ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุด

[ถาม] สกินแคร์ที่เหมาะสาววัยเลข 2 ปลายๆมีตัวไหนบ้างคะ ??

27 มิ.ย. 2560  |  914   7  
ตอนนี้เราอายุ 26 ค่ะ อายุอะยังไม่เยอะนะ แต่หน้านี่เริ่มไปแล้วค่ะ น่าจะเพราะผิวเราแห้งด้วย เลยดูเหี่ยวๆ 

ไม่สดใสเหมือนเพื่อนรุ่นเดียวกัน ไม่ชอบเลยค่ะ ใช้ครีมอะไรมาก็หลายตัว ไม่เห็นจะดีขึ้นเลย ตอนนี้เริ่มมองๆ

พวกเอสเซนส์ พวกน้ำตบอยู่ค่ะ ไม่รู้จะช่วยได้มากน้อยแค่ไหน เพื่อนๆพี่ๆมีใครพอแนะนำเราได้บ้างคะ 

ว่าวัยเราควรใช้อะไรดี? เราค่อนข้างผิวแพ้ง่ายนะคะ ช่วยแนะนำหน่อยค่า

7 ความคิดเห็น

ความคิดเห็นที่ 1
ผิวแห้งเพราะขาดน้ำลองใช้ Laneige Sleeping Pack ตื่นมาหน้านุ่มมาก
แนะนำว่านหางจระเข้ Burnava Gel ด้วยค่ะ :)
หลอดสีเขียวๆ ราคาไม่แพง 

28 มิ.ย. 2560 เวลา 15:23 น.
ความคิดเห็นที่ 2
ผิวแห้งขาดน้ำเหมือนกันเลยค่ะ เราใช้ยูเซอริน ไลโบ-บาลานซ์ อยู่ ตัวนี้ให้ความชุ่มชื้นดีมากเลยค่ะ เป็นผลิตภัณฑ์บำรุงผิวความเข้มข้นสูง ฟื้นบำรุงผิวที่ขาดความชุ่มชื่น แถมยังช่วยเสริมเกราะปกป้องความชุ่มชื่นผิวให้แข็งแรง ทาง่ายซึมไวอีกด้วยนะ ลองใช้ดูนะคะ
28 มิ.ย. 2560 เวลา 16:13 น.
ความคิดเห็นที่ 3
เค้าแนะนำน้ำตบที่มีส่วนผสมของแพลงตอนกับพิเทร่าค่ะ จะช่วยฟื้นฟูผิวได้ดีเลย ตอนนี้เค้าใช้โอเชี่ยนสกินอยู่ ชอบนะ นอนน้อยหน้าก็ไม่โทรมอะ
3 ก.ค. 2560 เวลา 11:43 น.
ความคิดเห็นที่ 4
 @ความเห็น3   แล้วแพลงตอนกับพิเทร่าดียังไงคะ ขอละเอียดนิดนึงน้าาา เราจะได้ตัดสินใจถูก ^^
4 ก.ค. 2560 เวลา 11:04 น.
ความคิดเห็นที่ 5
@homhual พิเทร่า เป็นสารสกัดจากธรรมชาติ ช่วยผลัดเซลล์ผิวอย่างอ่อนโยน กระตุ้นการสร้างเซลล์ผิวอย่างเป็นธรรมชาติไม่เร็วหรือช้าจนเกินไป ส่วนแพลงตอนช่วยให้ผิวอ่อนเยาว์และสดชื่นค่ะ มีน้ำตบหลายตัวค่ะ ที่มีส่วนผสมของสองตัวนี้ เราแนะนำของโอเชี่ยนค่ะ เพราะเราใช้เองด้วย
6 ก.ค. 2560 เวลา 21:54 น.
ความคิดเห็นที่ 6
ของโสนวเกิร์ลเลยค่ะ เป็นครีมซองขายในเซเว่น ตัวนี้เป็นเซรั่มครีมทาแล้วไม่หนักหน้าซึมไปกับผิวเลย ผิวแพ้ง่ายใช้ได้ค่ะ มันจะช่วยจะผิวดูกระชับขึ้นอ่ะค่ะ เรียบเรียน พวกรอยสิว ฝ้า กระก็หายเหมือนกัน ช่วยได้หลายเรื่องเลยค่ะ

18 ก.ค. 2560 เวลา 19:00 น.
What's new
ป้ายยา! 5 โฟมล้างหน้าลดสิว เคลียร์ทุกสิว ผิวสะอาดใส ไบร์ทขั้นสุดรีวิว  Evergreen 5-Layer Cotton Sheets สำลีแผ่นรีดขอบ เช็ดหน้าสะอาด ประหยัดได้ทั้งสำลีและสกินแคร์รีวิวไพรเมอร์สกินแคร์ SHISEIDO บำรุงผิวเรียบเนียน เมคอัพติดทนMEDMAKER Vitamin E Cream (เมดเมเกอร์ วิตามินอี ครีม)...ลด 3 รอย พร้อมบำรุง...ครีมวิตามินอีที่ควรมีติดบ้าน7 ประโยชน์ของชาเชียวมัทฉะ เครื่องดื่มที่ให้คุณประโยชน์ที่มากกว่าความอร่อย10 สกินแคร์ผิวกระจก (Glass Skin) เคล็บลับหน้าเงาฉ่ำแบบพส.เกาหลีชี้เป้า! 9 ครีมทาฝ้าแบบซอง สยบความหมอง หน้าใสไบร์ทออร่าจับ ~ดูดวงความรัก การงาน การเรียน การเงิน ระหว่าง 14 - 20 เม.ย. 67 (ทุกราศี) แพ้น้ำ สิวขึ้น ทําไงดี? 6 วิธีรักษาสิว ผิวแพ้น้ำ กู้หน้าพังหลังเล่นสงกรานต์กิจกรรม :: ชวนทดลองใช้ กันแดด BSC Expert White Spot Protect Sunscreen SPF50+ PA++++ ปิดจบทุกจุดดำ ผิวปังรับซัมเมอร์ จำนวน 50 รางวัล