Bio Essence BN Top

รีวิวกันแดดเบลอหลุมผิวน้องใหม่ ดูซิว่าจะผ่านบททดสอบสุดหินของเราไปได้ไหม

27 มิ.ย. 2560  |  1234   8  
ช่วงนี้อากาศเมืองไทยแปรปรวน ฤดูกาลเปลี่ยนไว อากาศแต่ละวันยิ่งเปลี่ยนไวกว่า เดี๋ยวฝนตก เดี๋ยวแดดออก จนไม่รู้จะนับฤดูยังไงแล้วจ้า ยิ่งผิวหน้ายิ่งแล้วปรับเปลี่ยนตามอากาศไม่ทัน การปกป้องผิวก็สำคัญบางวันไม่มีแดดก็จริง แต่ควรทาครีมกันแดดไว้ เพราะไม่มีแดดใช่ว่าUV จะไม่ทำงานซะเมื่อไหร่ แล้วควรเลือกกันแดดยังไงให้รอดตามสภาพอากาศที่ไม่เหมือนกันใน 1 วัน ขอแนะนำตัวนี้ค่ะ KA UV White Magic Cover Protection SPF50+ PA++++ สูตร Auto Blur คือมันดีย์ ยังไง? มาดูกัน
#เนื้อกันแดด: เป็นครีมข้นสีขาว ที่ไม่น่าเชื่อว่าจะทาเกลี่ยง่ายมาก ไม่เป็นคราบขาวหรือวอกลอย ใช้ได้กับทุกโทนสีผิว บางเบา ซึมไว ไม่ทิ้งความมัน ไม่เหนอะผิว ปรับผิวขาวกระจ่างใส กระจายแสงให้ผิวเรียบเนียน ละมุนไปอีกกก*ให้คะแนน 5/5

#การเบลอหลุมผิว: ด้วยความที่เรารูขุมขนไม่ได้กว้างมาก เลยไม่เห็นความแตกต่างตรงนี้เท่าไหร่ แต่!!!เมื่ออ่านคำเคลมเค้าต่อไป เค้าบอกว่าเป็นเสมือนไพรเมอร์ นั่นคือปรับผิวเรียบเนียน เครื่องสำอางติดทนลดขั้นตอนทาหลายผลิตภัณฑ์ อันนี้ช่วยปรับผิวเนียนขึ้นจริง ผิวเรียบเนียนสมำเสมอกัน พรางรอยแดง-ดำจากสิวได้ ที่สำคัญให้ผิวสัมผัสหลังทาลื่นดุจกำมะหยี่
*ให้คะแนน 4/5

#การซึม-ความมันหลังทา: ซึมไวมากหลังทา ให้ผิวสัมผัสที่ดี ไม่ทิ้งความมันเงาหลังทาไว้ที่ผิวเลย คือเมื่อเกลี่ยทั่วผิวหน้าแล้วก็ซึมไปกับผิว*ให้คะแนน 5/5

#ความมันเหนอะ: ไม่ทิ้งความมันหรือเหนอะไว้ที่ผิวเลย มั่นใจได้ว่าจะไม่ทำให้หน้ามันเยิ้ม เมคอัพหลุดร่อนระหว่างวัน เพราะหากกันแดดดี ก็มีชัยกับการแต่งหน้าไปครึ่งวันแล้วจ้า รู้สึกสบายผิวมาก เพราะไม่ทำให้เมคอัพสีเพี้ยนดรอป หน้าไม่ขาววอกหลังทา*ให้คะแนน 5/5

#การกันแดด: ประสิทธิภาพการกันแดดได้แรงไม่ต่างจากสีกล่องเลยค่ะ สะท้อนกระเจิงแสงพร้อมปกป้องผิวจากรังสี กันแดดได้ดีเกินราคาเคลมข้างกล่องไว้มาก สามารถทาแล้วอยู่กลางแดดได้นานแม้กลางแดดจ้าช่วงเวลา 10.00-15.00 น. แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นกับปริมาณและการเกลี่ยด้วย ที่สำคัญความรู้สึกที่ได้เมื่อต้องเผชิญแสงแดดจ้าร้อนๆคือ ไม่แสบผิว ไม่ร้อนหน้า ผิวหน้าไม่หมองคล้ำ เครื่องสำอางไม่ดรอป ส่วนทดสอบด้วยอุปกรณ์เปรียบเทียบกับครีมกันแดดที่มีค่าSPF เท่ากันในท้องตลาดแล้ว KA กันแดดได้เกินหน้าเกินราคาชาวบ้านไปอีกค้า*ให้คะแนน 5/5

#เมคอัพติดทนคุมมันระหว่างวัน: ยิ่งเจอแดดผิวผ่องเป็นยองใย ยิ่งเหงื่อออก ยิ่งเห็นว่าเครื่องสำอางอยู่ทน ไม่หลุดร่อน ไม่เป็นคราบเลย ไม่ต้องเติมเครื่องสำอางระหว่างวันเลย แถมยังคุมมันได้ดีไปอีก เครื่องสำอางไม่เยิ้มไหลไม่เป็นคราบ*ให้คะแนน 4/5

#ใช้ต่อเนื่อง: ไม่มีอาการแพ้ ไม่มีสิวอุดตันหรือสิวอักเสบเกิดขึ้น ปรับผิวสว่างขึ้นหลังใช้ต่อเนื่อง 

**ให้คะแนนรวมของกันแดดเบลอหลุมผิวที่ 4/5
รวมๆ เราให้ผ่านนะสำหรับตัวนี้ยิ่งตรงทดสอบกันแดดนี่ ต้องยกให้เค้าเลยจริงๆค่ะ

8 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ขอบคุณรีวิวดีๆ ผลิตภัณฑ์ใหม่ๆ ^_^
แต่อยากทราบส่วนประกอบทั้งหมดในครีมด้วยอ่ะค่ะ
ทั้งIngredients และActive ingredients
ขอบคุณมากนะคะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 10:42 น.
ความคิดเห็นที่ 2
เพิ่งรู้ว่า KA มีกันแดดด้วย น่าลองค่ะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 15:19 น.
ความคิดเห็นที่ 3
ลองใช้แล้วค่ะ กันแดดตัวนี้ถือว่าโอเครนะค่ะ 
รีวิวซ๊ะเห็นภาพเลยค่ะ ไปลองกันนะค่ะ^^
28 มิ.ย. 2560 เวลา 17:06 น.
ความคิดเห็นที่ 4
@Baibua Chudamani ข้อมูลสินค้า/ คำเคลมลองเข้าไปดูเว็ปไซต์ของแบรนด์น่าให้ข้อมูลได้เยอะกว่านะคะ เพราะส่วนใหญ่เป็นชื่อสารเคมีกันแดดค่ะ ส่วนเราแค่พิสูจน์อัตลักษณ์สินค้าตามความน่าจะเป็นให้เห็นภาพเบื้องต้น เน้นประสิทธิภาพกันแดด และคุณสมบัติทั่วไปที่ควรมี ไปคุ้ยกล่องมาได้เลยแนบให้ดูเบื้องต้นนะคะ^^ #สะดวกแบบนี้ค่ะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 22:50 น.
ความคิดเห็นที่ 5
ดีที่ ไม่มีแอล ชอบ ๆๆ
1 ก.ค. 2560 เวลา 11:19 น.
ความคิดเห็นที่ 6
แนะนำการ์มูร์ กลาเดียนอีกตัว SPF PA 50+++ ใช้ดีมากเลย
27 ก.ค. 2560 เวลา 20:22 น.
ความคิดเห็นที่ 7
thx u ja
15 ม.ค. 2561 เวลา 8:45 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้านจัดด่วน! 12 สีลิปมงคล เสริมดวงตามราศีเกิด สายมูต้องมีผิวขาดน้ำใช้อะไรดี? 10 แผ่นมาส์กหน้าฉ่ำโกลว์ ผิวฟูดูสุขภาพดี!10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 21 - 27 เม.ย. 67 (ทุกราศี) มือเหี่ยว มือแก่ ทําไงดี? 6 วิธีดูแลมือให้สวย อ่อนเยาว์ บอกลาปัญหามือเหมือนคนแก่กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล