Bio Essence BN Top

เเพ้ครีม ทำไงดีค่ะเครียด!!!

19 ก.ค. 2560  |  347   9  
คือเราชอบหาครีมมาใช้ค่ะปกติหน้าใสมากๆไม่มีปัญหาผิวหน้าเลย แต่พอลองใช้ครีมตัวนึงแล้วเป็นสิวค่ะเราคือคนที่ไม่เคยเป็นสิวอ่ะใจร้อนอยากให้สิวยุบก็มือบอนไปบีบจนเป็นรอยT^Tแก้ไม่หายเลยค่ะ

9 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
รอยสิวรักษาหายยาก แนะนำให้หาหมอโดยตรงดีกว่านะคะ
19 ก.ค. 2560 เวลา 21:11 น.
ความคิดเห็นที่ 2
แนะนำให้ใช้ผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับผิวแพ้ง่ายแล้วก็ที่เขาเขียนว่า acne อะค่ะ 
19 ก.ค. 2560 เวลา 21:49 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ตัวเองลงทานอาหารเสริมไหม คือตะก่อนเราก็มีรอยสิวนะ เราทานกูลต้าคอลล่ายี่ห้อราเฟอรี่อ่ะ รอยสิวเราจางลงด้วยน๊า
19 ก.ค. 2560 เวลา 23:55 น.
ความคิดเห็นที่ 4
ต้องใช้เวลาพอสมควรเลยค่ะ แนะนำให้ทาครีมกันแดด อย่าโดนแดดเยอะรอยจะดำมากขึ้น
20 ก.ค. 2560 เวลา 1:00 น.
ความคิดเห็นที่ 5
Raferri มีกูลต้าด้วยหรอค่ะ คือเราใช้เซ็ตครีมของเค้าอยู่ ช่วยเรื่องลดรอยสิวได้ดีเลยค่ะ สิวใหม่ก็ไม่ขึ้นด้วยนะ
20 ก.ค. 2560 เวลา 8:59 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ช่วงนี้ลองหยุดทาครีม ผิวจะได้ไม่อุดตัน 
แล้วใช้เจลล้างหน้าอ่อนๆและทายาแต้มสิวไปก่อนค่ะ 
พอสิวหายค่อยหาสกาเจลมาทา
20 ก.ค. 2560 เวลา 13:12 น.
ความคิดเห็นที่ 7
ใช้ครีมอะไรต้องดูที่ปลอดภัย ส่วนตัวเราใช้raferri มี อย. ปลอดภัย หายห่วง
22 ก.ค. 2560 เวลา 17:56 น.
ความคิดเห็นที่ 8
ต้องหาครีมลดรอยมาใช้แล้วล่ะค่ะ ใช้ hiruscar ก็ได้นะแต่ก็จะเป็นอยู่เกือบเดือนเหมือนกันเป็นใหม่ๆต้องรีบทาค่ะ 
แล้วตอนเวลาที่เป็นสิวลองใช้ ziiit p-lotion ทาที่หน้าดูนะคะ จะช่วยลดสิวได้ไวแล้วก็ไม่ทิ้งรอยดำไว้ด้วย

27 ก.ค. 2560 เวลา 12:33 น.
What's new
รีวิวกันแดดนีเวียเกาหลี NIVEA SUN Sensitive Protect & Light Feel SPF50+ PA+++ เบาสบายผิว ฟีลกู๊ดรับซัมเมอร์!รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมี10 โรลออนรักแร้ขาวเนียนใส ลดตุ่มหนังไก่ พร้อมมอบกลิ่นหอมมั่นใจตลอดวัน11 Dry Shampoo (ดรายแชมพู) ไอเทมลับจัดการผมมัน ผมเหนียวดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล