉะนั้นพยายามอย่าออกแดดค่ะ แต่ดูท่าทางแล้ว จขกท. ไม่น่าจะหลีกได้ ก็ต้องทากันแดดตลอดนะคะ ที่สำคัญตอนเลือกครีมกันแดด ไม่ใช่แค่ดูค่า SPF นะคะ ให้ดูพวกที่มี PA+++ ด้วย เพราะสิ่งที่ทำให้เกิดจุดด่างดำ และริ้วรอย คือรังสี UVA ค่ะ ต้นเหตุของการเกิดฝ้ากระนั่นแหละ และไอ้ค่า PA เนี่ยแหละที่ช่วยป้องกัน UVA ส่วนตัวเราไปเคยทั้งไปยิงเลเซอร์ ตอนนี้ก็ใช้ครีมลดริ้วรอย และจุดด่างดำจากคลีนิกหมอผิว (pm มาถามได้ค่ะ) กับครีมกันแดด Sun anti age ของ Eucerin ค่ะ ชอบอันนี้เพราะว่าเนื้อครีมไม่หนัก สบายหน้าดี หน้าไม่มันด้วย ทำให้แต่งหน้าง่าย ผลตอนนี้มันจางลงมาก แล้วฝ้าใหม่ๆ ก็ไม่ค่อยเกิดขึ้นด้วย
20 ก.ค. 2560 เวลา 17:13 น.
ความคิดเห็นที่ 7
แนะนำฟลูอิดginiv ใช้แล้วผิวชุ่มชื่นรูขุมขนกระชับและกระจ่างใสขึ้นด้วย
30 ส.ค. 2560 เวลา 13:05 น.
ความคิดเห็นที่ 8
แม่เราเป็นเลยค่ะ ตอนนี้แม่ใช้ครีมsnowgirlอยู่ที่เห็นหลักๆเลยนะ แล้วก็มีครีมซองตัวอื่นบ้างสลับๆกันไปโอเลย์ การ์นิเย่ไรพวกนี้ ส่วนเราก็จิกsnowgirlแม่มาใช้เหมือนกัน
31 ต.ค. 2560 เวลา 19:38 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล